Hạng D
12/3/11
1.908
1
0
jumboss nói:
khánh_thuỷ hải sản nói:
bác có thể nói rõ hơn ko ạ? vì em toàn đi bên cầu củ......

Vừa qua khỏi cầu, 1 chú xxx trẻ nhảy ra chỉ xe em vào, sau khi cầm giấy tờ chú xxx khác lớn hơn hỏi là đưa được bao nhiêu? em nói còn có 300k, chú bảo thế thì chú thổi 2 bánh còn dc nhiều hơn sau đó thông báo và ghi biên bản cho e là đi vào đường cấm, phạt 1t7, tước giấy phép lái xe 30 ngày. Lúc đầu tính dĩ hòa di quý nhưng thấy chú ấy khép tội mình nặng quá & e quyết định chiến đấu..

Hồi 1: em yêu cầu chú ấy chứng minh là e đi vào đường cấm vì rõ ràng không có bảng cấm xe ở đầu cầu bên kia, vì e đã quan sát rất kỹ trước khi qua cầu. Chú ấy thấy e cương lên thì chú hăm họa anh quay lại phía bên kia cầu đi & sau đó tôi sẽ bắt anh làm giải trình (cái này ko hiểu sao lại bắt mình làm giải trình ...). Trước khi quanh lại phía bên kia cầu đề phòng mấy chú chơi trò chí phèo em nhất quyết yêu cầu trả lại tất cả giấy tờ vì anh chưa chứng minh được tôi có lỗi nên kô dc quyền giữ giấy tờ của tôi. Chú ấy bảo kô trả vì sợ bỏ chạy, mình lý luận lại làm sao chạy đuợc khi xxx đi 2 bánh mà mình đi 4 bánh... đuối, thế là chú ấy trả lại giấy tờ. Cầm được giấy tờ e đã thấy an tâm được phần nào. Sau đó xi-nhan trái xin đường chạy qua khỏi đoạn vạch liền (lúc này các chú ấy sợ mình bỏ chạy nên chạy lên chận đầu) còn mình thì sợ chú ấy bắt lỗi quẹo chỗ vạch liền nên chạy vài mét đến chỗ vạch đứt quảng thì mới bắt đầu quẹo...

Hồi 2: Phía đầu cầu bên kia, mình chỉ anh anh ấy xem tấm bảng này hình vuông màu xanh hướng dẫn xe 5 tấn phải đi theo hướng này nè --> nhấn mạnh HÌNH VUÔNG đó là tấm bảng hướng dẫn, chứ không phải là bản hình tròn mệnh lệnh phải tuân theo & chẳng có tấm hình tròn nào là cấm ôtô cả. Anh ấy nói rằng anh cứ chụp hình rồi khiếu nại cãi nhau trên đội, còn tôi sẽ lập bb anh tại đây. Bình tĩnh rút cái điện thoại cùi bắp ra, bật chức năng ghi âm, sau đó đọc vào:" Hôm nay ngày...tháng năm.. tại chân cầu nhị thiên đường, đồng chí xxx, số hiệu xxx đã có ý định phạt tôi đi vào đường cấm dù không có bảng cấm... & sau đó đưa điện thoại về phía anh ấy. Lúc này mặt anh xxx biến sắc (dù trời tối e vẩn thấy hi hi) & quay mặt đi chỗ khác chứ không thèm cãi như lúc nãy nữa, sau đó anh ấy nó sẽ gọi điện cho chỉ huy... sau đó chẳng biết anh ấy gọi ai & quay lại cười cầu tài với e bảo rằng kô lập bb trường hợp này được...& anh làm gì mà dữ vậy (vì lúc này nhân dân bu quanh xem rất đông). Vào trong xe F1 vỗ tay ầm ầm, ba chiến thắng xxx

KL: xxx sẽ đánh chụp mũ nếu chúng ta kô thuộc luật.
Bác có ghi âm, thế bác có ghi âm việc XXX hỏi bác có bao nhiêutiền, với 300K thổi...Vì nếu không có bằng chứng bác có thể bị kiện về tội vu khống XXX đang làm nhiệm vụ.
Bác cũng không hiểu luật biển báo GT lắm , có thể lý do nào đó mà bác vẫn có bằng lái. Biển hình vuông là biển chỉ dẫn, nhưng có những biển bắt buộc làm theo, và cấm các phương tiện khác. Ví dụ :
- Biển 403a Tên biển báo: Đường dành cho ôtô Chi tiết: Để chỉ dẫn bắt đầu đường dành cho các loại ô tô đi lại, các loại phương tiện giao thông khác không được phép đi vào đoạn đường có đặt biển này.
- Biển phân lane lọai xe chạy ở đầu đường : bác bắt buộc phải tuân theo.
Nói như bác trên kia, bác phải wen với XXX mới thóat khỏi lỗi chạy ẩu này. Chúc bác lái xe an tòan cho vợ 2, cho vợ cả yên tâm và F1 của bác thành các công dân tương lai biết tôn trọng luật GT như dân các nước khác.

Last edited by a moderator:
Hạng D
9/5/10
1.821
3.825
113
Có bác nào thường đi ở đây chụp vài cái hình biển báo ngay đầu cầu này cho anh em hoc hỏi kg nhỉ . Thanks .

Hạng D
7/6/10
2.032
40
48
LA
Em cũng bị chổ này rồi . Không hề cấm xe ôtô nhé chỉ là bảng hướng dẫn xe tải & bus trên 5T đi lane này , chứ không phải là lane ưu tiên nhé , tóm lại xxx cũng không thể phạt em .

Hạng D
12/3/11
1.908
1
0
tommyha nói:
Em cũng bị chổ này rồi . Không hề cấm xe ôtô nhé chỉ là bảng hướng dẫn xe tải & bus trên 5T đi lane này , chứ không phải là lane ưu tiên nhé , tóm lại xxx cũng không thể phạt em .
Biển chỉ dẫn lane đường xe tải và xe búyt thì các lọai phương tiện khác không được đi vào, trừ xe ưu tiên. Bác coi lại các biển báo chỉ dẫn

Hạng D
10/10/09
4.178
720
113
Bác nào thường đi qua đây,làm ơn chụp giùm tấm hình về biển chỉ dẫn nhé.
Bác K9 nói có phần đúng về việc chấp hành biển chỉ dẫn.Tuy nhiên em chưa hình dung được,ở chố bác chủ nói,nó là cái biển gì?

Hạng D
7/6/10
2.032
40
48
LA
knine nói:
tommyha nói:
Biển chỉ dẫn lane đường xe tải và xe búyt thì các lọai phương tiện khác không được đi vào, trừ xe ưu tiên. Bác coi lại các biển báo chỉ dẫn
Vì đây là cầu mới nên đầu cầu phía P12 có cái bảng xanh này ( thật ra là cái bảng sơn màu xanh ) có để chữ " Xe tải & xe bus trên 5T" để hướng dẫn xe tải và xe bus phải chạy vào lane này vì nếu qua theo cầu cũ (đã yếu) có thể sập cầu . Nên hiểu ôtô các loại dưới 5T thì có quyền lưu thông bác nhé , đó không phải là cái biển giao thông nào cả mà là bảng hường dẫn cho ptiện quá tải phải đi vào . Còn cái biển 403a là "đường dành cho ôtô" ( có hình xe ôto du lịch ) tất nhiên các phương tiện khác không thể đi vào . Bác chỉ sai khi đầu đường nó có cái biển giống 403a nhưng là hình xe tải & xe bus thì nó là lane ưu tiên cho 2 ptiện này các ptiện khác không được đi vào . Còn nếu chỉ ưu tiên cho loại phương tiện này thì lại khác nhé như đường Trần Hưng Đạo từ Châu Văn Liêm về Nguyễn Tri Phương thì có hẳn làn ưu tiên cho xe bus ( thí điểm ) nên chắc chắn các loại phương tiện khác klhông thể lưu thông được . Các bác nào có dịp đi qua thì để ý nhé . EM không biết em sai hay xxx sai mà em tranh luận chứ không hề cãi bừa nhé , rồi thì xxx bảo : " ừ thì anh tránh đi vào lane đó " (??????)

Hạng C
11/10/09
904
732
93
HCM
Ngày mai Em xem lại thật kỹ rồi mô tả chi tiết cái bảng ngay đầu cầu như thế nào. Em cũng nghĩ là cấm ô tô con, nên xưa giờ không đi vào và thấy có rất nhiều ô tô con bị tóm giống bác chủ lắm.

Hạng D
19/12/08
1.717
98
48
Tp. HCM
Trước giờ em toàn đi lane xe nhỏ bên phải, ko đu theo bus hay tải nên chưa gặp xxx chỗ này, em cũng muốn rõ thông tin nên lót dép ngồi xem kết quả đây

Hạng D
10/10/09
4.178
720
113
ntphuoc nói:
Ngày mai Em xem lại thật kỹ rồi mô tả chi tiết cái bảng ngay đầu cầu như thế nào. Em cũng nghĩ là cấm ô tô con, nên xưa giờ không đi vào và thấy có rất nhiều ô tô con bị tóm giống bác chủ lắm.
Nếu được thì bác chụp hình luôn nhé,post lên đây cho ae xem để biết với.