Chi Hội Trưởng FFC
14/9/09
5.178
2.103
113
Em xin chào các bác!
Trong không khí hào hứng và tưng bừng của tất cả các chi hội tham dự sinh nhật diễn đàn Otosaigon.com lần thứ 11 tại Boat Club Residence. Ngày hôm qua, chi hội FFC của chúng ta đã tham dự một buổi tiệc thật vui và sôi động với những trò chơi, những tiếng cười, la, hét...khan cả cổ...những cao trào, kịch tính,....cộng với sự đầu tư chất xám của một tập thể trong việc độ chế dụng cụ dùng để sút bóng bằng xe, kéo co ngã ngửa...
FFC chúng ta tham gia có số lượng thành viên tương đối ít so với các chi hội khác nhưng với tinh thần đoàn kết, cộng thêm một chút may mắn (do chi hội bạn kém may...hehe..
) đã giúp FFC chúng ta đoạt giải 4 so với 15 chi hội tham gia sinh nhật lần này. Kèm theo đó là phần thưởng khiêm tốn 5 triệu đồng.
Vậy là chúng ta đã góp thêm một phần nhỏ công sức và tấm lòng của mình vào việc xây cầu cho người nghèo rồi các bác nhỉ! Thật ra số tiền này không phải là lớn nhưng nó mang thật nhiều ý nghĩa! Riêng cá nhân em rất vui mừng và cảm thấy rất hạnh phúc vì điều đó!

CHÚC MỪNG FFC! CHÚC MỪNG SỰ ĐOÀN KẾT VÀ CHIẾN THẮNG!

Chi Hội Trưởng FFC
14/9/09
5.178
2.103
113
Em xin vắn tắt ngắn gọn một vài tình tiết cuộc thi ngày hôm qua nhé!
  • Về phần thi zích zắc, có một sự cố nhỏ vì BTC không đồng ý cho Đạp Ga được dự thi bằng xe Lé - Sệ của mình mà phải thi bằng xe của chi hội (em đã hỏi trước một thành viên BTC nói là không sao). Nhưng khi lên xe lạ bác ấy cũng hoàn thành phần thi một cách nhẹ nhàng dù có phần hơi không đúng với phong độ thực lực của mình
  • Về phần mợ Goffee thì không có gì hơn ngoài tràng vỗ tay của tấy cả mọi thành viên có mặt trên đường thi lúc đó (chắc do gặp thầy giỏi nè...
    )
Kết quả thi Zích Zắc hội Ford đạt giải 3: 10 điểm

Chi Hội Trưởng FFC
14/9/09
5.178
2.103
113
Đến phần thi sút bóng bằng xe....Wow...cả một kỳ công của tất cả mọi người, mà đặc biệt là bác Tuấn Râu, nhờ bác suy nghĩ và độ chế ra một cái giá gắn trước cản xe điều khiển trái bóng lăn về khung thành. Nhưng vì là lần thi đấu đầu tiên nên ngay cả BTC cũng chưa lường hết được các tình huống xảy ra làm nổ hết tất cả số bóng đã được chuẩn bị (cũng may là bên Toyota các bác có một quả dự phòng đem theo).
Nói chung phần độ chế của đội Toy là quá chuẩn nên Ford chấp nhận xếp thứ nhì trong môn này. FFC được thêm 15 điểm

Chi Hội Trưởng FFC
14/9/09
5.178
2.103
113
Phần thi kéo co:

Lúc này mọi người trong các chi hội cũng đã thấm mệt nên chỉ còn 6 đội tham gia thi kéo co.
Theo thể lệ thì chọn 4 đội vào bán kết nhưng ngặt nỗi chỉ có 3 cặp đấu nên BTC đã quyết định bốc thăm chọn 1 đội vào bán kết trong số 3 đội thua của lần kéo đầu.
FFC, quân số rơi rụng còn khoảng 15 member, nhìn sang đối thủ Mercedes thấy choáng quá vì quân số đông gấp đôi.....nhưng cũng....cố. 1..2..3... trong vòng 10 giây, FFC nằm sóng xoài....Thua lần 1
Không nản chí vì còn...cầu may vào lần bốc thăm vớt vát trong 3 đội thua mà....
WOW....điều kỳ diệu đã xảy ra, bốc thăm được vào bán kết luôn nhá! Gặp SFC của nhà lão Mr.Fil, đông còn hơn BMFC...vẫn cứ chơi vì không có gì để mất, còn cái lai quần cũng chiến....sợ giề...1..2..3... trong vòng 5 giây....Thua lần 2
Tranh ba tư, Ok! chơi lần nữa nà. Lại gặp MBFC (vì MBFC chịu không nổi nhiệt với Mítsu hơn 70 member). Rút kinh nghiệm lần đầu nên lần này FFC chỉ mất có 7 giây là....Thua lần 3

Chúng ta vui mừng trong chiến thắng vì đạt giải 4 kéo co (mặc dù kéo 3 lần thua cả...3). FFC được thêm 5 điểm

(Dù sao cũng hơn Toy, 60 thành viên mà không có điểm nào...há..há...dìm hàng nè
)

Hạng D
29/5/12
1.201
27
48
11
Xin chúc mừng tất cả các thành viên FFC đã tham gia SNOS và nhiệt tình hết mình thi đấu vì màu cờ sắc áo của FFC.
Rất trân trọng sự đóng góp của các bác

Chi Hội Trưởng FFC
14/9/09
5.178
2.103
113
Sẵn đây em xin tổng kết lại một số công tác chuẩn bị tham dự buổi sinh nhật OS lần thứ 11 luôn cá bác nhé!

1. Mợ Nắng SG đã chuyển khoản cho em đóng lúa cho BTC của 03 bác: Black Vu, Richnam84, Toy_Vietnam nhưng cả 3 bác đều không tham dự với FFC. Riêng bác Black Vu có gặp em để nhận áo
  2. Bác ThangVu0407 có đưa em 1 chai Chivas12 để làm lễ ra mắt nhưng khi vào tiệc không thấy bác ý đâu. Chai rượu em giữ đây để khi nào tổ chức lễ ra mắt thành viên mới cho bác ấy.
  3. Vợ chồng bác Indiadivx có đến cùng dự gameshow với FFC nhưng lát vô tiệc cũng về trước (có lẽ vì có con nhỏ đi cùng) Bác ấy hứa sẽ có clip cho FFC sớm. Cảm ơn bác!
  4. Vợ chồng bác Aphamvn tham gia và cổ vũ rất tích cực trong các cuộc thi của FFC, tuy nhiên vì hôm qua đông quá cũng như bác chưa ra mắt thành viên nên mọi người còn bỡ ngỡ. Hy vọng ít hôm nữa có tiệc ra mắt bác sẽ cảm thấy gần gũi hơn.
Chúc các bác một ngày chủ nhật thật nhiều niềm vui cùng gia đình và bạn bè nhé!

Em up một số hình ảnh cuộc thi hôm qua!

Em và bác hội phó là những người đến đầu tiên để lo đồng phục và thẻ đeo cho các thành viên
Chúc mừng chi hội FFC đạt giải tư trong sinh nhật OS lần thứ 11!

Bác QuynhNguyen vừa từ Mỹ trở về ngày hôm qua cũng đến tham dự với FFC

Đã có đồng phục, Một nhóm member đến trước tự sướng cái nào

Đi ngang qua các bác XNL, chào một phát, uống 1 ly...hihihi
Đoàn

Đoàn quân hùng dũng bước vào

Chi Hội Trưởng FFC
14/9/09
5.178
2.103
113
Quang cảnh khu thi đấu

Bàn Ban Tổ Chức

Những chi hội tham gia giải bóng đá mà có thứ hạng sẽ được cộng trước những số điểm như sau