Hạng B2
mình ở tỉnh, đi vào SG lạ đường,đi Nguyễn Văn Linh "được" anh CSGT vịn lại "nhắc" luật ,tất nhiên nhắc bằng giấy Ông Cụ.
Lỗi này max 300k, mình quên luật nên bị hù 1700k + giam bằng . giờ thì chẳng bao giờ quên được nữa. :D

Hạng C
29/3/15
596
538
113
41
Đó cũng là một cách an toàn. Em thêm theo ý của bác là: "Xác định đi thẳng /đi chơi thì..." Lane giữa thấp hơn lane ngoài có 10km/h chứ mấy.
QL51 3 lane oto đều 90. Chỉ trừ khu dân cư thì có chia tốc độ theo lane. Ở Long Thành thì 2 lane ngoài cùng bên trái (sát con lươn) là 70, 2 lane còn lại là 60. Còn khúc Phú Mỹ, Bà Rịa thì có 1 lane 70 thôi.
Biển rõ ràng. Cứ đúng tốc độ mà đi thôi.

Hạng B2
29/7/13
154
98
38
K có biển báo từ xa. Đến gần nhìn dưới đất mới phát hiện.

Đến giao lộ nếu thấy các tín hiệu đèn đếm ngược khác nhau tức có phân làn ==> ta chọn làn thích hợp. Nếu các tín hiệu đèn giống nhau đi làn nào cũng được .

Tín hiệu đèn thí bác có thể quan sát từ xa.

Hạng B2
28/8/15
117
249
43
44
Quốc lộ mà phân làn kiểu này thì nói thẳng là quá ngu !

Hạng D
10/1/14
2.964
4.647
113
Sài Gòn
Quốc lộ mà phân làn kiểu này thì nói thẳng là quá ngu !

Ai nói bác tụi nó ngu ? Mình không dám lên tiếng thì mình mới ngu đó.
Tụi nó ngu theo kiểu bác hiểu thì tụi nó lại giàu thêm thôi

Tập Lái
22/9/15
12
8
3
39
Thằng nào thiết kế lane rẽ trái cực kỳ ngu và cố ý giết người. Muốn làm lane rẽ trái thì từ xa phải nắn đường rồi khi gần đến ngã tư làm cái lane ẹo về phía trái để chờ đèn tín hiệu. Ai đang đi trên lane này để đi thẳng thì cứ việc đi tiếp. Mỗi lần đi trên QL51 này sợ thí mẹ, đến ngã tư phải chuyển lane sang bên phải, mấy ông container đang ầm ầm phía sau chạy tới.

Hạng B2
7/6/08
428
102
43
42
Theo tôi lỗi này những người mới lái hoặc mới tới khu vục này dễ mắc phải do không có biển 411 phân làn hướng đi đặt trước khi tới gần giao lộ, nên cũng khó mà phạt khi người ta thắc mắc yêu cầu này.

Hạng C
3/1/10
849
7.263
93
Cách đây chưa lâu thấy một xe bốn chỗ b CSGT vẫy vào vì đi thẳng mà dừng xe khi đèn đi thẳng còn đỏ.
Hôm 1/5 lại thấy xe 16 chỗ bị vẫy vào nên đưa lên để các bác lưu ý.
View attachment 1907137
Lỗi này cũng nhẹ thôi nhưng cũng tốn tiền và mất thời gian, đi chơi bớt vui.

Biết vậy nên đi QL51 phải quan sát dàn đèn THGT từ xa để chuyển làn. Truóc khi chuyển làn phải cảnh giác mấy xe cont, xe tải nặng chạy làn trong, cũng ớn xương.
Chúc các bác vui.

Bác chăm cảnh báo dạo ghê :), em thấy kệ cha, bắt cho chừa. Lại giống kiểu "ê có CA kìa, quay lại đi" đến lúc bị thằng đi láo nó đâm cho thì chắc lại kêu tại số :D, em vd vui, ko hề ám chỉ gì bác bacai nhé nhưng em không ủng hộ cảnh báo thế này.

Em cũng ko rành nên QL51 chắc ăn là cứ tới đèn là em chui vào giữa, nếu nhiều xe lớn thì chui tiếp luôn vào trong, cứ tránh cái làn trái cho chắc ăn, gì chứ đoạn ĐN là chắc ăn có đèn rẽ trái (thực tế từ xa cũng thường có thể thấy có đèn rẽ trái hay không, có thì 90% khác nhịp nên tốt hơn là vào cho nó chủ động).

QL51 ghét là một số chỗ mũi tên quẹo trái/đi thẳng nó mờ tịt, cũ mới đè lên nhau, lỡ bị vẫy vào kể ra cũng ko tự tin mà cãi :D

Mà gần đây mới có mấy cái biển 70|60|50 mới trên đầu các bác nhỉ?

Hạng C
3/1/10
849
7.263
93
Bác @ntt61 nói đúng nè.
Tuy vậy khi đèn đi thẳng xanh mà xe tải trước mặt đề pa chậm, làn rẽ trái trống thoáng chuyển sang làn trái cho bớt kẹt xe. Nhiều xe cũng đi vậy mà CSGT cũng không bắt lỗi, bác nào nghiêm chỉnh đừng học theo.

Phải nói là em chưa bao giờ thấy xe nào bị phạt vì đi thẳng trên làn quẹo trái thế này, chắc đúng là CSGT ko thèm phạt như bác nói :). Chỉ tội mấy ông thượng tôn pháp luật (có em :D), cứ phải lo chạy cho đúng, có vượt cũng phải vào giao lộ mới qua trái chứ không cướp làn ngay khi chưa qua đèn (vừa sai làn, vừa cán vạch liền).

Hạng C
3/1/10
849
7.263
93
Thằng nào thiết kế lane rẽ trái cực kỳ ngu và cố ý giết người. Muốn làm lane rẽ trái thì từ xa phải nắn đường rồi khi gần đến ngã tư làm cái lane ẹo về phía trái để chờ đèn tín hiệu. Ai đang đi trên lane này để đi thẳng thì cứ việc đi tiếp. Mỗi lần đi trên QL51 này sợ thí mẹ, đến ngã tư phải chuyển lane sang bên phải, mấy ông container đang ầm ầm phía sau chạy tới.

Làm thế để chống buồn ngủ đó bác (lơ là một cái có khi đái mẹ ra quần luôn ý) :D