Hạng D
10/4/20
1.181
6.688
113
TP Hồ Chí Minh
dạ, mg đang giữ, để em lấy lại ngay ạ.
Ly do dịch bệnh phải giãn cách nên quận ra thông báo vậy thì cứ yên tâm đi ko sao đâu. Cứ mang sổ gốc + bộ hồ sơ về. Còn tiền giữ lại ít hơn tiền thuế nói khéo với người bán chắc họ cũng trả thôi, nếu ít quá mình đóng luôn cũng đc.

Hạng B2
24/2/16
158
198
48
39
Hiện nay Long An tất cả phòng công chứng đều đóng cửa phòng dịch lun rồi

Hạng B2
15/9/16
167
654
93
em bên mua, trả hết tiền mà chưa sang tên sổ nên em mới lo ấy chứ. Đi làm tích cóp được ít tiền mua đc căn hộ nhỏ nên em xót ruột lắm. Cảm ơn cả nhà đã tư vấn.
cs hợp đồng mua bán làm tại văn phòng công chứng rồi thì bác lo gì nữa, khi nào cập nhật mà chả được, trước em còn để cả năm mới đi cập nhật tên, em lại điều người bán đi ký lại hợp đồng mua bán khác, hủy cái hợp đồng mua bán cũ thì ngày sang tên lại bắt đầu tính từ ngày công chứng mua bán, có j đâu mà sợ bác.

• Like
Reactions: phamdaithach
Hạng B2
24/2/16
158
198
48
39
cs hợp đồng mua bán làm tại văn phòng công chứng rồi thì bác lo gì nữa, khi nào cập nhật mà chả được, trước em còn để cả năm mới đi cập nhật tên, em lại điều người bán đi ký lại hợp đồng mua bán khác, hủy cái hợp đồng mua bán cũ thì ngày sang tên lại bắt đầu tính từ ngày công chứng mua bán, có j đâu mà sợ bác.
Hạn 30 ngày phải đăng bộ, ko là bị phạt nha bác.
Bác hên là người bán nó giúp huỷ và ký lại, chứ người bán ai mà rảnh để huỷ ký cho đâu bác

Tập Lái
10/4/21
1
1
3
45
Hiện nay Long An tất cả phòng công chứng đều đóng cửa phòng dịch lun rồi
Chào bác, em mua đất Cần Guộc, ủy quyền bên bán đóng thuế, em giữ lại số tiền hơn tiền thuế, đã có biên nhận ở trung tâm hành chính công Cần Giuộc, chờ đóng thuế thì bị giãn cách. Em và bên bán đều ở HCM. Em lo quá, cho em hỏi thủ tục đến đó là em đã được quyền sở hữu chưa? Gọi điện hỏi thì huyện trả lời đợi hết giãn cách rồi đến nhận thông báo nộp thuế . Em cảm ơn bác.

• Like
Hạng B2
24/2/16
158
198
48
39
Chào bác, em mua đất Cần Guộc, ủy quyền bên bán đóng thuế, em giữ lại số tiền hơn tiền thuế, đã có biên nhận ở trung tâm hành chính công Cần Giuộc, chờ đóng thuế thì bị giãn cách. Em và bên bán đều ở HCM. Em lo quá, cho em hỏi thủ tục đến đó là em đã được quyền sở hữu chưa? Gọi điện hỏi thì huyện trả lời đợi hết giãn cách rồi đến nhận thông báo nộp thuế . Em cảm ơn bác.
Nếu có biên nhận của bên hành chính công rồi thì tạm yên tâm rồi bác.
Chỉ sợ bên bán nó ko cần tiền nó cù nhây ko đóng thuế lấy sổ thì mình đợi thôi.

Hạng B2
8/8/19
100
351
63
39
Em công chứng mua nhà ở HM cuối tháng 5 thì hôm sau chỗ em ở bị phong toả nên chưa đăng bộ được, bữa nay dỡ phong toả thì cò báo là UB nghỉ rồi, chừng nào lv lại ổng cho hay. Haizzz.

• Like
Tập Lái
19/4/21
34
30
18
33
Ly do dịch bệnh phải giãn cách nên quận ra thông báo vậy thì cứ yên tâm đi ko sao đâu. Cứ mang sổ gốc + bộ hồ sơ về. Còn tiền giữ lại ít hơn tiền thuế nói khéo với người bán chắc họ cũng trả thôi, nếu ít quá mình đóng luôn cũng đc.
em đã giữ trọn bộ hso rồi, thấy yên tâm hẳn. Tình hình ngày càng căng thẳng. Mong dịch bệnh sớm qua để sinh hoạt lại bình thường. Chúc anh chị nhiều sức khỏe và bình an nhé.

• Like