Hạng D
13/4/16
1.061
2.763
128
36
1. Học lái xe hiện tại chi phí từ 8 - 11tr tùy nơi sinh sống thời gian từ 4 tháng đến 1 năm tùy vào trung tâm học và dịch có thể kéo dài thời gian hơn. Chạy Grab hiện vẫn sống được nhưng phải chiệu khó rất rất chiệu khó mới có cuốc đễ chạy ở VN đừng nghĩ nó là công việc nhàn rỗi nhé, nhiều nhiều người chiệu khó nhưng chưa đủ đã bán xe hết rồi do xe quá đông không có cuốc rồi chị Ngân dí phải bán lổ nặng nói chung chạy Grab không nợ bank thì bất tử.
Bằng lái học B11 B2 tốt nhất học dấu C sau này iu nghề muốn nâng dấu E Fc cũng rất dễ.
Chi phí nuôi cái xe không có bao nhiêu tiền vấn đề bạn mua xe loại nào thôi, mua xe mới thì chi phí bảo dưỡng những năm đầu sẽ luôn rẽ những năm sau bạn đã có kinh nghiệm rồi thì bạn sẽ hiểu hơn, bảo hiểm mua bao hiểm bắc buột loại kinh doanh một năm 6 800k thôi, bảo hiểm thân vỏ thì hơi đắt vài triệu tùy theo giá trị chiếc xe bạn mua mình thì không mua bảo hiểm thân vỏ vì chạy đã quen rồi ít va vẹt. Tài mới nên mua bảo hiểm thân vỏ cho chắc, một thanh niên sống với Grab 4 năm không yêu nghề cho hay :D .
  • Bác cho e hỏi chạy Grab mà mình chạy không thường xuyên được ko? Có bị giao chỉ tiêu hàng tuần hàng tháng ko? (VD như buổi tối hoặc cuối tuần rảnh rảnh làm vài cuốc chơi chơi)
  • Có được chọn khách cùng tuyến đường với mình ko ? (Trên đường đi làm về tranh thủ chờ khách đi cùng hướng nhà mình)
  • Giờ quy định xe chạy dịch vụ là biển vàng mà mình đăng ký biển trắng xong thì có được chạy grab ko bác ?

Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
Nếu bác là lái mới, thì em khuyên bác nên gắn cam cập lề trái + phải cho xe.
Ở cái thành phố đông đúc này, lái mới mà còn phải ngồi ước chừng khoảng cách nó mệt mỏi lắm mà còn không cần thiết nữa.
Có cam cập lề, một thời gian sau bác quen, sẽ ít phải nhìn màn hình cam nữa.
Và nên gắn loại có màn hình rời, đừng tích hợp với màn hình trung tâm của xe, phiền phức mà dễ sinh chuyện về điện đóm.

• Like
Reactions: tenxo
Hạng F
22/7/13
8.968
40.170
113
  • Bác cho e hỏi chạy Grab mà mình chạy không thường xuyên được ko? Có bị giao chỉ tiêu hàng tuần hàng tháng ko? (VD như buổi tối hoặc cuối tuần rảnh rảnh làm vài cuốc chơi chơi)
  • Có được chọn khách cùng tuyến đường với mình ko ? (Trên đường đi làm về tranh thủ chờ khách đi cùng hướng nhà mình)
  • Giờ quy định xe chạy dịch vụ là biển vàng mà mình đăng ký biển trắng xong thì có được chạy grab ko bác ?
  1. Đăng ký ko chạy thường, thì a dky Be, a Viapp, hay Fastgo ji đó! Grab mà ko chạyy đều, 3 bữa nó cắt a luôn;
  2. Chọn đc chiều về để sau 1 ngùa cày cuốc, về cho thuận đường;
  3. Nếu muốn đeo bỉm trắng chạy, thì tốt nhất đừng nghĩ đi chàng hảng nữa! Xe nhà nhà nhà dùng, kinh doanh là kinh doanh cho rõ ràng, để nhà chức trách dễ quản lý!
  4. chắc anh đang đi xe người thành đạt, muốn mở grab chạy dịch vụ kiếm thêm đúng ko!? 10 a đi xe Vai-ốt thì hết 9.5 là chạy dịch vụ cũng đúng quá đúng rồi:D

• Haha
Reactions: tenxo
Hạng F
28/8/19
6.670
11.354
113
Palm Beach, Florida, US
Nếu bác là lái mới, thì em khuyên bác nên gắn cam cập lề trái + phải cho xe.
Ở cái thành phố đông đúc này, lái mới mà còn phải ngồi ước chừng khoảng cách nó mệt mỏi lắm mà còn không cần thiết nữa.
Có cam cập lề, một thời gian sau bác quen, sẽ ít phải nhìn màn hình cam nữa.
Và nên gắn loại có màn hình rời, đừng tích hợp với màn hình trung tâm của xe, phiền phức mà dễ sinh chuyện về điện đóm.
Phải hông đó hay lệ thuộc vào Cam quá đến khi ko có Cam thì ko thể cặp lề, de lui hay đậu song song lun..hehe...

• Haha
Reactions: TenaciousOwl
Hạng D
13/4/16
1.061
2.763
128
36
  1. Đăng ký ko chạy thường, thì a dky Be, a Viapp, hay Fastgo ji đó! Grab mà ko chạyy đều, 3 bữa nó cắt a luôn;
  2. Chọn đc chiều về để sau 1 ngùa cày cuốc, về cho thuận đường;
  3. Nếu muốn đeo bỉm trắng chạy, thì tốt nhất đừng nghĩ đi chàng hảng nữa! Xe nhà nhà nhà dùng, kinh doanh là kinh doanh cho rõ ràng, để nhà chức trách dễ quản lý!
  4. chắc anh đang đi xe người thành đạt, muốn mở grab chạy dịch vụ kiếm thêm đúng ko!? 10 a đi xe Vai-ốt thì hết 9.5 là chạy dịch vụ cũng đúng quá đúng rồi:D
Thanks bác,
Em thắc mắc vậy thôi chứ e chạy xe đối thủ của "xe người thành đạt" nhá :p
Xe chỉ cuối tuần chở vợ con đi chơi, mấy hôm đi làm về 1 mình 1 xe thấy cũng hơi phí, muốn tìm người đi cùng share tiền xăng mà nghe bác nói xong chắc thôi khỏi quá :D