Hạng B2
22/6/10
146
6
18
Các bác chú ý cầu này hướng đi từ Q5 qua Q8, có 1 phần đường của cầu mới cho phép xe trên 5 tấn chạy, không thấy chiếc otô nào chạy qua cầu theo đường này nhưng xe búyt thì chạy vivu nên em cũng qua cầu theo đường này luôn (các xe khác kể cả taxi đều thấy chạy trên cầu cũ đễ qua Q8)

Dưới chân cầu e xém bị xxx làm thịt tại đây. Tuy nhiên cuối cùng xxx kết luận : "không lập được biên bản" nhưng cũng chẳng chịu xin lỗi em :D

Last edited by a moderator:
Hạng D
30/9/10
1.166
339
83
Chắc bác chủ lý luận xe trên 5 tấn thì bắt buộc phải đi lane này nhưng không cấm xe con vào lane này nên xxx kg phạt được .

Hạng C
11/10/09
904
732
93
HCM
Chào các bác,

Nhà em ở gần ngay chỗ đó. Cầu NT ĐƯỜNG Từ Quận 5 qua Quận 8: Cầu cũ nên chỉ cho các xe dưới 5 tấn và xe con đi qua. Các xe bus, tải trên 5 tấn phải đi qua 1 làn riêng trên cầu mới. Có bảng cấm rõ ràng, nhưng cũng hơi nhỏ trước khi lên cầu!
Em thấy có một số bác không thấy bảng cấm này, xe con, tải nhỏ bám theo xe bus qua bên kia bị xxx bắt hết. Sao bác chủ lại thoát? Em không hiểu ... hay có quen xxx ta?

Chúc các bác lái xe an toàn.

Hạng D
12/3/11
1.908
1
0
ntphuoc nói:
Chào các bác,

Nhà em ở gần ngay chỗ đó. Cầu NT ĐƯỜNG Từ Quận 5 qua Quận 8: Cầu cũ nên chỉ cho các xe dưới 5 tấn và xe con đi qua. Các xe bus, tải trên 5 tấn phải đi qua 1 làn riêng trên cầu mới. Có bảng cấm rõ ràng, nhưng cũng hơi nhỏ trước khi lên cầu!
Em thấy có một số bác không thấy bảng cấm này, xe con, tải nhỏ bám theo xe bus qua bên kia bị xxx bắt hết. Sao bác chủ lại thoát? Em không hiểu ... hay có quen xxx ta?

He He đúng là có wen rồi, bác ấy tự nguyện để XXX "thịt" rồi, và đòi "xin lỗi" nữa

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.784
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
ntphuoc nói:
Chào các bác,

Xin lỗi các bác, em nghĩ cần điều chỉnh: cầu Nhị thiên đường đầu phía bắc là đường Tùng Thiện Vương P12 Q8, đầu phía nam là bắt đầu QL 50 trong địa phận P5 Q8. Bởi vậy, không thể dùng câu "Cầu Nhị Thiên Đường từ Q5 qua Q8" được ạ. Nếu dùng câu đó thì áp dụng mô tả cầu CHÀ VÀ (đầu phía bắc từ Hải Thượng Lãn Ông P10Q5, đầu phía nam chợ Xóm Củi P11 Q8)chứ!:D
Mặt khác, nếu đi từ khu vực bến Hưng Phú P8Q8 xuống, theo Xóm Củi rồi qua Tùng Thiện Vương lên cầu NTĐ đi QL50 đi Long An sao có thể gọi là "đi từ hướng Q5 qua Q8" được?
Góp ý mang tính xây dựng thôi, đừng giận nhé.

Thì ra, cầu NTĐ mới cho xe Tải từ trên 5t và buýt đi nhưng cấm xe con à các bác?

Hạng F
11/1/10
6.130
60.788
113
ntphuoc nói:
Chào các bác,

Bảng cấm là cấm thế nào hả bác? Cấm xe trên 5t đi cầu cũ hay cấm xe <5t đi vào cầu mới? Hay cầu mới chỉ dành cho >5t? Nếu chỉ là vế đầu thì bác chủ đúng rồi, 2 trường hợp còn lại thì xem xét lại năng lực của CSGT.

Hạng D
9/5/09
3.411
16.197
113
Cái này lúc trước có biển phânlanf chỉ cho xe otoo chạy cầu cũ., cắm ngay giao lộ trước khi lên cầu nhưng tầm 2-3 tháng này em không thấy nữa nên em nghĩ ô tô con được chạy cầu mới nhưng mà em chưa thử :D

Hạng B2
22/6/10
146
6
18
khánh_thuỷ hải sản nói:
bác có thể nói rõ hơn ko ạ? vì em toàn đi bên cầu củ......

Vừa qua khỏi cầu, 1 chú xxx trẻ nhảy ra chỉ xe em vào, sau khi cầm giấy tờ chú xxx khác lớn hơn hỏi là đưa được bao nhiêu? em nói còn có 300k, chú bảo thế thì chú thổi 2 bánh còn dc nhiều hơn sau đó thông báo và ghi biên bản cho e là đi vào đường cấm, phạt 1t7, tước giấy phép lái xe 30 ngày. Lúc đầu tính dĩ hòa di quý nhưng thấy chú ấy khép tội mình nặng quá & e quyết định chiến đấu..

Hồi 1: em yêu cầu chú ấy chứng minh là e đi vào đường cấm vì rõ ràng không có bảng cấm xe ở đầu cầu bên kia, vì e đã quan sát rất kỹ trước khi qua cầu. Chú ấy thấy e cương lên thì chú hăm họa anh quay lại phía bên kia cầu đi & sau đó tôi sẽ bắt anh làm giải trình (cái này ko hiểu sao lại bắt mình làm giải trình ...). Trước khi quanh lại phía bên kia cầu đề phòng mấy chú chơi trò chí phèo em nhất quyết yêu cầu trả lại tất cả giấy tờ vì anh chưa chứng minh được tôi có lỗi nên kô dc quyền giữ giấy tờ của tôi. Chú ấy bảo kô trả vì sợ bỏ chạy, mình lý luận lại làm sao chạy đuợc khi xxx đi 2 bánh mà mình đi 4 bánh... đuối, thế là chú ấy trả lại giấy tờ. Cầm được giấy tờ e đã thấy an tâm được phần nào. Sau đó xi-nhan trái xin đường chạy qua khỏi đoạn vạch liền (lúc này các chú ấy sợ mình bỏ chạy nên chạy lên chận đầu) còn mình thì sợ chú ấy bắt lỗi quẹo chỗ vạch liền nên chạy vài mét đến chỗ vạch đứt quảng thì mới bắt đầu quẹo...

Hồi 2: Phía đầu cầu bên kia, mình chỉ anh anh ấy xem tấm bảng này hình vuông màu xanh hướng dẫn xe 5 tấn phải đi theo hướng này nè --> nhấn mạnh HÌNH VUÔNG đó là tấm bảng hướng dẫn, chứ không phải là bản hình tròn mệnh lệnh phải tuân theo & chẳng có tấm hình tròn nào là cấm ôtô cả. Anh ấy nói rằng anh cứ chụp hình rồi khiếu nại cãi nhau trên đội, còn tôi sẽ lập bb anh tại đây. Bình tĩnh rút cái điện thoại cùi bắp ra, bật chức năng ghi âm, sau đó đọc vào:" Hôm nay ngày...tháng năm.. tại chân cầu nhị thiên đường, đồng chí xxx, số hiệu xxx đã có ý định phạt tôi đi vào đường cấm dù không có bảng cấm... & sau đó đưa điện thoại về phía anh ấy. Lúc này mặt anh xxx biến sắc (dù trời tối e vẩn thấy hi hi) & quay mặt đi chỗ khác chứ không thèm cãi như lúc nãy nữa, sau đó anh ấy nó sẽ gọi điện cho chỉ huy... sau đó chẳng biết anh ấy gọi ai & quay lại cười cầu tài với e bảo rằng kô lập bb trường hợp này được...& anh làm gì mà dữ vậy (vì lúc này nhân dân bu quanh xem rất đông). Vào trong xe F1 vỗ tay ầm ầm, ba chiến thắng xxx

KL: xxx sẽ đánh chụp mũ nếu chúng ta kô thuộc luật.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
22/6/10
146
6
18
Ha Sonata nói:
ntphuoc nói:
Chào các bác,

Xin lỗi các bác, em nghĩ cần điều chỉnh: cầu Nhị thiên đường đầu phía bắc là đường Tùng Thiện Vương P12 Q8, đầu phía nam là bắt đầu QL 50 trong địa phận P5 Q8. Bởi vậy, không thể dùng câu "Cầu Nhị Thiên Đường từ Q5 qua Q8" được ạ. Nếu dùng câu đó thì áp dụng mô tả cầu CHÀ VÀ (đầu phía bắc từ Hải Thượng Lãn Ông P10Q5, đầu phía nam chợ Xóm Củi P11 Q8)chứ!:D
Mặt khác, nếu đi từ khu vực bến Hưng Phú P8Q8 xuống, theo Xóm Củi rồi qua Tùng Thiện Vương lên cầu NTĐ đi QL50 đi Long An sao có thể gọi là "đi từ hướng Q5 qua Q8" được?
Góp ý mang tính xây dựng thôi, đừng giận nhé.

Thì ra, cầu NTĐ mới cho xe Tải từ trên 5t và buýt đi nhưng cấm xe con à các bác?
À, cái này tại không nhớ tên đường ở đây nên nói thế cho nhanh ;), hy vọng các bác vẫn đoán dc