Hạng F
22/7/13
8.976
40.262
113
Thanks bác,
Em thắc mắc vậy thôi chứ e chạy xe đối thủ của "xe người thành đạt" nhá :p
Xe chỉ cuối tuần chở vợ con đi chơi, mấy hôm đi làm về 1 mình 1 xe thấy cũng hơi phí, muốn tìm người đi cùng share tiền xăng mà nghe bác nói xong chắc thôi khỏi quá :D
Quên khẩn trương đi a, bgio quy định rõ ràng rồi ko có đi 2 hàng núp bóng như 5 năm qua nữa!

• Like
Reactions: number_one_567
Tập Lái
20/8/20
43
22
1
25
B1 vẫn lái xe kinh doanh dịch vụ được bác lái xe số AT đừng lái số sàn thôi.
B1 lái dịch vụ chui thôi, bác lái xe biển vàng mà giao thông nó hỏi bằng thì chạy lên trời

• Like
Reactions: namvios
Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
Phải hông đó hay lệ thuộc vào Cam quá đến khi ko có Cam thì ko thể cặp lề, de lui hay đậu song song lun..hehe...
Thật ra cũng tuỳ vào bác tài nữa. Nếu chịu khó, mỗi lần căn lề bằng camera xong thì kiểm tra lại bằng mắt các điểm dằn/mốc trên các gương thì sẽ học hỏi nâng cao kĩ năng được.
Còn nếu làm biếng học hỏi thì càng phải cần cam nữa :D

Hạng D
8/10/11
3.066
5.958
133
  • Bác cho e hỏi chạy Grab mà mình chạy không thường xuyên được ko? Có bị giao chỉ tiêu hàng tuần hàng tháng ko? (VD như buổi tối hoặc cuối tuần rảnh rảnh làm vài cuốc chơi chơi)
  • Có được chọn khách cùng tuyến đường với mình ko ? (Trên đường đi làm về tranh thủ chờ khách đi cùng hướng nhà mình)
  • Giờ quy định xe chạy dịch vụ là biển vàng mà mình đăng ký biển trắng xong thì có được chạy grab ko bác ?
Grab không như cách đây 3 năm là xe nhàn rỗi rãnh chạy không rãnh thì off nữa thời đó nó coi mình là đối tác thật e nhớ 2016 TP.HCM chỉ 2800 xe dưới 9 chổ đăng ký kinh doanh vận tải lúc đó Grab cưng tụi em lắm cuốc 20k nổ e hủy đã tay lun nó vẫn phát cho em cuốc mới mà giờ hủy nó cho đứng hình hủy nhìu khóa tài khoản lun, bác không chạy thường tức nhiên Grab nó sẽ không phát cuốc cho bac đều nói thẳng là nó xếp bac vào đám lười hên lắm chổ đó không có xe nó đá bác 1 cuốc, nó không giao chỉ tiêu cho bác trong 3 tháng bác không chạy 1 cuốc nào thì nó sẽ khóa tài khoản bác, nó có rank member, Đồng, Bạc, Vàng, Bạch Kim bác leo lên Bạch Kim là bac sẽ có nhiều cuốc xe hơn.
Một ngày bác được 2 cuốc điều hướng ưu tiên nói ưu tiên nhưng chạy kiểu giống bác thì nó cho chờ mòn đít cũng ko có cuốc, có khi thời gian bac chờ là bằng thời gian bác đã về với gia đình chuẩn bị ngủ, em lúc trước bõ grab thời gian chạy lại điều hướng về Gò Vấp xe đang đậu ở Lotte quận 7 e điều hướng 3 tiếng chưa được về éo mịa về xe không lun.
Sau này cày app lại điều một phát tầm 30p là nổ cuốc ngay, còn cày app sao thì cafe e chỉ :D
Hiện tại biển vàng không bắt buộc nhưng 31.12.2021 là xe kinh doanh phải 100% biển vàng hết, bác ngai biển vàng gắn biển trắng thì không nên chọn việc này vì xe kinh doanh nó phat nặng hơn xe gia đình mỗi khi sai luật.

Đây là chế độ thành viên
Chuẩn bị làm tài, các bác cho em hỏi vài vấn đề

Chế độ rank bạch kim bac leo lên bach kim là bệnh chỉ lun leo tới bạch kim it nhất một ngày chạy 12 tiếng mới nổi, em từng lên bạch kim khach chưa kịp trả là nó nhồi cho cuốc mới trong khi bác tài kia đang nằm phơi củ cải gần đó rồi cứ thế mà chạy sướng lắm khi đã được ưu tiên phát cuốc.
Chuẩn bị làm tài, các bác cho em hỏi vài vấn đề

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
26/9/17
145
148
43
39
VIETNAM
Trả lời nhanh gọn lẹ cho em nó dự trù tiền :
Lấy bằng lái và lái thành thạo : 20 triệu
Nuôi xe : 5tr tháng
Chi phí tăng thêm nếu thi rớt nhiều lần , va quẹt nhiều lần , mua xe quá sang

• Like
Reactions: NewGame282
Hạng D
22/1/19
4.058
6.696
113
Grab không như cách đây 3 năm là xe nhàn rỗi rãnh chạy không rãnh thì off nữa thời đó nó coi mình là đối tác thật e nhớ 2016 TP.HCM chỉ 2800 xe dưới 9 chổ đăng ký kinh doanh vận tải lúc đó Grab cưng tụi em lắm cuốc 20k nổ e hủy đã tay lun nó vẫn phát cho em cuốc mới mà giờ hủy nó cho đứng hình hủy nhìu khóa tài khoản lun, bác không chạy thường tức nhiên Grab nó sẽ không phát cuốc cho bac đều nói thẳng là nó xếp bac vào đám lười hên lắm chổ đó không có xe nó đá bác 1 cuốc, nó không giao chỉ tiêu cho bác trong 3 tháng bác không chạy 1 cuốc nào thì nó sẽ khóa tài khoản bác, nó có rank member, Đồng, Bạc, Vàng, Bạch Kim bác leo lên Bạch Kim là bac sẽ có nhiều cuốc xe hơn.
Một ngày bác được 2 cuốc điều hướng ưu tiên nói ưu tiên nhưng chạy kiểu giống bác thì nó cho chờ mòn đít cũng ko có cuốc, có khi thời gian bac chờ là bằng thời gian bác đã về với gia đình chuẩn bị ngủ, em lúc trước bõ grab thời gian chạy lại điều hướng về Gò Vấp xe đang đậu ở Lotte quận 7 e điều hướng 3 tiếng chưa được về éo mịa về xe không lun.
Sau này cày app lại điều một phát tầm 30p là nổ cuốc ngay, còn cày app sao thì cafe e chỉ :D
Hiện tại biển vàng không bắt buộc nhưng 31.12.2021 là xe kinh doanh phải 100% biển vàng hết, bác ngai biển vàng gắn biển trắng thì không nên chọn việc này vì xe kinh doanh nó phat nặng hơn xe gia đình mỗi khi sai luật.

Đây là chế độ thành viên
View attachment 2354081

Chế độ rank bạch kim bac leo lên bach kim là bệnh chỉ lun leo tới bạch kim it nhất một ngày chạy 12 tiếng mới nổi, em từng lên bạch kim khach chưa kịp trả là nó nhồi cho cuốc mới trong khi bác tài kia đang nằm phơi củ cải gần đó rồi cứ thế mà chạy sướng lắm khi đã được ưu tiên phát cuốc.
View attachment 2354087
Vụ biển vàng này có áp dụng cho mấy ông cho thuê tự lái luôn kg bác nhỉ? Nếu đúng vậy thì chắc thị trường xe thuê tự lái chắc bị bóp lại dữ lắm.
P/s: Mà dạo này viết sai chính tả ghê vậy bác :D :D

Hạng F
27/6/12
5.023
11.756
113
Vụ biển vàng này có áp dụng cho mấy ông cho thuê tự lái luôn kg bác nhỉ? Nếu đúng vậy thì chắc thị trường xe thuê tự lái chắc bị bóp lại dữ lắm.
P/s: Mà dạo này viết đúng chính tả ghê vậy bác:D:D
Muỗi so với bác @Konkat