Hạng D
24/10/03
1.701
355
83
HCMC
Richievn nói:
Ek ek turbo tuning ma k chinh lai map ecu la met do nha bác rồng
Vâng bác, cái khác biệt lớn mà em thấy là gần như mọi thứ tune đều phải remap lại ECU. Được cái có giải pháp, các bác thế giới làm nhiều ạ, hy vọng em học được :D. Em thấy quá hay là ECU tuning cho Subaru có cả cộng đồng open-source nữa, dân nghiên cứu "chơi" xe này nhiều
.

Hạng D
24/10/03
1.701
355
83
HCMC
quangtin nói:
Bác Dragon tuning nhẹ nhẹ mà lên 250 hp cũng là cao thủ rồi, tự nghiên cứu tự làm
Sau 1 năm, 10k km cho xe ổn rồi em sẽ làm, lên khoảng 10% là đạt 250+ HP rồi ạ. :)

Hạng D
24/10/03
1.701
355
83
HCMC
KHOAVAN nói:
Mua LEGACY đi .265Hp khỏi cần độ.
:)
- Em cần SUV ạ, tính em hay mò mẫm leo trèo và thích đi du ngoạn ạ.
- Em cũng thích "độ" xe ạ.

Xe bác Legacy độ performance còn hấp dẫn hơn nữa bác. :D

Hạng D
16/12/07
1.719
1.130
113
H.C.M.C
Đùa tí cho vui.Thực ra mình đã trải nghiệm Forester trong thời gian ba ngày rồi.Cảm giác rất khó quên.Lúc đầu lái thử Tigual ( WW ) 99% sẽ mua.Tình cờ ghé cafe Terrace , thấy Sub cũng hay nên lái thử.Yêu SUB từ dạo ấy luôn.Có cơ hội sẽ mua thêm Tribeca.Xe chạy đằm , chắc chắn , êm ái .Forester nhẹ nhàng , thoải mái , enjoy in motion.
Chúc bạn luôn vui vẻ nhé

Hạng D
24/10/03
1.701
355
83
HCMC
KHOAVAN nói:
Đùa tí cho vui.Thực ra mình đã trải nghiệm Forester trong thời gian ba ngày rồi.Cảm giác rất khó quên.Lúc đầu lái thử Tigual ( WW ) 99% sẽ mua.Tình cờ ghé cafe Terrace , thấy Sub cũng hay nên lái thử.Yêu SUB từ dạo ấy luôn.Có cơ hội sẽ mua thêm Tribeca.Xe chạy đằm , chắc chắn , êm ái .Forester nhẹ nhàng , thoải mái , enjoy in motion.
Chúc bạn luôn vui vẻ nhé
Da, cheers bac. Hom nao gap bac va Subaru lovers cafe cho vui ah. :)

Hạng D
9/5/09
3.409
16.136
113
Em có kèo Legacy, lại suy nghĩ lăn tăn rồi.

Lúc đầu em tính dổi lên gầm cao luôn nhưng chờ mãi k tháy forester về. GLK thì hơi ẻo lả so với tầm của em. Hay chiến luôn Legacy nhỉ? Đang muốn chạy lại AWD. Từ ngày về nước toàn phải xài FWD buồn quá

Hạng D
24/10/03
1.701
355
83
HCMC
Em mua mấy thứ options thêm, toàn hàng made in USA & Canada đang thích quá thì phát hiện cái gương hậu auto-dimming có la bàn điện tử, la bàn chỉ có settings cho các vùng của Bắc Mỹ hic, xem như không dùng chức năng này ở Việt Nam hay châu lục nào khác được :(. Mặc dù em có tìm hiểu qua về các spec của xe Subaru - JDM (xe nhập về VN là hàng spec Nhật Japan Domestic Market), USDM...nhưng chưa có kinh nghiệm về vụ la bàn điện tử này ;).

Hạng D
30/6/11
1.052
279
83
TP.HCM
subaru-vietnam.com.vn
Em có kèo Legacy, lại suy nghĩ lăn tăn rồi.

Lúc đầu em tính dổi lên gầm cao luôn nhưng chờ mãi k tháy forester về. GLK thì hơi ẻo lả so với tầm của em. Hay chiến luôn Legacy nhỉ? Đang muốn chạy lại AWD. Từ ngày về nước toàn phải xài FWD buồn quá
[/quote]
@ Richievn: Kèo thơm tức là giá thơm, bác là người hiểu Subaru vậy lăn tăng gì ta :D :D

Last edited by a moderator: