VIP
16/11/03
55
0
0
Vietnam
Thứ 6 tuần rồi em gặp chuyện bực mình nên em muốn hỏi ý kiến của mấy bác. Số là lái xe (Lx) của em chở bà cả em trên đường từ Cộng Hòa ra quốc lộ 22 đi Củ Chi thì bị xxx chặn bắt ở gần cầu vượt An Sương . Lx của em chạy xuống thì được yêu cầu đưa bằng lái và giấy tờ xe để kiểm tra , khi đưa ra giấy tờ thì bị giữ lại và yêu cầu mang xe về đội 5 CSGT để xử lý . Khi xe tới đó thì Lx được mời vào lập biên bản tội quá tốc độ 65/50 và chống người thi hành công vụ ? Bà cả em không biết gì hết ,đang ngồi trong xe tự nhiên có mấy xxx ra đề nghị xuống xe để các xxx giam xe 10 ngày ? Em đang bận kiểm kê hàng ở kho thì được đt báo lại sự việc , em cũng nhờ sếp của đội 6 gọi đt cho đội trưởng đội 5 nói lời phải trái thì ông ấy không bắt máy . Em gọi cho bà cả bảo là nhất định không ký bất cứ biên bản nào trước khi sự việc rõ ràng trong lúc em cầu cứu viện binh . Lx thì quá khờ khạo , không đọc kỹ biên bản mà ký vào vi ong nghĩ là ông có chạy quá tốc độ , còn chống người thi hành công vụ thì dòng chữ dưới ông không chú ý . Em tức không thể chịu nổi vì tự dưng bị một lỗi mà mình không vi phạm .Em bị thiệt hại về kinh tế vì không có xe để chở hàng hết 3 ngày ( vì thứ 2 em đã nhờ người đi lấy xe ra ) , vậy em muốn hỏi trong trường hợp này , mình có thể kiện lại xxx được không ạ ?Mong các bác cho cao kiến .

Hạng C
5/6/09
698
42
28
47
Sài Gòn
Hoàn toàn có thể được nhưng bác phải chú ý các chứng cứ cho đầy đủ: BB ghi như thế nào, kết luận cuối cùng, quyết định xử phạt,... nếu mà ghi đủ các lỗi của bác thì chỉ kiện củ khoai thôi bác. Bác chú ý là việc lập BB không bắt buộc có chữ ký của người vi phạm...

Hạng B2
3/10/08
136
2
18
Sao hoả
Bác scan cái biên bản lên cho anh em xem thế nào? Bác tài xế của bác "yếu" quá, ký biên bản rồi thì khó "đấu tranh" rồi!!!

Hạng D
14/7/09
2.098
494
83
40
Quận 12
Thôi đi bác ơi dù sao cũng kí BB rồi kiện cáo làm chì cho mệt đành ngậm bồ hòn làm ngót luôn đi bác ơi.

Hạng B2
15/1/05
140
110
43
Bút sa thì gà xé phai rài bác ơi ;),bác nên check lại coi bác tài xế có gì lăn tăn hay ko,hay là bác thường khó ở với cha tài xế cho nên .... :D

Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY
Không có Cộng Hoà đâu nhé bác chủ thớt !!!

Chỉ có đường Trường Chinh (từ giao lộ CH-TC -> Ngã tư An Sương) thoai àh .

Hạng D
7/3/05
1.634
177
63
Bác này dính ở Trường Chinh rùi đường này cho chạy 50 thôi .Cũng đã có khá nhiều bác OS dính ở đây và đã cảnh báo nhiều lần ở chuyên mục này rùi tại bác ko đọc thôi. Trường hợp củ bác em đoán sẽ thua chắc vì chắc xxx đã có tang chứng vật chứng đầy đủ mới thổi xe bác lại bác thử yêu cầu họ cho xem anh coi thế nào .

Hạng D
21/3/08
4.830
4.324
113
hcm
Em cũng nghĩ bác LX bị Trường Chinh, đường này em đi hoài, chỉ dám đạp vào ban đêm, luôn đi đúng lane, đừng bao giờ đậu vào lane quẹo trái khi muốn đi thẳng, vừa thiếu văn hóa vừa bị rình rập. Còn chống người thi hành công vụ thì em nghĩ chắc là có rùi, nếu không nó ghi biên bản tại chỗ rồi, mời về đồn làm gì cho mất công, giờ có quen biết thì xí xóa, bác kiện thì chắc như kiến kiện củ khoai!

Hạng B2
1/4/05
414
8
18
Quan trọng hiểu như thế nào là chống người thi hành công vụ ở đây? LX của bác có gây gổ gì không? Nếu BB ghi như vậy sẽ tăng mức phạt rồi.

Hạng D
23/12/07
1.548
20
38
45
www.vietnamjeep.net
thodia.vn
Đoạn này các bác đã khuyến cáo nhiều lắm rồi mà vẫn có bác bị dính, em thì chỉ dám đu đít xe nào to to chạy cho nó đừng bắn...trúng mình thôi :D:D:D
Chuyện qua rồi, kiện làm gì cho tốn công mệt sức bác ạ, lần sau mình rút kinh nghiệm chiến đấu tới cùng bác ợ.