Hạng B2
19/6/14
194
131
43
40
em lam theo cach cua bac hyundaidulich tren chiec sonata cua em dung nhu bac noi that, em di lau nay ma hok biet, em ra duong truong tat che do eco dung la cam giac no phe lam sao. cam on bac!

Tập Lái
29/8/14
20
1
3
42
ECO trên xe chỉ là mức cảnh báo về tiêu mức độ tiêu hao nhiêu liệu của xe thôi (Xanh - tiết kiệm, đỏ - không tiết kiệm, vàng là bình thường)

Tập Lái
18/6/14
5
2
3
38
Tối qa e có thử đạp thốc ga thì chử Eco nó tắt,nhưng mình xuống ga thì chử Eco nó vẩn nổi trên mặt đồng hồ,tóm lại là Eco chức năng của nó là tiết kiệm xăng hay là mình phải xài xăng sạch vậy các bác.e lăn tăn vụ này qá
nó là một bộ được tích hợp để tiết kiệm xăng cụ nhé, chứ không phải là phải sài xăng sạch đâu cụ nhé

Hạng C
10/8/11
727
5.455
93
Em đã chạy trên cao tốc HCM-LT với cả 2 chế độ ECO và ko ECO. Em cảm nhận :

- Bật chế độ ECO nó sẽ ko cho tua máy lên cao. Xe lên 100KM/h một cách từ tốn. Em đạp lút ga luôn mà nó cũng ko vọt gì cả mà chỉ lên KM/h từ từ.
- Tắt chế độ ECO. Em đạp mạnh ga là tua máy tăng ngay, xe vọt mạnh cảm giác phê hơn hẳn. Tua máy lên tầm 2500-3000rpm, đạt 100Km/h dễ dàng.

Vì vậy khi đi trong phố điềm đạm em để ECO còn ra đường trường thì em tắt đi. Vừa rồi đi VTàu em tắt ECO đo từ SG-VT 5.5l/100Km. Sau đó vòng quanh VT ;) rồi hôm sau về lại SG, đo hỗn hợp đi + dạo phố + về 6l/100Km cũng khá ok các pác nhỉ

Hạng C
3/12/13
626
279
63
Vũng Tàu
Sorry các bác....bữa trước em có quăng 1 bài về eco mode của Sonata, và sai bét khi nói nó chỉ là Indicator ạ...! Keke...
Số là xe của em có 1 tý rung và ù nhẹ khi tua máy ở 1000 rpm, mày mò, vật vã đủ kiểu (từ xăng, gió, bugi, chân máy vv....) vẫn ko hết....Hôm qua nghe lời 1 bác, thử tắt cái Eco mode đi, vậy là hết ù ngay! Ga 1 phát xe vọt hơn hẳn, nói chung tắt eco đi chạy thấy ....sướng hơn!
Như vậy là eco mode có can thiệp vào độ mở bướm ga, lượng xăng phun vào họng KT, thời điểm chuyển số vv....để làm gảm mức tiêu hao nhiên liệu ạ...
Một lần nữa sorry vì quăng lựu đạn bậy ạ! Kekeke...

Hạng D
Chức năng ECO đúng là tiết kiệm nhiên liệu đó Pác ơi, nhưng ở xe Accent 2013 thì ECO là tính năng tiết kiệm thụ động, sẽ hiển thị khi pác nạp ga phù hợp, trên đồng hồ sẽ hiện màu xanh, còn Pác thốc ga thì sẽ hiện từ màu xanh sang màu Trắng. còn ở các dòng xe như santafe chẳng hạn thì ECO là tính năng chủ động, có nút tắt mở dưới taplo, khi đi trong TP thì On để tiết kiệm, còn đi ngoài xa lộ thì Off tính năng ECO xe sẽ chạy bốc hơn nhè Pác. Thanhks all!
Bác này nói chỉ được cái...chính....xác. Hehe. Đứng vậy, khi chạy cao tốc bác chủ chuyển qua số tay thì ECO sẽ tắt, đạp rất bốc và..........xăng cùn sẽ bốc hơi nhanh như chạy :3dchongchong:

Tập Lái
26/11/16
7
2
3
37
Xe em là accent 2016 em thấy có chữ ECCO ở đồng hồ hiển thị nhưng nó không sáng , Chuyển qua màn hình báo hiệu xăng , công ter met ấn vài cái sang màn hình ECCO nhưng ở dưới nó ghi chữ OFF không biết có phải em đã tắt chức năng ECCO đi không ạh
điện thoại em đang hỏng nên ko chụp ảnh được