Tập Lái
9/10/08
42
0
0
ĐN
RE: Chú ý xe Terios

K/g các Bác : em đang chạy 1 chú Te 1.3 đăng ký 5/2005 hiện đã chạy gần 30.000. theo ý kiến các Bác thì em nên chuẩn bị món dây curoa được chưa ạ ? rổ rá thế nào nhờ bác PhongThanh PM cho em với. cám ơn.

tvc
Hạng B2
25/12/03
201
7
18

Các bác thân mến,
Nên chuẩn bị khi đi xa vì không thể nào tìm được curoa vừa đâu
Bác Phong Thanh thân mến, sơ đồ bác đưa hoàn toàn khác xe thật.
Xe thật để thay curoa bác phải nới lỏng curoa kéo máy phát điện(nơi lỏng chứ không tháo hai ốc)
Tiếp theo lấy curoa máy phát ra. Sau đó tháo ốc hãm puli tăng(puli trên cùng) và tháo hẳn nó ra.
Lồng curoa và lắp theo thứ tự ngược lại.
Hôm nọ tôi phải bỏ puli điều hòa và tăng puli tăng hết cỡ khi dùng sợi 6PK1600 cắt ra.
Tôi chưa về nhà nên hôm nay thay tạm một sợi 8PK1650 để có điều hòa với puli tăng phải
để nấc dưói cùng mà vẫn khó lắp đấy. Tôi sợ bác gửi nhầm cho tôi rồi. Mai về tôi sẽ kiểm tra lại xem.
Tôi tự tay lắp nên không thể nhầm được

tvc
Hạng B2
25/12/03
201
7
18

To bác Phong Thanh,
Sơ đồ bác đưa đúng, tôi xin lỗi. Tuy nhiên cách lắp lại curoa lại không đúng

Hạng B1
22/4/05
91
1
8
53
HAN

Xe bác TVC được bao nhiêu km rồi? Xe tôi chạytừ 04/2003, 58k nhưng chưa thấy có gì phải thay, dây curoa vẫn ngon lắm. Hay xe bác bị... ?

tvc
Hạng B2
25/12/03
201
7
18

Xe tôi mua đợt đầu tiên, chạy được 50300km rồi. Curoa bằng cao su nên có thể đứt bất tử bác ơi. Các bộ phận khác chưa thay gì ngoài lọc gió và lọc dầu. Chạy vẫn rất tốt.

Tập Lái
9/10/08
42
0
0
ĐN

@ các Bác : xe em khi mới khởi động thì bị kêu chít chít dây curoa (do bật điều hòa) nếu tắt ĐH rồi đề-pa sau đó bật ĐH thì ko kêu nữa, xin hỏi như vậy cần thay dây chưa hay cứ tăng dây thêm ? cám ơn.

Hạng D
30/10/06
1.387
22
38
Air Vietnam
www.aeroviet.com

Trích đoạn: koobee

@ các Bác : xe em khi mới khởi động thì bị kêu chít chít dây curoa (do bật điều hòa) nếu tắt ĐH rồi đề-pa sau đó bật ĐH thì ko kêu nữa, xin hỏi như vậy cần thay dây chưa hay cứ tăng dây thêm ? cám ơn.

Dây gần tới hạn rồi :D Khi nào thay rủ đi thay luôn nhé :D

Tập Lái
9/10/08
42
0
0
ĐN

Trích đoạn: dell132

Trích đoạn: koobee

Dây gần tới hạn rồi :D Khi nào thay rủ đi thay luôn nhé :D

hỏi giùm cho cậu đó !!!!!!:D

Tập Lái
9/10/08
42
0
0
ĐN
@Bác TVC : em hỏi cái này hơi lạc đề tý : xe Bác đèn báo lùi như thế nào ạ ? xe em thì em thấy hơi yếu, nhất là lùi xe những lúc trời mưa. (hay là mắt em yếu ?!). EM định thay 2 bóng lùi 21w bằng loại bóng tương đương có CS lớn hơn. Không biết như vậy có ảnh hưởng đến dây dẫn, choá đèn hay những thứ khác hay không ? xin ý kiến Bác cùng các Bác có kinh nghiệm khác. Em cám ơn nhiều.

Last edited by a moderator:
tvc
Hạng B2
25/12/03
201
7
18
Bác nên chùi rửa đèn cho sạch thì hơn. Tôi thấy đèn lùi thế là OK rồi