9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
bà chị mình sang đó làm ...nông dân trồng hành tỏi mỗi ngày 7 tiếng được trả 1.8tr. mấy thằng e sang đó làm thợ phụ bên xưởng hàn xì mỗi tháng khoảng >50tr. Nên e mới nói con morning full kịt bên đó 200tr ng ta làm vài tháng là đủ mua
lương cao thì cái khác cũng cao, ví dụ 1 kg tỏi bên đó giá sẽ không rẽ như 1kg tỏi của mình. 1 tô phở bên đó giá cũng cao hơn. Xe cộ làm tự động hóa, chỉ tốn điện+ bảo dưỡng robot nên nó rẽ. Nhưng bác đem so sánh con Morning với Lux A2.0 là k ổn rồi.

Hạng C
10/6/18
565
429
83
39
lương cao thì cái khác cũng cao, ví dụ 1 kg tỏi bên đó giá sẽ không rẽ như 1kg tỏi của mình. 1 tô phở bên đó giá cũng cao hơn. Xe cộ làm tự động hóa, chỉ tốn điện+ bảo dưỡng robot nên nó rẽ. Nhưng bác đem so sánh con Morning với Lux A2.0 là k ổn rồi.
E đang nói ch cái xe và thu nhập thôi bác. Bên đó với bên này hãng bán xe ko bán phở. Bác tách bạch giùm ạ

Hạng B2
4/4/14
413
297
63
chẳng nghĩ sao cả,với mấy người tiền như nước sông đà thì bỏ ra vài chậu nước để rửa sân thì cũng chẳng mất mát gì ,còn những người đến nước sạch còn ko có để uống thì việc tắm rữa cũng gian nan ,còn mấy chiếc sa2.0 hay a2.0 mà bán dc thì toàn dân lắm tiền nhiều của

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
E đang nói ch cái xe và thu nhập thôi bác. Bên đó với bên này hãng bán xe ko bán phở. Bác tách bạch giùm ạ
Thế bác thấy thuế bên đó và bên này như thế nào? Cái xe Morning của HÀn đem qua đây bán giá bao nhiêu? option ra sao??? Lúc nào cũng chỉ biết chê hãng mắc mỏ, trong khi không biết đã tìm hiểu kỹ option của xe hay chưa, trong phân khúc nó đứng ở đâu? chịu bao nhiêu % thuế.
Thu nhập ở VN mà đi so với bọ Hàn Quốc thì cũng đúng lạy rồi đó, thử xem bọn tư bản có nước nào nhân công lao động thấp không? Thế nhưng thử hỏi ng lao động giữ lại được cho mình bao nhiêu tiền 1 tháng???

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
chẳng nghĩ sao cả,với mấy người tiền như nước sông đà thì bỏ ra vài chậu nước để rửa sân thì cũng chẳng mất mát gì ,còn những người đến nước sạch còn ko có để uống thì việc tắm rữa cũng gian nan ,còn mấy chiếc sa2.0 hay a2.0 mà bán dc thì toàn dân lắm tiền nhiều của
Bác nên nhìn thoáng hơn, đây là xe ra mắt, cho nên nó phải làm hoành tráng, thật nhiều thứ ngon lành cành đào và to tát như thế, mục tiêu là xây dựng thương hiệu, tạo dấu ấn tốt đẹp cho người tiêu dùng. Để nó tạo DNA cho các thế hệ B, C nhỏ hơn sau này và cắt giảm bớt option. Chứ mai mốt làm xe hạng C, B, mà giá hơn tỷ sao được. sẽ mềm hơn rất nhiều đấy.

Hạng C
10/6/18
565
429
83
39
Bác vẫn cố tình ko chịu hiểu. Theo ý bác thì thu nhập cao thì giá xe phải thấp và ngược lại? E chưa nói thuế hay giá cả sinh hoạt gì ở đây hết

Hạng D
29/3/16
1.992
2.640
113
46
Ngoại thất và thông số đẹp, nội thất xấu quá thể. Kể ra giá mà bằng mấy chiếc cuv phổ thông như CX5, CRV thì cũng làm nên chuyện. Chứ ngay từ đầu Vin định vị sản phẩm cao hơn hết mấy hãng xe Nhật thế này không biết bán kiểu gì

Hạng B1
28/9/10
93
43
21
Quảng Nam
Có giá tính thuế rồi SA 1,335 thôi xong cái mà nói là 3 không cũng đi vào dĩ vãng cuộc tình .sẻ kg có tăng giá gì ráo cụ nào sang năm mua lại được rẻ kèm khuyến mải thế mới đau.

Hạng B1
27/4/16
71
40
23
36
CÓ tiền thích màu nào thì mua về cho thiên hạ coi, làm dăm ba cái trò post face này làm gì nhỉ?