Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng F
6/5/06
6.838
145
83
RE: Chùm ảnh nội thất Rolls-Royce Phantom Silver Ghost tại Sài Gòn

ngày mai phải ra HT thôi, kiểu này phải chụp lẹ, không thì chồng nó rước nó về nhà mất:)

Hạng D
28/4/06
3.334
19
0
39
AG

Nội thất thật lộng lẫy. Em nhớ hồi lúc chiếc Maybach đầu tiên do 1 Việt Kiều hồi hương nhập về. Thì một số bác cho là Maybach đẹp hơn RR. Nhưng em thấy RR mới thực sự là đỉnh cao của dòng xe hạng siêu sang của quí tộc. Mặc dù Maybach62 có thể mắc hơn RR, nhưng theo em thấy so với Maybach thì RR đẳng cấp hơn nhiều. :)

Hạng C
1/8/07
664
1
18
46
TP.HCM

Quý tộc và và sang trọng đến từng chi tiết ;)
Dàn âm thanh Lexicon nghe thế nào nhỉ?
@otosaigon :
ngoài chụp hình em RR này bác có được nghe tiếng máy cũng như dàn âm thanh ko? giá cả thế nào? đã có ai đặt cọc chưa? Tks bác nhiều :)

Hạng C
9/7/07
576
107
43
Ho Chi Minh City

Chà chà sao lại có nhiều ng giàu wá vậy ta ????:mad::mad::mad: chắc phải xin chân tài xế thôi may ra mới leo lên chiếc này đc ....

Hạng C
1/8/07
664
1
18
46
TP.HCM

Trích đoạn: haichien

... Lý do là về nguyên tắc gỗ tự nhiên không thể chọn được 2 cái vân có xoáy , mắt gỗ gần giống nhau (như kiểu vân tay í mà)...

Nguyên tắc cũng có trường hợp ngoại lệ, vậy mới là đẳng cấp của Roll Royce chứ bác :D

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83

... Lý do là về nguyên tắc gỗ tự nhiên không thể chọn được 2 cái vân có xoáy , mắt gỗ gần giống nhau (như kiểu vân tay í mà)...

Có 1 điều bác nên nhớ ở các xe quý tộc như RR và Bentley đó là rất đặt biệt . Da bọc trong xe của mỗi chiếc RR của khách sạn Pennisula ở Hongkong đều được chọn kỹ từ 15 tấn da bò ==> gỗ được chọn rất kỹ, phải gỗ đẹp mới chọn . Em có vài dòng vậy thôi

Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY

Dạ em đã xin các bác đừng "hội đồng" em rùi mà .

Sai khi nghiên cứu kỹ thì em có thể khẳng định là RR đựơc ốp gỗ dạng vơ-nuer (sorry, e chẳng biết viết chữ này làm sao nữa - tức loại gỗ được lạng thành lớp mỏng khỏang chừng 1 mm) loại này được dán ép đặc biệt lên bề mặt các vật liệu để tạo vân gỗ.
Với RR chắc chắn là sử dụng loại gỗ quý để làm nội thất rồi, em chỉ thắc mắc ở cái hình của vân gỗ ấy mà.
Các bác cứ nhìn cái vân gỗ ở phần táp lô sẽ thấy sự đối xứng tới mức 95% .

Đó cũng là sự độc đáo và đẳng cấp của RR là vậy.

@mb_fan: da bò và gỗ là những loại hoàn toàn khác nhau mà!

Dạ em đã xin các bác đừng "hội đồng" em rùi mà .

Sai khi nghiên cứu kỹ thì em có thể khẳng định là RR đựơc ốp gỗ dạng vơ-nuer (sorry, e chẳng biết viết chữ này làm sao nữa - tức loại gỗ được lạng thành lớp mỏng khỏang chừng 1 mm) loại này được dán ép đặc biệt lên bề mặt các vật liệu để tạo vân gỗ.
Với RR chắc chắn là sử dụng loại gỗ quý để làm nội thất rồi, em chỉ thắc mắc ở cái hình của vân gỗ ấy mà.
Các bác cứ nhìn cái vân gỗ ở phần táp lô sẽ thấy sự đối xứng tới mức 95% .

Đó cũng là sự độc đáo và đẳng cấp của RR là vậy.

@mb_fan: da bò và gỗ là những loại hoàn toàn khác nhau mà!

tạo sự đối xứng như vậy mới thấy được sự tinh xảo của RR

nói chung nó là đẳng cấp rồi các bác ợ..mà hình như cái cửa sau mở ngược kiểu RR có nút bấm để nó tự động đóng vào thì phải...;);)

Hạng D
28/4/06
3.334
19
0
39
AG

Nói chung em chỉ chê ở mỗi 1 điểm duy nhất thôi. Là giá quá mắc !

Status
Không mở trả lời sau này.