Tư Vấn Du Lịch Chuẩn bị Xuyên Việt 11/2021

Hạng D
26/12/09
1.110
622
113
Em dự kiến cuối tuần chạy cứng Saigon - Đông Tây Bắc. Hôm 12/11 có bác chia sẽ chạy từ VT tới Tuyên Quang, Hà Giang. Cho em hỏi hôm nay và vài ngày tới đi theo QL14, QL15 SG-Huế-Lao Bảo- Hà Tĩnh tiếp tục tới Hà Giang có ổn không. Các khu này khách sạn có nhận khách SG không? Em cám ơn trước.

View attachment 2604382
*Ảnh minh họa
Mình mới đi về đây bạn . Mới về tới nhà tối nay luôn. Đáng lẽ kế hoạch của mình còn đi Lai Châu, Điện Biên, Sơn La và yên bái nữa nhưng do nhà có việc hệ trọng trong Sài Gòn nên vợ mình bay vào còn mình cũng quay đầu từ Sapa luôn.
Xin chia sẻ với bác là nếu bác muốn đi thì hãy suy nghĩ lại để ra Tết thời tiết đẹp và dịch bớt mới đi nhé.
Thứ nhất bác là người Sài Gòn họ sẽ ko cho bác vào tỉnh đâu. Mình may là người Vũng tau nên khai báo xong là đi thôi.
Thứ 2 đường từ Hà Giang lên Yên Minh, Đồng văn đường đang bị sạt lở rất nặng ngay khúc đèo Cổng trời Quản Bạ có thể bị kẹt ở đấy 5 tiếng là bình thường.
Thứ 3 là Mèo Vạc ko có ks hoặc nhà hàng nào mở cả với lại thời tiết mưa mây mù rất nguy hiểm khi lưu thông.
Sapa thì chắc chắn là bác ko vào được đâu nhé.
Gửi bác ít ảnh Hà Giang và Sapa.
Sương mù ban ngày nhìn rất khó còn chạy đêm thì chỉ có bò thôi.
Chuẩn bị Xuyên Việt 11/2021

Đoạn này là vụ tai nạn xe rớt xuống vực đấy.
Chiến mã của mình rất trâu nhé .

Dốc Thẩm mã cũng chẳng nhìn thấy gì luôn.

Đoạn xấu nhất là đây. Đèo Cổng trời Quản Bạ.

Sang Sapa cũng vậy toàn sương mù và mưa.
Faxiphan Ko mở cửa luôn.
Mình ở KS Pao mà vắng lắm.

Hạng B2
21/6/20
153
325
63
44
Mình mới đi về đây bạn . Mới về tới nhà tối nay luôn. Đáng lẽ kế hoạch của mình còn đi Lai Châu, Điện Biên, Sơn La và yên bái nữa nhưng do nhà có việc hệ trọng trong Sài Gòn nên vợ mình bay vào còn mình cũng quay đầu từ Sapa luôn.
Xin chia sẻ với bác là nếu bác muốn đi thì hãy suy nghĩ lại để ra Tết thời tiết đẹp và dịch bớt mới đi nhé.
Thứ nhất bác là người Sài Gòn họ sẽ ko cho bác vào tỉnh đâu. Mình may là người Vũng tau nên khai báo xong là đi thôi.
Thứ 2 đường từ Hà Giang lên Yên Minh, Đồng văn đường đang bị sạt lở rất nặng ngay khúc đèo Cổng trời Quản Bạ có thể bị kẹt ở đấy 5 tiếng là bình thường.
Thứ 3 là Mèo Vạc ko có ks hoặc nhà hàng nào mở cả với lại thời tiết mưa mây mù rất nguy hiểm khi lưu thông.
Sương mù ban ngày nhìn rất khó còn chạy đêm thì chỉ có bò thôi.View attachment 2607355
View attachment 2607356
View attachment 2607359

View attachment 2607360
View attachment 2607361

Faxiphan Ko mở cửa luôn.
Cám ơn bác đã chia sẽ, em cũng vừa mới tới Hoà Bình lúc tối. Em đi dọc biên giới từ Gia Lai theo các cung đèo lò xo, Thạnh Mỹ, Lao Bảo, Trường Sơn Tây, đường mòn HCM từ Quáng Bình, Nghệ An, Thanh Hoá đến Hoà Bình. Đường rất đẹp, vắng. Bác có thể thử.

• Like
Reactions: PBHOA and drngsanh
Hạng D
26/12/09
1.110
622
113
Cám ơn bác đã chia sẽ, em cũng vừa mới tới Hoà Bình lúc tối. Em đi dọc biên giới từ Gia Lai theo các cung đèo lò xo, Thạnh Mỹ, Lao Bảo, Trường Sơn Tây, đường mòn HCM từ Quáng Bình, Nghệ An, Thanh Hoá đến Hoà Bình. Đường rất đẹp, vắng. Bác có thể thử.
Mình đã lên kế hoạch đi Mãi cháu Headway ở Hoa Bình rồi chứ .
Vì đi theo hướng đó quay đầu vào nam theo đường HCM là đẹp luôn.

Hạng B2
30/5/20
472
583
93
Hà Nội
requatroi.com
Sương mù ban ngày nhìn rất khó còn chạy đêm thì chỉ có bò thôi.View attachment 2607355
View attachment 2607356
View attachment 2607359

View attachment 2607360
View attachment 2607361

Faxiphan Ko mở cửa luôn.
View attachment 2607363
Ôi may quá, bác cho mình hỏi, 25 mình bắt đầu đi từ HN vào SG. Xe mình biển HN, mình hộ khẩu HN, vậy đi qua các tỉnh có chốt nào ko hả bác ?

Mình tính ngày 1 là HÀ NỘI - ĐÀ NẴNG
Ngày 2 là ĐÀ NẴNG - BÌNH ĐỊNH
Ngày 3 là BÌNH ĐỊNH - SÀI GÒN

THANX Ạ

• Like
Reactions: PBHOA
Hạng D
26/12/09
1.110
622
113
Ôi may quá, bác cho mình hỏi, 25 mình bắt đầu đi từ HN vào SG. Xe mình biển HN, mình hộ khẩu HN, vậy đi qua các tỉnh có chốt nào ko hả bác ?

Mình tính ngày 1 là HÀ NỘI - ĐÀ NẴNG
Ngày 2 là ĐÀ NẴNG - BÌNH ĐỊNH
Ngày 3 là BÌNH ĐỊNH - SÀI GÒN

THANX Ạ
Bác đi thoải mái nhé ko khó khăn gì đâu.
Chặng 2 bác nên chạy từ Đa Nẵng đến Nha Trang nghỉ là đẹp chứ bình định gần quá hôm sau chạy Sài Gòn cũng phê.
Đoạn từ Bình Định tới Ninh Hoà Đường xấu bác lưu ý nhé ổ gà ổ voi nhiều.
Bắn tốc độ rất nhiều dọc từ Hà Nội đến Sài Gòn bác ko chạy lố kẻo mất bánh mì .

Hạng B2
30/5/20
472
583
93
Hà Nội
requatroi.com
Bác đi thoải mái nhé ko khó khăn gì đâu.
Chặng 2 bác nên chạy từ Đa Nẵng đến Nha Trang nghỉ là đẹp chứ bình định gần quá hôm sau chạy Sài Gòn cũng phê.
Đoạn từ Bình Định tới Ninh Hoà Đường xấu bác lưu ý nhé ổ gà ổ voi nhiều.
Bắn tốc độ rất nhiều dọc từ Hà Nội đến Sài Gòn bác ko chạy lố kẻo mất bánh mì .
Mình đã vào tới SG rồi. Tình hình là có các chốt ở NINH BÌNH, NGHỆ AN, HUẾ, BÌNH ĐỊNH. Tới chốt nào mình cũng nói mình đi SÀI GÒN là họ cho đi thẳng, duy chỉ có ông HUẾ và ông BÌNH ĐỊNH là bắt ở lại khai.

Đường rất xấu từ BÌNH ĐỊNH ra tới PHÚ YÊN. Camera từ miền Trung đổ vào miền NAM nhiều khủng khiếp, đi tí là có camera, thấy công an đứng đường ko nhiều.

Mấy hôm nữa mình đi từ SG ra lại HN, thấy anh em nói là từ SG ra HN thì nên xét nghiệm PCR, vì các tỉnh mình đi qua khá là khắt khe với ai đi từ SG, không biết đúng hay sai . Ai đi rồi cho mình xin ít thông tin với. Xét nghiệm PCR ở đâu thì nhanh nhất, giá cả như nào, mình muốn xét nghiệm trước ở SG, coi như là giấy thông hành để đi cho yên tâm.

Thanks

• Like
Reactions: SangBD