Hạng F
10/11/07
5.231
404
83
Kakakak ... bọn lâm thời mặc váy làm nhanh thiệt, thần dân xóm lá tự nhiên có ngay HT, HP ngon lành, chứ đợi các bác các mợ mua vé bay về tổ chức đại hội chắc CC đã giải phóng mặt bằng xong, xanh cỏ bỏ hoang rồi:3danbanh:

TT, CTN, CTQH còn được chỉ định trước cả Bầu cử QH mà 90 triệu thần dân vẫn cúi đầu chịu mệnh không cãi, còn đây XNL cũng Off khá đông toàn các TV uy tín, nhiệt tình xô đẩy được 2 ông bà này làm lãnh đạn thì kể ra cũng "thành công rất tốt đẹp" roài.
khá khen âu cũng dày dạn thật đấy!
hóa ra cái... chi chi ấy ăn đứt ối kẻ già mà vẫn còn biết ngượng ngùng với cả sượng sùng!
nếu bắt đầu từ đây mà OS.XNL có cái thông lệ cắt cử bầu bán hay hớm ở chỗ không công khai minh bạch để người Hội trưởng có thể tự hào tin rằng mình hoàn toàn được sự tin cậy ủy thác hợp lệ của tập thể (mà bác tự ý kêu họ bằng "thần dân" đó) thì có lẽ thứ "truyền thống" đẹp mặt nhưng khó ngẩng đầu đó được những quý vị "lâm thời mặc váy" (theo cách gọi của bác- và cả những ai đó không dám tự nhận mặc váy) khai sinh ra lần thứ 2 hấp tấp vội vàng trong hơi men và bóng tối bên rìa bàn tang đó...
OS XNL chưa bao giờ có chuyện vinh hạnh kiểu đó vậy!
ta mở nguyên một cái thớt cảm ơn nữa héng?!

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Hcivic
PhD confirmed
Hạng F
14/9/09
9.794
1.085
113
54
Hahahah ... té ra cái XNL là bàn thờ của nhà ai mà mình lỡ giỡn mặt, không thắp nhang lại còn tốc váy tè bậy à.

Bậy quá, bậy quá.
Cáo lỗi, cáo lỗi vậy :3dgoidien:

Cáo lui luôn.

• Like
Reactions: mợ tài
Hạng F
10/11/07
5.231
404
83
Trong này có gì chơi vậy. Mình mới lạc vào chốn này do anh Pôn gọi.

XNL, thường thì đàm đạo về vấn đề gì vậy.
Mợ Tài cho mình biết tý nhỉ.
he he... bác hỏi em đành phải nói thiệt: chúng em thường hay... khen ngợi động viên ca tụng lẫn nhau,... nhã lắm cơ nhưng lắm khi cũng hơi nhạt hơi sến...
tại vì chúng em yêu hòa bình và xợ chiến tranh lắm rồi ạ!
chúng em cũng thương các bác Syrie và không muốn đi tỵ nạn như họ... thương nhắm ạ :)
PS
em hỏi khí không phải
sao bác sang nhà láng giềng khuay- ý lộn- sớm thế ạ???

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
19/2/16
955
1.780
93
Sài Gòn
he he... bác hỏi em đành phải nói thiệt: chúng em thường hay... khen ngợi động viên ca tụng lẫn nhau,... nhã lắm cơ nhưng lắm khi cũng hơi nhạt hơi sến...
tại vì chúng em yêu hòa bình và xợ chiến tranh lắm rồi ạ!
chúng em cũng thương các bác Syrie và không muốn đi tỵ nạn như họ... thương nhắm ạ :)
PS
em hỏi khí không phải
sao bác sang nhà láng giềng khuay- ý lộn- sớm thế ạ???
Mình ở bên thớt Camry 2013 qua đây cũng vài lần, đọc tùm lum, nhưng chưa rõ mọi người bên này, sinh hoạt với nhau như thế nào.

1. Chơi xe chung
2. Kinh doanh với nhau
3. Gặp nhau hàng ngày, hàng tuần
4. Các gia đình thường xuyên đi nghỉ mát với nhau

Mình thấy nhiều mục quá, nên muốn tìm hiểu cho biết thêm về XNL

Gia đình xin cảm ơn!!!

• Like
Reactions: Hcivic
Hạng F
10/11/07
5.231
404
83
@ Hangxanh@2006
sorry bác vì đã đùa tý, chào mừng bác đến chơi Xóm Nhà lá
nguyên là member chi hội này đến với nhau từ chuyện chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, sửa chữa những chiếc xe hơi cũ từ nhiều nhãn hiệu khác nhau...
thoát dần khỏi chuyện xe cộ v, sau thì ddwwocj cố ý vun đắp hình thành phong cách của một sân chơi - gói trọn trong slogan của bác Mr.Thiết dùng lần đầu: "nhà lá đơn sơ, tấm lòng rộng mở": mang tính thiết thực, bình dân, nhẹ nhàng, thân thiện, đơn giản, ít nệ hình thức, nhẹ phần vật chất, coi trọng vui chơi cùng gia đình... mỗi người chế ngự cái tôi và tự nguyện đóng góp mình cho niềm vui và sự phong phú của chi hội qua những chuyến đi và các sự kiện có "thương hiệu" và tính truyền thống như: Trung thu XNL,...
8 năm xóm cũng đã vài lần chao đảo, đôi bận thăng trầm và phân nhánh qua thử thách,... để các thành viên có ý niệm rõ hơn nội dung câu "nhà lá đơn sơ, tấm lòng rộng mở"
nói chung chiện về xóm nhà lá rất là... thú vị và có kịch tính, vì xóm có già có trẻ, có thanh niên có xồn xồn, đa số "nghèo trong giới giầu già trong giới trẻ" nên cũng lắm vị hay ho... mời bác tạm đọc thêm về xóm em ở thớt này
https://www.otosaigon.com/threads/breaking-news-cap-nhat-tin-tuc-chien-su-tai-sai-gon.1121410/
https://www.otosaigon.com/threads/xuyen-viet-cung-vo-hai.1371316/
nếu ưa chưởng có thể xem Luận anh hùng XNL-Otobienhoa
https://www.otosaigon.com/threads/luan-anh-hung-hau-xnl-vs-os-bien-hoa.1332476/
và trong " Phòng truyền thống và mục lục các bài..." có rất nhiều chuyến đi kỳ thú XnL
Tuy nhiên do os nấng cấp giao diện nên một số bài bị lỗi bấm vào không đúng đường dẫn hoặc mất ảnh... chúc bác vui và có thêm bạn (ngoài bác Polts ) khi vào XNL :)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
1/5/09
6.754
1.126
113
Polts Vietnam - Tp HCM
Mình ở bên thớt Camry 2013 qua đây cũng vài lần, đọc tùm lum, nhưng chưa rõ mọi người bên này, sinh hoạt với nhau như thế nào.

1. Chơi xe chung
2. Kinh doanh với nhau
3. Gặp nhau hàng ngày, hàng tuần
4. Các gia đình thường xuyên đi nghỉ mát với nhau

Mình thấy nhiều mục quá, nên muốn tìm hiểu cho biết thêm về XNL

Gia đình xin cảm ơn!!!
Pa này ở CNL mà Mợ Tài giải thích dài lê thê làm sao ảnh hiểu? :p. Ngắn gọn 4 dòng cho nhanh nhé :
1. XNL đủ loại xe nên không phân biệt câu nệ về xe
2. Mỗi người một việc nên không lan can gì tới kinh doanh, nói theo kiểu CNL là toàn bọn 7 nghiệp chém với nhau :)
3. Mem XNL có mặt khắp mọi miền nên có thể gặp nhau bất cứ lúc nào, tuỳ hoàn cảnh và điều kiện địa lý... Nói chung là hên xui
4. Thường vào dịp lễ Xóm thường tổ chức gặp mặt đi chơi đây đó để giao lưu, tâm sự, hét hò, đập phá

Chúc bác Xanh dzui và mau đủ 500 bài, thoát kiếp honda ôm hé hé..