Hạng F
3/10/15
9.836
12.101
113
Bác đi thế nào chứ ngoài quê Tui vẫn còn con nhái kiểu dream II hiệu Boss gì đó(trên động cơ nó vậy) mà gần 15 năm rồi vẫn chạy ầm ầm ah, ruộng mương đồi núi gì cân tất đó Bác.
mấy năm đầu mua về cưng lắm sau đó có thêm con Lướt Gió cái coi nó như nhùi giẻ phan tới tấp vậy mà nó vẫn còn trâu tới chừ.
À, nhớ hồi còn con Wave Tàu đời đầu ra. Con đó bền là có thật, nhớ đâu cũng gần 20T...nhưng đời sau thì thua. Chạy thì nó vẫn chạy thôi mà nhìn tả lắm. Xe 2b sửa dễ mà!
2 bác nói đúng quá luôn.
Em chính là đã mua Lifan hồi mấy năm 2.000 đây.
Đúng là đời đầu như bác @Tuấn Cali nói luôn luôn thật tốt, bền lắm.
Giờ vẫn còn chiếc đó ở nhà, vẫn chạy, trong khi con Super Dream 2006 thì bán mẹ nó năm 2018 rồi, VN ráp!
Mấy xe Tàu làm giống Wave hay Suzuki sản xuất sau thì kém thật, máy không biết sao, chứ khung xe hay sụm lắm, đi rất ớn.
Cũng nhớ con Wave Alpha ra lần đầu 2003 tuyệt vời, so sánh nổi với Wave Thái luôn.
Xong mấy chiếc RSX, Blade, Wave mới này kia những năm 2012 tới nay thì chán hẳn.

Hạng D
11/7/16
1.683
1.967
133
Con này có ông em bên cạnh nhà, xe gì chạy ăn vỏ như quỷ đời 2018 , sau ~29,000km phải thay càng A sau 03 năm dùng ấy..... Ổng chê máy lạnh yếu như gì, ko lạnh sâu như nhà Toy

Hạng D
9/1/15
2.583
3.878
113
40
Để nhớ coi...hình như là.ko. Con Mini Cooper thấy có, mà.như nó là xe Anh. Tuyệt ko thấy Renault, Peugeot.
Nói chung, theo cái mình thấy thì xe EU ở đây có xe Germany, Volvo của Sweden, xe của UK...nhưng chưa thấy xe France.
Mà nếu có 1,2 con đi nữa thì chắc là di dân mang theo tài sản riêng hay theo Ship du lịch!
Đã tham khảo số bạn ở bển thì họ nhận xét zầy anh Cali xem đúng hơm:
- Xe Pháp như đàn ông Pháp vậy, mã đẹp, quyết rũ nhưng yếu nhớt. lâm trận phát xong chào thua.
Y mấy con này toàn động cơ bé tí thêm cái turbo cho zui sao chạy đường trường trâu bò như Mão được. Mão nó khoái cái thể loại to -bự- hùng hục như trâu mới phê.

Hạng D
8/1/19
1.582
2.218
121
đúng 1 tuần sau thấy bài bán xe vs đầy đủ lịch sử bảo dưỡng ,

Hạng B2
3/5/14
312
285
83
ủa sao đoạn trên thì tới giờ vẫn đi lốp zin theo xe, đoạn cuối lại nói lớp bể 2 lần rồi lớp zin nên đi 4van?

Hạng D
3/3/16
1.506
2.693
113
39
2 bác nói đúng quá luôn.
Em chính là đã mua Lifan hồi mấy năm 2.000 đây.
Đúng là đời đầu như bác @Tuấn Cali nói luôn luôn thật tốt, bền lắm.
Giờ vẫn còn chiếc đó ở nhà, vẫn chạy, trong khi con Super Dream 2006 thì bán mẹ nó năm 2018 rồi, VN ráp!
Mấy xe Tàu làm giống Wave hay Suzuki sản xuất sau thì kém thật, máy không biết sao, chứ khung xe hay sụm lắm, đi rất ớn.
Cũng nhớ con Wave Alpha ra lần đầu 2003 tuyệt vời, so sánh nổi với Wave Thái luôn.
Xong mấy chiếc RSX, Blade, Wave mới này kia những năm 2012 tới nay thì chán hẳn.
đúng rồi bác, hàng của TÔI YÊU VNĐ! giờ chất lượng kém, không được như xưa. nhưng khổ cái nhiều người vẫn cứ xe máy là Hòn Đá, chấp nhận trả tiền LẠC tới hơn 30%

• Like
Reactions: Perenco