Hạng D
10/6/16
2.515
1.878
113
Nhà em thì thống nhất quan điểm ko cho ai mượn xe hết, kể cả là họ hàng thân thiết. Thà mất lòng trước còn hơn rước phiền phức vào người. Còn bạn bè nếu vì mình ko cho mượn xe mà nghỉ chơi với mình thì em cũng cho next luôn. Cũng may em có 2 thằng bạn nối khố cực thân thì đều đang định cư ở nước ngoài hết rồi. Với em thế là đủ rồi, ko cần phải có nhiều hơn :D

Hạng B2
19/4/16
380
188
43
46
Cho mượn xe 2 bánh thì được còn vợ 2 thì không cho mượn được (ai buồn thì chịu)lỡ có chuyện gì phiền hà lắm toàn chủ xe phải đi giải quyết thôi chưa kể phải nộp tiền phạt nguội khi người mươn vi phạm giao thông nữa....

Hạng B2
9/7/16
303
120
43
34
nhiều khi không cho mượn xe họ cứ nghĩ mình ki bo này nọ, nhưng họ không hiểu cảm giác xe của mình khi ai đó mượn mà bị va quệt khiến cho chủ xe rất xót. Quan điểm của em không có xe thì mình thuê chứ không đi mượn

Muốn nói gì thì nói, em thì thực tâm nếu hàng xóm nửa đêm cấp cứu thì em có thể bỏ giấc ngủ để chở đi nếu cần (Nhưng chưa ai nhờ bao giờ). Còn lại trừ bố em ra (mà đi là bố lấy bố đi, chứ bố mượn cho thằng A con C thì cũng quên luôn), không có ai mà em cho đụng vào cái xe, nói thẳng là không cho mượn giận thì thôi.

Hạng C
17/5/15
704
361
63
44
xưa nay những ng quen e, ng nhà đều biết e rất kĩ tính, e vẫn luôn tỏ ra vui vẻ kg khó khãn j khi mượn nhưng hầu như là ít khi dám mượn xe e. e thường ứng xử như này:
khi mượn e vui vẻ cho nhưng hỏi rất kĩ như đi đâu làm j, đi xa hay gần, khi nào về, ai cầm lái...rùi xăng phải đổ nơi e chỉ, đi về xe dơ để e tự đi rửa...có thế thôi :D mà ít khi mn mượn xe e
nói vui thế chứ theo e khi cho mượn xe kg sao chứ khi xe đi rùi rất lo, ng ta đi xe đâu biết ý xe mình ntn, về bình an thì kg sao lỡ xảy ra ch j lúc đó mới mệt, chủ xe là mệt nhất, xui thag nào chưa có bằng leo lên lái xảy ra ch là chủ xe chết chắc.thà khó ngay từ đầu chứ đừng để kg bao giờ nhìn nhau.trong khi xe là 1 tài sản lớn đối với mình mỗi lần đi xửa xe khổ lắm ng mượn đâu hiểu dc

• Like
Reactions: Jomsviking
Anh có tiền nhìu hơn cái xe anh mua thi chắc sẽ không vấn đề..còn chắt chiu mới mua được mà cả nể cho ng khác mượn trong tâm trạng lo âu là anh có lỗi với bản thân và gia đình..ai giận thì chịu..xe tui là cho gia đình hưởng thụ..chưa nói đến có thể xe thì hư mà con mất bạn nữa cho tình huống xấu nhất..còn xe gây tai nạn lúc mượn thì thôi rồi..khốn nạn lắm lun

Hạng C
5/5/16
617
979
93
“...Còn có bác có xe nhg ít đi cứ bị bên nhà Vk mượn hoài, giải pháp của bác í là.......bán moạ luôn cái xe. Phẻ! :D

Bán xe coi như thua luôn Bác ơi. :eek::eek::eek:.[/QUOTE]
giải pháp em là thue xe khác cho bác ấy tự lái,, em trả tiền luôn... em nói xe em đi công việc nên sẽ thuê dùm xe khác, trả tiền dùm luôn..
lần sau ko dám mượn,, tự đi thuê hoặc kêu em thuê dùm... anh vợ thì mình trả chẳng sao.. còn bạn bè mà cố tình ko hiểu lần sau thì em bye bye luôn...
mất lòng trước đặng lòng sau là vậy đóa....

Hạng D
18/9/15
2.405
2.774
113
Cáixe là tài sảnto như vậy mà mượn ? Cái thằng đi mượn quả ....mặt dầy !