Hạng C
22/5/14
939
48.892
93
Em ở xứ lạnh thỉnh thoảng bị cảm. Đầu tiên nó đau đầu hoặc đau họng. Sau đó là nghẹt mũi và cuối cùng là ho.

Nếu như chích ngừa cúm thì 2 triệu chứng trên nó nhẹ và chi 1,2 ngày là qua luôn giai đoạn cuối.

Tuy nhien có lần nó kéo dài nên em mua mấy loại thuốc cảm có vài chất linh tinh bán ko kê toa thì thấy nó dễ chịu và sau này khi biết bị cảm là em quất ngay thuốc đó thì ko bao giờ bị nặng.
Ko biết do thuốc, do vaccin? Em kết hợp ăn chanh ngâm mật ong đường phèn để giảm đau họng thấy hiệu quả.

Ở vn thì em hay đau họng 2,3 lần 1 năm và đau mạnh, có khi ko ăn gì luôn. Nằm ko muốn dậy. Nên em thấy khí hậu nóng con virus nó khỏe gấp 69 lần con xứ lạnh :D

Hạng D
12/3/11
1.597
66.361
113
Tiền Giang, gò công
Em ở xứ lạnh thỉnh thoảng bị cảm. Đầu tiên nó đau đầu hoặc đau họng. Sau đó là nghẹt mũi và cuối cùng là ho.

Nếu như chích ngừa cúm thì 2 triệu chứng trên nó nhẹ và chi 1,2 ngày là qua luôn giai đoạn cuối.

Tuy nhien có lần nó kéo dài nên em mua mấy loại thuốc cảm có vài chất linh tinh bán ko kê toa thì thấy nó dễ chịu và sau này khi biết bị cảm là em quất ngay thuốc đó thì ko bao giờ bị nặng.
Ko biết do thuốc, do vaccin? Em kết hợp ăn chanh ngâm mật ong đường phèn để giảm đau họng thấy hiệu quả.

Ở vn thì em hay đau họng 2,3 lần 1 năm và đau mạnh, có khi ko ăn gì luôn. Nằm ko muốn dậy. Nên em thấy khí hậu nóng con virus nó khỏe gấp 69 lần con xứ lạnh :D
Cái anh bị là sốt siêu vi anh ơi .

Hạng D
26/7/08
1.922
57.768
113

80% sau khi hết cảm, cúm, viêm họng sẽ là sụt sịt, chảy nước mũi và cuối cùng là ho (do đờm mắc cổ), đúng như a trình bày.

Cho nên cảm cúm, viêm họng thuyên giảm chút là phải xử lý cái mũi luôn, ko cho để nặng, như em thì quất luôn 4 ngày erothymicin và kháng viêm tuỳ loại, quất ngay ko lần chần. Ho thì kiếm thuốc long đờm uống, nhanh hết thôi.

• Like
Reactions: lamnk and dongde
Hạng C
22/5/14
939
48.892
93
Để mai chụp hình coi có gì trong thuốc ko kê toa kia.

Hạng D
12/3/11
1.597
66.361
113
Tiền Giang, gò công
Tội bọn ngu dũ háng, chỉ vài viên vitamin c, vài viên thuốc rẻ tiền mà ko biết, để chết lăn lóc , nhục thật . lại thủ tướng tq cũng vào cuộc .