Hạng D
25/3/16
1.047
1.012
113
1/ Lexus : khi nhận xe rất là kỹ , CVDD kiểm tra stick vào form đúng vị trí trầy sơn - hỏng- vạch xăng ,....abc xyz rồi mình ký giao...Khi nhận thì mình tự kiểm tra ...
2/ BMW Thaco: Méo có 1 tờ giấy nhận xe...mình nhắc thì nó lấy Iphone ra chụp vài cái ....trong mấy cái Gara này thì mấy e mới có bằng, học việc chiếm trên 50% ...họ chạy xe mình qua lại ..xảy ra va quẹt rồi nói xe mình đem vào đã bị ..? rồi đi cải lộn...coi Cam thì quyền của nó ....kiện đi....

Ngoài lề chút :
BMW, Merc.,Lex....Sales rất là cùi mía ..méo biết gì nhiều về Xe hết ( nhất là xe all new) ...hỏi thì nói qua loa ..thiếu sai tùm lum....Chủ yếu khoe Hàng ( nữ) chứ méo biết gì..? Nam thì nói tào lao bí đao chạy theo ý Khách......tự cao tự đại là ko mua xe này là ko phải đại da .....??mình đã từng đi coi Rx, NX, GLS 450, X5, E300,.. nên rút ra kết luận vậy...
Người mua các xe trên đa số hiểu biết và rành options hơn gấp 10 lần Sales.....và các hãng trên nên cắt bỏ Sales để giảm chi phí vì người mua các hãng này chắc ko cần Sales tư vấn đâu...
Rất đúng!

• Like
Reactions: KiaBinhloi
Hạng B2
6/10/17
266
164
43
thế mới thấy bán xe ở VN sướng bỏ mịa ra, từ thằng nhỏ xíu đến thằng to về thương hịu nó cũng xem dan Vịt ko ra cái mẹ j cả, khi xún tiền mua sản phẩm của nó là phải chấp nhận chơi theo luật của nó chứ chả có cái vẹo j gọi là có trách nhiệm với khách hàng cả:)))))) :D
VN mình có cái "Hội ăn hại" hay "Hội mặc mẹ người tiêu dùng" chuyên bảo vệ nhà sx và giúp người tiêu dùng thua kiện đúng không nhỉ

• Like
Reactions: CuBiMi and kdldt
Hạng D
24/4/17
1.910
1.539
138
34
thế có hiểu phá là gì ko
Chạy tới xe gì rồi mà kêu phá.... đây mới chạy tới gls 600 thôi..... đã từng qua bmw x7 2020, lx 570 sport chạy bên lào về luôn....

Hạng B1
18/2/19
75
53
18
45
Theo em phán đoán xe anh chủ thớt đem sơn thay cản trước khả năng là do va chạm trước đó rất mạnh nên việc bị chảy dầu với lỗi hộp số có thể xảy ra là nhẹ rồi ,emkhongbietlaixe dám chơi thì dám chịu chứ còn la làng gì nữa

Hạng C
14/5/15
599
382
63
1/ Lexus : khi nhận xe rất là kỹ , CVDD kiểm tra stick vào form đúng vị trí trầy sơn - hỏng- vạch xăng ,....abc xyz rồi mình ký giao...Khi nhận thì mình tự kiểm tra ...
2/ BMW Thaco: Méo có 1 tờ giấy nhận xe...mình nhắc thì nó lấy Iphone ra chụp vài cái ....trong mấy cái Gara này thì mấy e mới có bằng, học việc chiếm trên 50% ...họ chạy xe mình qua lại ..xảy ra va quẹt rồi nói xe mình đem vào đã bị ..? rồi đi cải lộn...coi Cam thì quyền của nó ....kiện đi....

Ngoài lề chút :
BMW, Merc.,Lex....Sales rất là cùi mía ..méo biết gì nhiều về Xe hết ( nhất là xe all new) ...hỏi thì nói qua loa ..thiếu sai tùm lum....Chủ yếu khoe Hàng ( nữ) chứ méo biết gì..? Nam thì nói tào lao bí đao chạy theo ý Khách......tự cao tự đại là ko mua xe này là ko phải đại da .....??mình đã từng đi coi Rx, NX, GLS 450, X5, E300,.. nên rút ra kết luận vậy...
Người mua các xe trên đa số hiểu biết và rành options hơn gấp 10 lần Sales.....và các hãng trên nên cắt bỏ Sales để giảm chi phí vì người mua các hãng này chắc ko cần Sales tư vấn đâu...
Anh làm xe ở đâu chứ tôi bảo dưỡng xe cùi ở Thaco Mazda vẫn ký ko sót một tờ giấy nào đây