Hạng D
15/2/14
3.450
6.444
113
Hầu hết các xe sau này đều có chức năng tự tắt xi-nhanh khi đánh lái. Nhưng chạy ở SG thì chức năng đó tiện thì ít mà hại thì nhiều.
Xe đông bật xi-nhanh để quẹo. Ẹo ẹo tránh xe máy là nó tự nhảy. Hoặc ôm bùng binh, đường đông thế nào cũng phải tránh xe máy. Hoặc là bật lại hoặc chìa 1 ngón tay ra giữ. Quên bật lại hoặc không giữ ngón tay dể bị XXX vịn vô. Nhiều lúc nghĩ thà là không có cái chức năng này có khi lại tiện hơn khi chạy ở SG.
Anh em có cao kiến gì để tạm thời tắt cái chức năng auto này không ?

ngoài lề vui tí . Anh nào biết chổ nào bán cái kèn signal của xe bus không ? Mình thấy rất hiệu quả. Dân SG thậm chí bản thân mình khi đi xe máy mà nghe tiếng còi signal của xe bus là 3 chân 4 cẳng dạt né nhường đường cho nó liền. Nếu xe mình mà lắp cái còi đó thì đi đường khi quẹo hay tấp lề thì được ưu tiên phải biết.

Hạng F
2/12/06
5.629
802
113
Xe thiết kế theo tiêu chuẩn giao thông châu Âu nên qua VN anh em chịu khó gạt signal nếu lỡ trả lái mà nó tắt.
Còn gắn còi tít tít giống xe tải quá:)

Hạng B2
22/6/12
246
74
28
Vũng Tàu
Khoan lỗ, bắt tắc-kê, đinh vít, móc dây thun. Cài dây thun khi signal để chống tắt. Hết hành trình, tấp lề, tháo thun ra. Chúc bác thành công.

Hạng C
26/12/12
739
467
63
Vụ xi-nhan tự tắt thì em thấy chả vấn đề gì cả. Bác cứ lẹ tay bật lại thôi nếu như nó tắt không theo mong đợi của mình. Chạy riết quen thì tay chân nó tự động làm, không phải suy nghĩ.

Còn vụ còi tín hiệu thì bác không nên gắn, cái tiếng còi đó ồn ào, em thấy nó bất lịch sự!

Hạng D
15/2/14
3.450
6.444
113
quoc_quynh nói:
Vụ xi-nhan tự tắt thì em thấy chả vấn đề gì cả. Bác cứ lẹ tay bật lại thôi nếu như nó tắt không theo mong đợi của mình. Chạy riết quen thì tay chân nó tự động làm, không phải suy nghĩ.

Còn vụ còi tín hiệu thì bác không nên gắn, cái tiếng còi đó ồn ào, em thấy nó bất lịch sự!
Mình thì luôn kèm ngón tay cũng chả vấn đề gì. Mình chạy xe cũng hơn 10 năm roài. Chuyện này cũng không to.
Ý chỉ là muốn "cải tiến" để thuận lợi + tiện nghi hơn thôi.

Hạng C
26/12/12
739
467
63
Cái này chắc chịu khó để ý vài lần rồi tay chân nó quen thôi bác. Nhà sản xuất vốn làm vậy để tạo tiện lợi cho bác tài. Nên đâu có vì CSGT VN ăn dơ mà làm cho nó khác đi. Hehe.