Hạng B2
24/11/16
142
23.284
93
Hẻm có 1m ở đâu mà bán được giá 4.8 tỏi ghê vậy bác. Diện tích bao nhiêu. Nhà mấy từng lầu mà dữ vậy.
1 trệt 3 lầu
ngang 6 dài 13
đất quân đội ngày xửa phân đôi
Bất động sản 2017: Bong bóng từ giữa năm

GS Võ cho biết hiện tượng tích tụ bong bóng có khả năng sẽ xảy ra vào nửa cuối năm 2017. 3 dấu hiệu để nhận biết tình trạng này là tất cả nguồn vốn đều dồn về bất động sản; hiện tượng tăng giá đồng loạt trên toàn thị trường; và đặc biệt là quá trình tăng giá có gia tốc.
TS Cấn Văn Lực bổ sung làm rõ thêm mức độ của 3 dấu hiệu này gồm: giá tăng bất thường từ 30 – 50%, đầu cơ nhiều quá tạo cầu ảo và hiện tượng nhà nhà người người đổ xô đầu tư bất động sản. Trong 3 dấu hiệu trên, TS Lực cho biết, rõ rệt nhất là tình trạng có quá nhiều đầu cơ đang xuất hiện với tỷ lệ trung bình 40% trên cả nước.

Hạng D
26/9/09
1.967
6.090
113
bác cao nhân nào đã kinh qua ít nhất 1 đợt BÙM rồi cho em xin cái nguyên nhân hay cụ thể tý là cái ngòi nổ để BÙM, luôn tiện chia sẻ luôn của đợt BÙM trước nhé :)
em nghe bà bán nước nói hùi xưa nó kinh lắm, 1 vài ngày là nó lên 1 bậc hay thậm chí ngủ đêm sáng ngày là giá khác , đùng 1 phát nó quay đầu đi xuống cũng như thế :3dnon:

Tập Lái
24/10/16
25
269
48
53
bác cao nhân nào đã kinh qua ít nhất 1 đợt BÙM rồi cho em xin cái nguyên nhân hay cụ thể tý là cái ngòi nổ để BÙM, luôn tiện chia sẻ luôn của đợt BÙM trước nhé :)
em nghe bà bán nước nói hùi xưa nó kinh lắm, 1 vài ngày là nó lên 1 bậc hay thậm chí ngủ đêm sáng ngày là giá khác , đùng 1 phát nó quay đầu đi xuống cũng như thế :3dnon:

Tập Lái
24/10/16
25
269
48
53
Hỏi chiên gia kinh thế đi bác. Còn mình thì có máu cờ bạc nên bất chấp ông già sắp vỡ nợ vẫn chui vào sòng. Khi nào sạch túi thì theo bầu Đức đi chăn bò trên mấy khu thành phố ma... Hehe

Tập Lái
31/10/16
0
22
2
40
Hôm qua hỏi cái nhà nát bên q2 2 mặt tiền 4.5 tỷ :( tiền như lá mít

Tiền là lá mít đó...Quy đổi tiền thành thứ khác đi bác...Ở VN mình đừng nghĩ là tiền nó như tiền Mỹ mãi mãi nha...sắp thành Zimbawei rồi đó :3dmuonan:

Hạng B2
16/9/11
373
8.580
93
.
5 tỷ, anh ở chung cư Tân Phú chi vại.... Si gon thẳng tiến nhen anh.... nhà mình Saigon pearl nè. Nếu anh thích mình để lại cho hehe (em ko có í quảng cáo gì, mong mod đừng xóa nick em)
à người thân chỉ có từng đó tiền mặt,
chung cư thì ở loanh quanh nơi có tiện ích xã hội, ra ngoài đó học trường tư thì nửa mùa, trường công thì cũng dở người

• Like
Reactions: Bach Hoang