Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
1. Bị phạt 65/50: chắc cú rồi và bị trên Trường Chinh, còn Cộng Hòa chỉ bắt lấn lane thôi.

2. Chống người thi hành công vụ: phải xem lại.

Hạng B2
29/1/08
498
256
63
Đã ký BB rồi xe cũng đã nhờ lấy rồi ! bỏ qua cho lòng nhẹ nhỏm Bác ơi !!

Hạng D
16/5/07
1.815
27
48
Cũng nên làm rõ thêm thế nào là chống người thi hành công vụ các bác ạ, nếu đuợc bác chủ thớt nên show thêm vấn đề này cho ae biết rút kinh nghiệm . Qủa thật đoạn đường này dễ bị dính bắn tốc độ vì đường vắng.

Hạng D
25/12/08
2.083
160
63
ọc, mấy xxx đội 5 chôi độc thiệt, súng trang bị để bắn khu vực Xuyên á và Quốc lộ 1 các pác ấy lại đem vào trường chinh mà bắn, thiệt là pó tay đó mà, đoan này nói thật thì em chưa bao giờ chạy dưới 50, bắt đầu từ hôm nay lại phải ... bò đoạn này nữa rồi.

Hạng B2
1/5/08
112
0
18
bua trc em dinh' cái lấn tuyến do dậu ben làn dường quọe trái hehe,năn nỉ mãi mới cho "đóng phạt tại chỗ" 100k hix

Hạng B2
26/11/09
131
41
28
64
hai_lamborghini nói:
bua trc em dinh' cái lấn tuyến do dậu ben làn dường quọe trái hehe,năn nỉ mãi mới cho "đóng phạt tại chỗ" 100k hix

Còn tui cũng bị dính sai lan , nhưng năn nỉ đưa 100k khong chiu , phai chi 200k . hic hic

VIP
16/11/03
55
0
0
Vietnam
Cám ơn sự quan tâm của mấy bác . Em xin được tiếp chuyện hầu các bác ạ. Em thấy nhiều bác thắc mắc vì sao bị ghi thêm tội " chống người thi hành công vụ " ? Em cũng vậy , em đã hỏi bà cả em rằng " có bị xxx tuýt còi rồi bỏ chạy không ? " đáp " không " . Em nói "vậy chắc Lx của em cãi dữ quá nên xxx nó ghét chứ gì ?" đáp " ông đó mà cãi nhau với ai ? ai bảo gì ổng nghe nấy chứ cãi gì , mà vừa xuống xe được 2 phút thì quay lại, thì cãi cái gì ? " . Em hỏi Lx " Anh có cãi nhau với xxx không ? " đáp " không , chỉ nói nó là anh phải cho tui xem hình thì tôi mới ký BB " thế là được về đồn khuyến mãi thêm phần " chống người thi hành công vụ " . Em chỉ thấy không công bằng ở chỗ :
1. Anh phải nói tôi biết là tôi chống người thi hành công vụ là sao ? không thể nói tôi là vi phạm tốc độ rồi đòi xem hình là chống người thi hành công vụ được .
2. Xe em là tài sản của Cty , không phải là tài sản của Lx .Sao lại gây thiệt hại về kinh tế cho doanh nghiệp chỉ vì phạm lỗi của Lx được ? Sao không giữ hết giấy tờ rồi phạt nặng Lx mà lại đem xe của doanh nghiệp đi giam được ?
Mời các bác cho ý kiến .

Hạng D
27/7/08
2.954
87
48
Saigon
HUYANH nói:
Cám ơn sự quan tâm của mấy bác . Em xin được tiếp chuyện hầu các bác ạ. Em thấy nhiều bác thắc mắc vì sao bị ghi thêm tội " chống người thi hành công vụ " ? Em cũng vậy , em đã hỏi bà cả em rằng " có bị xxx tuýt còi rồi bỏ chạy không ? " đáp " không " . Em nói "vậy chắc Lx của em cãi dữ quá nên xxx nó ghét chứ gì ?" đáp " ông đó mà cãi nhau với ai ? ai bảo gì ổng nghe nấy chứ cãi gì , mà vừa xuống xe được 2 phút thì quay lại, thì cãi cái gì ? " . Em hỏi Lx " Anh có cãi nhau với xxx không ? " đáp " không , chỉ nói nó là anh phải cho tui xem hình thì tôi mới ký BB " thế là được về đồn khuyến mãi thêm phần " chống người thi hành công vụ " . Em chỉ thấy không công bằng ở chỗ :
1. Anh phải nói tôi biết là tôi chống người thi hành công vụ là sao ? không thể nói tôi là vi phạm tốc độ rồi đòi xem hình là chống người thi hành công vụ được .
2. Xe em là tài sản của Cty , không phải là tài sản của Lx .Sao lại gây thiệt hại về kinh tế cho doanh nghiệp chỉ vì phạm lỗi của Lx được ? Sao không giữ hết giấy tờ rồi phạt nặng Lx mà lại đem xe của doanh nghiệp đi giam được ?
Mời các bác cho ý kiến .

Ờ hen, ý số 1 của bác cũng đúng. Muốn xem chứng cứ mà bị coi là chống người thi hành công vụ !?!?! Ngớ ngẩn thật ! Và ý số 2 cũng không sai. Vi phạm là do người điều khiển phương tiện sử dụng phương tiện không đúng luật giao thông đường bộ chứ cái phương tiện sử dụng đâu có vi phạm mà giam ta...... Có giấy tờ đầy đủ, bảo hiểm đàng hoàng mà cũng phải giam xe là sao trời !!!!!!!! Còn nếu giam xe là khung hình phạt bổ sung đã được qui định thì thôi............chịu vậy !

Bác nào rành về vụ này cho anh em xin thông tin ạ. Xe em toàn cho đăng ký dưới tên cty không hà.

Hạng D
13/2/09
1.236
87
48
44
HUYANH nói:
Mời các bác cho ý kiến .
Lấy xe lại được chưa Anh? Kiểu này là tại tài xế gà mờ rồi. Hy vọng mọi chuyện ổn cả , Anh biết em là ai mà đúng không !!!