Hạng D
3/1/10
1.811
95
48
TP. HCM
Vụ áp suất bánh xe có hả bác, em không thấy ở đâu trong taplo. Em thay bánh chống đinh bên Perfect tyre rồi chạy cho yên tâm, chứ cho dù có báo áp suất bánh xe xẹp do cán đinh thì cũng phải đi vá, mà nhất là đi xa thì càng khốn khổ. Ngoài ra tính gắn strut bar cho thêm cảm giác lái thôi chứ đừng độ mấy cái linh tinh sến.

Hạng D
25/6/16
2.126
1.832
113
Chuẩn bị lấy xe CX5 2018 cần làm thêm những gì
Vụ áp suất bánh xe có hả bác, em không thấy ở đâu trong taplo. Em thay bánh chống đinh bên Perfect tyre rồi chạy cho yên tâm, chứ cho dù có báo áp suất bánh xe xẹp do cán đinh thì cũng phải đi vá, mà nhất là đi xa thì càng khốn khổ. Ngoài ra tính gắn strut bar cho thêm cảm giác lái thôi chứ đừng độ mấy cái linh tinh sến.
Thấy Bác hỏi, Em vừa leo lên xe Chị Em kiểm tra và vào trang Wep của Mazda xem lại, quả thực Cx5 2018 không có cảm biến áp suất lốp, thật đáng tiếc là đã bị cắt, trên bản 2016 thì có.

Hạng C
9/8/13
610
407
63
45
DSG VIETNAM
Chạy đã bác, từ từ cân nhắc những món thật cần thiết hãy sắm cũng ko muộn. CX-5 2.0 là một lựa chọn rất tốt khi mua chiếc xe đầu tên.

Hạng B2
29/4/17
110
44
28
43
Nếu mới chạy xe thì chỉ cần gắn 360 được rồi. Có hai cam bên gương để cặp lề, ghi hình thay cam hành trình lun... Giá tầm 17t là ok cụ ạ

Tập Lái
4/3/16
42
9
8
33
E cũng chuẩn bị lấy con 2018 nên nghĩ trc tiên là con camera hành trình, cam 360, cảm biến áp suất vs thảm carbon 7d bác ạ. Thảm thái lan e nhìn thấy xấu quá nhìn ko đẹp ko sang :D. Sau khi sắm sửa xong đống đó, đợi hồi tiền thì e sẽ đi phủ ceramic và làm thêm nẹp crom và ốp bô mẹc ạ :))

• Like
Reactions: 100mph
Hạng B2
-Em cũng kiên quyết giống Bác ở chổ không can thiệp đèn đóm, thay đổi mâm-lốp, không decal gì cả.
-CX5 cũng có cảm biến áp suất lốp nhưng không báo con số cụ thể từng lốp, lốp non chút là báo lên đồng hồ liền. Gắn cảm biến áp suất lốp trong thì tháo bánh ra, gắn vào nhưng em ngại nhất vụ pin dùng trên dưới vài năm là ngóm, mà gắn cảm biến ngoài thì sợ trộm nên em lại thôi.
Trộm đã có cách của trộm với bộ cảm biến rồi ạ :D
https://www.thamthailan.com/2017/03/ap-suat-lop-fobo-tire-chong-trom.html

• Like
Reactions: NGHĨA BÌNH