Tập Lái
9/10/08
42
0
0
ĐN
tvc nói:
Bác nên chùi rửa đèn cho sạch thì hơn. Tôi thấy đèn lùi thế là OK rồi

Thanks Bác. À mà Bác cũng nên tháo cái nắp đèn đó ra xem qua đi, em thấy chuôi đèn rất dễ rỉ sét dẫn đến mục và tiếp điện không tốt đó Bác.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
6/4/08
22
0
0
53
Xin chào Bác, cho em xin có ý kiến tí. Cẩn thận hơn, bác nhấn nhấp nháy mỗi khi lùi, cho chắc ăn bác ạ. Riêng em mỗi lần lùi đều làm thế cả.

Hạng C
13/3/07
823
3
18
www.otosaigon.com
Ngoc Diep nói:
Xin chào Bác, cho em xin có ý kiến tí. Cẩn thận hơn, bác nhấn nhấp nháy mỗi khi lùi, cho chắc ăn bác ạ. Riêng em mỗi lần lùi đều làm thế cả.

Bác nói rõ hơn nữa đi ???
Nếu là đèn lùi thì chắc là ko "nhấp nháy" được rồi, vì sáng thế mà nhiều khi lùi chỗ lạ em còn phải xuống ngó trước, tối mà đèn cứ nhấp nháy thì mắt em ko điều tiết kịp đâu

Em có 1 kinh nghiệm là trước khi lên xê (nhất là lúc phải lùi) thì bác ngó trước để cảm nhận những vật tĩnh xung quanh xe của mình đã! Lúc đó leo lên xe rồi, sẽ yên tâm mà thao tác, tiến lùi!

Tập Lái
9/10/08
42
0
0
ĐN
phongthanhAuto nói:
Em có 1 kinh nghiệm là trước khi lên xê (nhất là lúc phải lùi) thì bác ngó trước để cảm nhận những vật tĩnh xung quanh xe của mình đã! Lúc đó leo lên xe rồi, sẽ yên tâm mà thao tác, tiến lùi!

em cũng thuộc dạng "kỹ" như Bác nhưng ngặt nỗi đường hẻm thì chật và tối, trời mưa to nên khó thấy rõ mấy cháu đi xe đạp nên em mới cần có đèn lùi sáng hơn. nhưng xem ra khó cải thiện quá.

Tập Lái
6/4/08
22
0
0
53
Chào bác Tvson,
Tất nhiên là bác không thể nhấp nháy bằng đèn lùi được rôì. Nhưng bác có thấy ngay cái nút ở giữa vô lăng và bảng đồng hồ chứ? Ngoài công dụng thuờng dùng thì khi lùi cũng rất hiệu quả, nó làm những nguơì đằng sau chú ý hơn. Em thoát hiểm vài lần nhờ cái này đấy! Nên hạ kính xuống mỗi khi lùi và tất nhiên phải quan sát kỹ truớc khi lên xe gài số de!!

Hạng C
13/3/07
823
3
18
www.otosaigon.com
Vâng, em đã hiểu.
Đó là nút bật đèn khẩn cấp (em dùng từ ko biết có đúng ko ) - tất cả xinhan đều nháy.
Còn đúng là lúc lùi nên hạ cửa kính rồi, nhưng do nhiều khi "lười" nên thi thỏang em vẫn vi phạm.
Bàn luận với các bác em cũng vỡ ra được nhiều điều.
Chúc cả nhà vui vẻ !

Last edited by a moderator:
Tập Lái
9/10/08
42
0
0
ĐN
tvson nói:
Vâng, em đã hiểu.
Đó là nút bật đèn khẩn cấp (em dùng từ ko biết có đúng ko ) - tất cả xinhan đều nháy.
Còn đúng là lúc lùi nên hạ cửa kính rồi, nhưng do nhiều khi "lười" nên thi thỏang em vẫn vi phạm.
Chúc cả nhà vui vẻ !
@TVSON :
lúc lùi em cũng hay hạ kính nhưng khổ cái con Te của em chưa lắp vè chắn mưa nên không hạ được thế mới đau. không biết trên thị trường có loại vè che mưa nào rẻ rẻ mà vừa kích thước em tậu 1 bộ.

Hạng B2
2/11/07
322
0
16
Tropicco- Đà Nẵng
koobee nói:
tvson nói:
Vâng, em đã hiểu.
Chúc cả nhà vui vẻ !
@TVSON :
lúc lùi em cũng hay hạ kính nhưng khổ cái con Te của em chưa lắp vè chắn mưa nên không hạ được thế mới đau. không biết trên thị trường có loại vè che mưa nào rẻ rẻ mà vừa kích thước em tậu 1 bộ.

Cái vè che mưa nó có chút làm sao mà che hết khung kính được chú em ( chỉ trời mưa)

Hạng C
13/3/07
823
3
18
www.otosaigon.com
koobee nói:
@TVSON :

Vè che mưa thì có bác ạh, xe em trước lắp ở Láng Hạ, lâu rồi ko nhớ giá nữa.
Vè cho Te có in chữ Terios luôn, ko nên mua loại to vì hạn chế tầm nhìn, chỉ có tác dụng khi mưa nhỏ.
Tuy nhiên khi dán vào cửa xe nên chú ý chọn loại băng dán tốt - không là đi nhanh bay mất luôn, lại tốn tiền mua bộ khác vì cửa hàng ko bán lẻ từng chiếc.