Thảo Luận Chung Chuẩn bị leo đèo ?

Hạng D
23/5/07
1.206
17
0
53
RE: Chuẩn bị leo đèo ?

Em chân thành cám ơn các Bác
Bác FETNANDOZ (...ặc, đường bằng mà èo uột, sao bác lại dám xách ra leo đèo ? Lên đã khó, xuống càng khó hơn
Bác nên o bế em nó ngon lành, hẵn đi ).

Em biết là vậy nên mới hỏi nhưng vợ em 16t rùi có đầu tư thế nào thì cũng tương đối thôi bác ạ, chứ không thể "ngon lành" như ý bác được .
Các Bác có thể thư vấn em theo kiểu như vầy được không ?
- Nếu xe bác đi Phan Thiết vô tư thì đi Đà lạt ngon lành
- (hoặc) Nếu xe bác mỗi ngày leo cầu Sài Gòn 20 lần được thì đi Đà lạt vô tư ...
được không các Bác ?

Rất mong nhận được ý kiến các bác .

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

- Nếu xe bác đi Phan Thiết vô tư thì đi Đà lạt ngon lành
- (hoặc) Nếu xe bác mỗi ngày leo cầu Sài Gòn 20 lần được thì đi Đà lạt vô tư ...
Mình thêm 1 ý nữa:
- Nếu xe bác qua kiểm định mà không phải cặp thêm...thì đi Đà lạt yên tâm..!

Tập Lái
8/4/07
5
0
0

Các bác cho em hỏi kinh nghiệm khi đi đường đèo bằng xe số tự động. Lúc xuống nếu đi xe số tay thì còn về số được chứ số tự động thì chỉ có cách là đạp phanh để giảm tốc độ thôi phải không các bác.

Cám ơn các bác

Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam

@HuyBI , nếu ít đi và chưa nhiều kinh nghiệm thì đúng là đi xa mà đi một mình cũng hơi lo, nhưng nếu có bạn bè hay các cao thủ như : Bác thiết, fernandos, phantan,..ngồi kế bên bác sẽ yên tâm hơn hoặc bác đi chung nhiều xe cũng đở lo hơn , dần dần sẽ quen thôi bác trăm hay không bằng tay quen mà , đến lúc thành cao thủ lại thích ...ngồi kế bên (chán lái) VD ; cùng nhậu chung xong lên xe ai cũng ngũ mình chạy ....mệt ghê ! . Chúc bác yên tâm thoãi mái rong rủi vạn nẻo đường

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Bác tìm lại mấy bài liên quan chạy AT và kinh nghiệm đi đèo ae có tư vấn cách chạy đèo với AT đấy.

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

@ Bác Duy siena: Chạy quen rồi mà phải ngồi để người khác lái,tim giật thon thót,chứ không sướng như bác nghĩ đâu.Chả biết các sếp nhớn thế nào,mình chạy xe chỉ thích tự lái thôi.Nếu có sếp nào nói:Đổi cho cậu làm sếp,tớ làm lái xe,thì các bác tài đừng vội mà mừng!!!

Last edited by a moderator:
Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam

@Thiết . Bác nói đúng mình chạy quen mà để người khác chạy sẽ thót tim ( trường hợp người đó "dưới cơ " mình , nhưng ở đây ý E là nếu để cao thủ như : bác nè, bác fẹt nè, bác phantan nè,...chẳng lẻ E thót tim .
bác nói " Nếu có sếp nào nói : Đổi cho cậu làm sếp,tớ làm lái xe,thì các bác tài đừng vội mà mừng!!! " là quá đúng vì coi chừng ngày mai bác tài mất việc luôn chứ sao !
, heheeh

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

...là quá đúng vì coi chừng ngày mai bác tài mất việc luôn chứ sao ! , heheeh
Sợ không chờ được đến ngày mai bác ơi...Với tình trạng giao thông như hiện nay!!!

Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam

Thật ra người lái xe giỏi là người "đi đến nơi về đến chốn" và mang lại sự an tâm cho những người ngồi trên xe . E chở ông bà cụ, trẻ con chạy khác , lâu lâu chở sếp chạy khác , chở lính chạy khác , chở chiến hữu chạy khác ( thích nhất là đi với chiến hữu ) . Thỉnh thoảng ở nhà hợp đồng xe đi đông với gia đình thấy Bác tài già chạy xe hợp đồng chán quá , nhưng vì trên xe có nhiều người già rất hài lòng nên E hiểu cảm giác mỗi người mỗi khác và trên hết là sự an tâm phải không Bác ?

Hạng B2
30/7/04
412
24
18
Sài Gòn

Vợ 2 16 tuổi bác có chăm sóc kỹ không? Nếu kỹ thì ok.

Vợ 2 tui vừa tròn 20 mà vi vút NTrang-Dalat mấy lần rồi chả vấn đề gì (tui làm 1 mạch SG-Ntrang không hề tắt máy vì thằng hỏ ngủ máy lạnh). Chủ yếu bác chăm em nó kỹ, hiểu em nó thì bác cứ vi vu chẳng lo gì ráo.

Chúc bác có chuyến hành trình dài vui vẻ, an toàn.
(in các bài này ra, cầm theo, đến chân đèo, đầu đèo giở ra đọc rùi đi tiếp như bí kiếp vậy. Luôn có sẵn số đt của các bác có kinh nghiệm, có gì thì tư vấn ngay không lo)