Thảo Luận Chung Chuẩn bị leo đèo ?

Hạng B2
17/5/07
128
3
0
www.hieuqua.com
RE: Chuẩn bị leo đèo ?

Trích đoạn: Nam_newport

- Bạn đừng quá căng thẳng và hồi hộp khi đi đường đèo; thực ra đèo chỉ là 1 cái dốc cao và hơi khúc khuỷnh 1 chút thôi. Những cái cần chuẩn bị cho đi đèo cũng như chuẩn bị đi xa: bảo dưỡng xe; kiểm tra hệ thống lái, hệ thống thắng đặc biệt phải chú ý tới cả thắng tay, dầu thắng, dầu máy, đèn, gạt nước, còi, nước giải nhiệt, nước rửa kiếng ...
- Về kỹ năng thì chú ý đi đúng phần đường dành cho mình, hạn chế vượt và cho xe khác vượt vì đường khuất, tầm quan sát bị giới hạn; sử dụng thắng cho hợp lý, tránh rà thắng liên tục vì sẽ dẫn đến cháy bố.
- Khi thấy xe có các dấu hiệu bất thường như đảo lái, khó điều khiển, xe yếu hẳn đi, các đèn trên bảng điều khiển báo đỏ ... thì nên giảm tốc độ, kiếm đoạn đường rộng và thẳng để dừng lại kiểm tra xe.
- Chúc bạn và vợ 2 có 1 kỳ nghỉ mát thơ mộng và an toàn ở thành phố hoa; nếu có vấn đề gì khi đang ở giữa đèo, nguy hiểm mà cần sự trợ giúp, bạn có thể liên lạc với tôi bằng chức năng PM của diễn đàn.

Hạng D
2/5/07
1.690
25
0

Trích: bác Duy siena
Thật ra người lái xe giỏi là người "đi đến nơi về đến chốn" và mang lại sự an tâm cho những người ngồi trên xe . E chở ông bà cụ, trẻ con chạy khác , lâu lâu chở sếp chạy khác , chở lính chạy khác , chở chiến hữu chạy khác ( thích nhất là đi với chiến hữu ) . Thỉnh thoảng ở nhà hợp đồng xe đi đông với gia đình thấy Bác tài già chạy xe hợp đồng chán quá , nhưng vì trên xe có nhiều người già rất hài lòng nên E hiểu cảm giác mỗi người mỗi khác và trên hết là sự an tâm phải không Bác ?
Ok bác!

Không có tài xế giỏi, chỉ có tài xế cẩn thận
Tài xế không cẩn thận, thì sẽ o còn tài xế...để mà giỏi!!!:D:D:D

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

...mới 16 tuổi, nhằm nhò giề, miễn mần ngon, chạy vô tư.
Chỉ bùn, và bực, vì xe mình xưa, xe khác hiện đại hơn, họ khi dễ, không thèm giao lưu, không thẻm trả lời khi mình đá pha, không dám nhờ mình giúp khi hư xe giữa đường (chắc sợ mình vòi vĩnh), không thèm nhường đường cho mình qua mặt, và không thèm...nhiều thứ khác lắm :D
Thói đời mà bác. Nói mỏi miệng.

Hạng D
2/5/07
1.690
25
0

...mới 16 tuổi, nhằm nhò giề, miễn mần ngon, chạy vô tư.
Chỉ bùn, và bực, vì xe mình xưa, xe khác hiện đại hơn, họ khi dễ, không thèm giao lưu, không thẻm trả lời khi mình đá pha, không dám nhờ mình giúp khi hư xe giữa đường (chắc sợ mình vòi vĩnh), không thèm nhường đường cho mình qua mặt, và không thèm...nhiều thứ khác lắm
16 tuổi rùi! Già rùi, ai biểu đá pha, ai biểu đòi qua mặt, già rùi mà còn...:D:D:D, đùa tí bác fer hí!:D

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Chời...!16 tuổi mà các bác chê già.Hổng dám đâu!!!

Tập Lái
8/4/07
5
0
0

Cám ơn bác Duy siena va bac Phantan, em sẽ tìm đọc lại các bài về kinh nghiệm đi đèo với xe AT.

Hạng D
23/5/07
1.206
17
0
53

Ủa, ủa bác Thiết nhà mình đã 61 rồi hả các bác ???