Hạng D
9/2/18
3.407
5.004
113
41
Bà Rịa Vũng Tàu
sao bác không bay ra Hà Nội rồi thuê xe chạy vòng vòng (hoặc gửi xe ra), vừa tiết kiệm thời gian vừa đỡ mệt
Cái thú đi đây đó tự do lái xe trải nghiệm mà theo sáng kiến của anh thì ở nhà xem tv cho khoẻ :D . Cứ như bố em: chúng bây thuê tài xế chở đi cho khoẻ :eek: sao lại tự hành xác chi??

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
26/4/16
217
136
43
54
Trong đây có bạn nào sắp sửa Xuyên Việt mà không định ngày về chưa?

Hạng B2
2/5/16
281
340
63
TPHCM
dangkhoastudio.com
Một người chưa đi Wigo bao giờ nói
Ps E cũng làm lượt HN-Hà Giang bằng Wigo rồi > khỏe re

4 năm trước, tớ cũng lái fortuner chạy từ sài gòn ra đến Đà Nẵng, 1 mình mình lái. Lái ngán + ớn luôn.
Chở cả gia đình đi. có cả đệm giường trên xe cho vợ + con + bà nằm.
Cũng đi tà tà, tầm tối tới khách sạn nghỉ, nhưng giờ nghĩ lại. đi vậy chả vui gì. cứ chạy ầm ầm. Đúng ra phải tà tà hơn nữa, mỗi nơi mỗi ghé mới sướng bác ạ.
Sau này chạy Camry và Audi, thì chưa từng muốn thử lại cảm giác phượt nữa :))

• Like
Reactions: machchua and No[2]
Hạng F
22/7/13
8.983
40.282
113
Cùng có xe wigo! Dòng xe bé mình chạy Quảng Trị là xa nhất! Xe bé hay to không quan trọng, quan trọng mình vui là được! Chúc bác thượng lộ bình an!!!
Nay đổi xe ji rồi e yêu?

Hạng F
29/10/14
8.535
11.210
113
4 năm trước, tớ cũng lái fortuner chạy từ sài gòn ra đến Đà Nẵng, 1 mình mình lái. Lái ngán + ớn luôn.
Chở cả gia đình đi. có cả đệm giường trên xe cho vợ + con + bà nằm.
Cũng đi tà tà, tầm tối tới khách sạn nghỉ, nhưng giờ nghĩ lại. đi vậy chả vui gì. cứ chạy ầm ầm. Đúng ra phải tà tà hơn nữa, mỗi nơi mỗi ghé mới sướng bác ạ.
Sau này chạy Camry và Audi, thì chưa từng muốn thử lại cảm giác phượt nữa :))
Pác chạy cho tới nơi thì ớn là đúng rồi. Pác đi kiểu đó là đi du lịch đà nẵng chứ có phải xuyên việt chơi đâu

• Like
Reactions: langlechaycamry
Hạng B2
18/4/12
472
815
93
Mền đã từng chạy 2 bánh đi Cam - Thái - Lào, thiếu mỗi Myanmar vì ko cho 2 bánh qua. Rất vui và ý nghĩa. Trong 10 ngày đó, mỗi giờ mỗi phút để nhìn ngắm và trải nghiệm hành trình cảm thấy quý trọng cuộc sống, mối quan hệ. Giờ muốn đi lại là điều gần như ko thể. Chủ topic có đầy đủ gia đình sắp xếp đi được như vậy là hạnh phúc rồi.

Chúc gia đình chuyến đi suôn sẻ và nhiều may mắn.

Hạng B2
13/3/15
222
370
63
40
E đi xuyên nửa việt hoài,có lần đi 800km 1 ngày bằng spark 2017 mt1.2 có sao đâu.Hai vc với 2 f1 vui vẻ thoải mái có mệt gì đâu.Xe máy xe đạp xuyên việt còn ok thì oto quá dễ dàng mà.like chủ thớt.Đúng luật là ko sợ ai cả nhe các bác

• Like
  • Wow
Reactions: Leenhan and PMH82
Tập Lái
27/2/17
40
28
18
54
Chúc bác thuận buồm xuôi gió ! Em hóng rì viu chuyến đi ạ !

27/12/18
667
14.601
93
Hè cách đây 2 năm mình đi kia morning quãng đường tương tự mà bên phía Điện Biên -Sapa
Hè năm ngoái em cũng đi Lào - Cam - Thái 3 nước Đông Dương bằng Kia moring MT 2015 khoẻ chán
Thiết nghĩ xế lẫn Tài Chiến mới là yếu tố làm nên điều kỳ diệu
Em lạy bác 1 lạy

Đông dương e đi bán tải đời mới mà còn ê cmn ẩm nè.
Túm lại mình nể