Hạng F
13/9/07
7.049
48.476
113
Giờ mà còn đủ xiền em múc ngay 1 con Triton như bác Lơ. Mấy lần gặp bác Lơ dọn đồ bằng con Triton thấy khoái lắm. Rảnh rỗi ra đậu vỉa hè làm vài cuốc như xe ba gác cũng kiếm thêm đc vài đồng hehe ^^

Hạng D
6/7/08
4.323
3.072
113
Ôi F1 đâu rồi !!!

Ước gì bác Lơ bật cái cục gạch lên hẹn hò nhậu nhẹt, cafe với F1 xóa hết bực bội anh em cùng nhau vui vẻ chém gió thì vui biết mấy.

Chứ đi chém gió mà không có F1 thì thấy thiêu thiếu .... Em Vàng Anh cuối tháng 11 xong, đầu tháng 12 đem đi phá để đưa vào garage tiếp là chuẩn.

KVL confirmed
Hạng F
4/12/05
5.348
303
83
Hồ Chí Minh
Sửa xe miết đuối ghê hehhehe, sau chuyến "khai vị" chủ nhật rồi, thiệt hại xe em là hết bình, hỏng cảm biến ABS sau, báo lỗi dơ nhiên liệu, hết má phanh dù mới thay cách đây chưa đến 1000km. Đuối ve hehhe

Hạng B2
8/9/11
200
0
0
45
daugia24h nói:
Phượt nói:
Em nói sơ bộ cung đường
Cũng tương tự như hồi chinh phục và cắm trại trên đỉnh Lu Bu, ngày đầu tiên đoàn sẽ chiến cung đường lên đỉnh Con Ó - nơi có sân bay trực thăng dã chiến của Mỹ trước 75. Đỉnh này cao khoảng 700m. Tối đến chúng ta sẽ đốt lửa, cắm trại tại đỉnh núi. Hôm sau sẽ chiến cung khác để "hạ sơn".
Từ năm 1992 em đã có dịp leo đỉnh Con Ó này bằng xe ... căng hải. Hôm rồi tính rủ bác Minh Giang và HuyDmax đi lại nhưng mới đi được một đoạn thì phải quay ra để chọn đi cung mà một số bác bên jeep vừa chiến về cho lành.
Sơ bộ là vậy. Em sẽ chi tiết hơn sau khi trao đổi với thằng bạn thổ địa.
tức là không trùng với chuyến tuần trước của jeep phải không bác?
Không đi lại đường mà các bác vừa chiến.
Bắt đầu ở một địa điểm hoàn toàn khác, chiều dài cung này khoảng 40km trong đó, từ điểm xuất phát đến đỉnh Con Ó khoảng 25km. Hôm sau sẽ chiến tiếp 15km còn lại để ra khỏi rừng.
Em tính lên xem lại đường thế nào vì nếu còn mưa thì cung này cũng không dễ nhai. Tuy nhiên thấy toàn là Xe chiến, Nài nòi và Chã xịn ;);) tham gia nên đổi ý không đi nữa. Với lại thổ địa vừa nhận lời tiền trạm bằng xe chở gỗ của nó rồi báo lại tình hình sớm. Nếu khủng em cũng dìm hàng, để cùng khám phá mới máu, có gì dính chùm cho vui :D:D.
Vì an toàn và sức khỏe, các bác cần chuẩn bị các vật dụng cá nhân để ngủ rừng. Cơ bản là có giày, quần dài, áo dài tay và áo ấm (đỉnh núi này có độ cao hơn Bảo Lộc, cộng thêm xung quanh toàn rừng nên ban đêm hơi lạnh). Bác nào có lều thì mang vì địa điểm trên đó rất thích hợp cắm lều. Và hơn nữa là dành sức cho một đêm cắm trại, cụng lon và chơi bò leo rào thâu đêm nhé các bác
. Lâu quá em không có cảm giác này rồi.

Hạng C
26/11/10
718
4
18
35
Phượt nói:
daugia24h nói:
Phượt nói:
Em nói sơ bộ cung đường
Cũng tương tự như hồi chinh phục và cắm trại trên đỉnh Lu Bu, ngày đầu tiên đoàn sẽ chiến cung đường lên đỉnh Con Ó - nơi có sân bay trực thăng dã chiến của Mỹ trước 75. Đỉnh này cao khoảng 700m. Tối đến chúng ta sẽ đốt lửa, cắm trại tại đỉnh núi. Hôm sau sẽ chiến cung khác để "hạ sơn".
Từ năm 1992 em đã có dịp leo đỉnh Con Ó này bằng xe ... căng hải. Hôm rồi tính rủ bác Minh Giang và HuyDmax đi lại nhưng mới đi được một đoạn thì phải quay ra để chọn đi cung mà một số bác bên jeep vừa chiến về cho lành.
Sơ bộ là vậy. Em sẽ chi tiết hơn sau khi trao đổi với thằng bạn thổ địa.
tức là không trùng với chuyến tuần trước của jeep phải không bác?
Không đi lại đường mà các bác vừa chiến.
Bắt đầu ở một địa điểm hoàn toàn khác, chiều dài cung này khoảng 40km trong đó, từ điểm xuất phát đến đỉnh Con Ó khoảng 25km. Hôm sau sẽ chiến tiếp 15km còn lại để ra khỏi rừng.
Em tính lên xem lại đường thế nào vì nếu còn mưa thì cung này cũng không dễ nhai. Tuy nhiên thấy toàn là Xe chiến, Nài nòi và Chã xịn ;);) tham gia nên đổi ý không đi nữa. Với lại thổ địa vừa nhận lời tiền trạm bằng xe chở gỗ của nó rồi báo lại tình hình sớm. Nếu khủng em cũng dìm hàng, để cùng khám phá mới máu, có gì dính chùm cho vui :D:D.
Vì an toàn và sức khỏe, các bác cần chuẩn bị các vật dụng cá nhân để ngủ rừng. Cơ bản là có giày, quần dài, áo dài tay và áo ấm (đỉnh núi này có độ cao hơn Bảo Lộc, cộng thêm xung quanh toàn rừng nên ban đêm hơi lạnh). Bác nào có lều thì mang vì địa điểm trên đó rất thích hợp cắm lều. Và hơn nữa là dành sức cho một đêm cắm trại, cụng lon và chơi bò leo rào thâu đêm nhé các bác
. Lâu quá em không có cảm giác này rồi.
Em khoái nhất quả cụng lon và bò leo rào. :D

TOY
Hạng D
25/3/08
2.860
39
48
Đọc nghe phê như tê tê rồi. Xếp thời gian là lên đường thôi :)
Chuyến này em cũng mong lão F1 có mặt, vắng lão này thì chẳng có ai xúi dại anh em cả, buồn vãi...:(
Bác Duonglao và anh Công đăng ký luôn đê.

TOY
Hạng D
25/3/08
2.860
39
48
kvl nói:
Sửa xe miết đuối ghê hehhehe, sau chuyến "khai vị" chủ nhật rồi, thiệt hại xe em là hết bình, hỏng cảm biến ABS sau, báo lỗi dơ nhiên liệu, hết má phanh dù mới thay cách đây chưa đến 1000km. Đuối ve hehhe
Chuyến này thiệt hại nhiều, Triton đỏ cũng về sửa, Dê Mắc cũng có vấn đề kha khá....:(:p