Hạng D
11/5/04
1.183
17
38
47
Vietnam
RE: Chuẩn bị ban hành biểu thuế ôtô cũ!

Sao lại 1.0 đến 3.0 thì không giảm mà lại giảm 3.0 đến 4.0 nhỉ. Lạ thật!!!!

Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113

Àh các cụ nhà ta thích đi xe nào 3.5 đấy bác àh...accord, camry, Bim 530 lexus GS , ES..v.v..
Em nghe câu này cứ thấy ngu ngu thế nào đó ạ "Trao đổi với VnExpress, một quan chức Bộ Tài chính cho hay chính sách thuế được xây dựng trên quan điểm xe cũ là mặt hàng nhạy cảm ảnh hưởng đến môi trường nên vẫn nằm trong danh mục không khuyến khích nhập khẩu"
Xin lỗi chứ giàn xe cũ nhập về vẫn còn ngon chán, mà tiêu chuẩn khí thì thì chắc 10 năm nữa Vn mới tới...pó tay mấy thằng[:'(]
ước gì em là siêu nhân...có vài thằng văng ra khỏi văn phòng....:mad:

Hạng B2
18/9/07
364
7
28

1. Nhà giàu đi xe 4.0 trở lên, vậy giá bao nhiêu không thành vấn đề.
2. Quan chức đi xe 3.0-4.0 vậy giảm một chút là hơp lý.
3. Xe nhỏ thua 1.0 ít người đi nên tăng hay giảm củng không thành vấn đề.
4. Xe 2.0-3.0 thuộc phân khúc của VAMA, nên để nguyên là hơp lý nhất.
--------------------------------------------
I-m có mấy thiển ý, các bác bỏ quá cho!

Hạng B1
25/3/06
74
0
6
46

Các bác ơi, VnExpress hình như đăng sai biểu thuế xe cũ đó, các bác sang Vietnamnet hoặc Autonet thì có giảm thuế cho dòng 1.5-2.0 và 2.5-4.0, trong khi dòng 2.0-2.5 lại tăng lên.

http://autonet.com.vn/vn/tintrongnuoc/2862/index.aspx

Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city

Àh các cụ nhà ta thích đi xe nào 3.5 đấy bác àh...accord, camry, Bim 530 lexus GS , ES..v.v..
Em nghe câu này cứ thấy ngu ngu thế nào đó ạ "Trao đổi với VnExpress, một quan chức Bộ Tài chính cho hay chính sách thuế được xây dựng trên quan điểm xe cũ là mặt hàng nhạy cảm ảnh hưởng đến môi trường nên vẫn nằm trong danh mục không khuyến khích nhập khẩu"
Xin lỗi chứ giàn xe cũ nhập về vẫn còn ngon chán, mà tiêu chuẩn khí thì thì chắc 10 năm nữa Vn mới tới...pó tay mấy thằng
ước gì em là siêu nhân...có vài thằng văng ra khỏi văn phòng....

em cũng ức chế cái câu của bác quan chức này ....xe trên 4.0 đã chịu thuế nhiều bây giờ lại thêm 20% thuế nữa ...siêu xe hết đường về ....các bác ấy còn bảo mặc dù tăng nhưng nhu cầu trong nước vẫn cao nên tăng thêm thuế vẫn không thành vần đề ..???...em cũng muốn làm siêu nhân như bác luôn ...:(

Hạng D
28/4/06
3.334
19
0
39
AG

Vấn đề này ai cũng không thích, nhưng mà có nói cũng ko làm gì được. Thôi bỏ đi các bác. Nói hoài cũng thế đâm ra thấy chán cái F@#@!#!!#U!#!@#!@##C!#!@#!#K cái kiểu phát biểu ngu ngốc:mad: