Em cũng ao ước được một lần đi cả nhà như vầy. Mà tay lái vợ còn yếu quá. Em thì chạy tạm ổn nhưng lại ko quen lái trong một thời gian quá dài. Có lần lái từ Biên Hòa đến Phú Yên trong ngày mà hôm sau vẫn còn hoa mắt và ớn cảm giác ngồi xe :(
Như vậy thì không đi đâu xa được và không nên đi bác ah.

• Like
Reactions: No[2]
Hạng B2
5/4/13
150
162
43
Mình cũng plan Sài Gòn - Sapa 4,471 km trong hè này Bác. Chúc Bác chuyến đi vui vẻ, thành công.
View attachment 2245307
Chào Bác Bibim,
Nhìn Plan của Bác E rất thích, Bác lái khỏe quá SG - Đà Nẵng (960km)
E có Plan dự kiến đi SG - Sapa nhưng nhiều ngày hơn Bác (dự kiến 15 ngày)
Chiều đi:
Ngày 1: SG - KonTum (609km)
Ngày 2 & 3: KonTum - Huế (333km)
Ngày 4: Huế - Quảng Bình ( 207km)
Ngày 5: Quảng Bình - Ninh Bình (392km)
Ngày 6: Ninh Bình - Mộc Châu (200km)
Ngày 7: Mộc Châu – Sơn La (147km)
Ngày 8, 9: Sơn La – SaPa (216km)
Chiều về:
Ngày 10: Sapa – Hà Nội (318km)
Ngày 11: Hà Nội - Đồng Hới (503km)
Ngày 12 & 13: Đồng Hới - Đà Nẵng (265km)
Ngày 14: Đà Nẵng - Tuy HÒa (414km)
Ngày 15: Tuy Hòa - SG (549km)
P/s: Thông qua diễn đàn này mong các Bác đã trãi nghiệm qua hành trình xuyên Việt, đóng góp ý kiến - kinh nghiệm thêm nhằm giúp E (cũng như các Bác có dự định xuyên Việt) hoàn thiện chuyến đi của mình
Cám ơn A/E

Hạng B2
25/2/10
272
318
88
Mình cũng muốn đi vậy
Nhưng mà đi một mình hoặc cùng 1 đứa bạn chí cốt
Đem theo vợ con ko vui lắm, đi với vợ con cứ tống chúng vô resort, ăn buffet, nằm spa, tắm hồ bơi là chúng vui rồi, thú vui đường sá là thú vui của đàn ông...
:D:D

Hạng B2
25/2/10
272
318
88
mình ko có cơ hội lái, nhưng ngồi sau vài chục km thôi dã thấy nhứt đầu lắm rồi ! các bạn lái thì khỏe, tội cho gia đình ngồi phía sau , chắc gì họ đã khỏe ? đây là lời khuyên, ko phải lời chỉ trích ! Thân !
Thanks Bác

cứ đi đi bạn. đi tới đâu, tính tới đó, kế hoạch là mình lập ra, mình có thể thay đổi được. cứ làm điều mình thích miễn là trong tầm tay và khả năng của mình. đôi khi nhìn, nghĩ thấy khó khăn nhưng làm thực tế rồi mới biết khó hay dễ.

Hạng B2
25/2/10
272
318
88
Ảnh là huyền thoại của rất nhiều thế hệ bây giờ và sau này mà anh.

Em hóng ảnh sẽ xuất bản 1 cuốn sách, trong thời gian cách ly, kể về hành trình dày vô tận này (mặc dù em đã đọc các bài blogs trên FB của ảnh). :rolleyes:
Dạ ảnh cũng là idol của em , đang mơ có một hành trình như vậy , thời gian thì em sắp xếp được , Mà em khoái cái màng đi 1 lèo 3 năm ,vợ xách theo dc , khổ nỗi idol Của em chưa có con Nên dễ ,F2 còn nhỏ quá bỏ nhà ko an tâm , đành chờ tiếp :p

• Like
Reactions: badmonkey