9/7/20
740
1.026
93
28
Chức năng Factory Setting trên xe Kia có ý nghĩa gì?

Bác nào rành kỹ thuật hãng Kia cho em hỏi, em vô mục factory setting nó hiện những mục này có ý nghĩa gì ạ?

Attachments

Last edited by a moderator:
Hạng F
29/10/16
11.455
21.556
113
Pháp
Chịu khó ....đọc hay tìm tự điển, vì đây là setting gần như chung của cái loại xe , chỉ cần hiểu là được, em thì không có kia , nhưng đọc thì OK. bác đừng sợ , từng mục một, hỏi anh em

Còn "đặt lại nhà máy" là khi nào xe "điên" thì mới dùng chức năng nầy và sau đó làm lại từ đầu, radio, âm thanh, bluetooth, ....

9/7/20
740
1.026
93
28
Chịu khó ....đọc hay tìm tự điển, vì đây là setting gần như chung của cái loại xe , chỉ cần hiểu là được, em thì không có kia , nhưng đọc thì OK. bác đừng sợ , từng mục một, hỏi anh em

Còn "đặt lại nhà máy" là khi nào xe "điên" thì mới dùng chức năng nầy và sau đó làm lại từ đầu, radio, âm thanh, bluetooth, ....
Tiếng thì em cũng bập bẹ được bác, nhưng mà ko rõ chức năng thế nào, bác biết hay có tài liệu thì chỉ em với thử vọc đc gì hay hay ko ạ?

VD: brake thì em hiểu là phanh, nhưng các tuỳ chọn của nó là: on off level em chả hiểu gì cả.

Hạng F
29/10/16
11.455
21.556
113
Pháp
Tiếng thì em cũng bập bẹ được bác, nhưng mà ko rõ chức năng thế nào, bác biết hay có tài liệu thì chỉ em với thử vọc đc gì hay hay ko ạ?

VD: brake thì em hiểu là phanh, nhưng các tuỳ chọn của nó là: on off level em chả hiểu gì cả.
Bác hỏi em ... em hỏi ai .. do đó bác xem cuốn chỉ dẩn nó nói gì. Em đi xe Đức bác đi xe Hàn, hơi giống, nhưng không phải là tuyệt đối ..

Bác cứ làm từ function một post lên , em không ngại đâu, 10 ngày là xong thôi mà

9/7/20
740
1.026
93
28
Bác hỏi em ... em hỏi ai .. do đó bác xem cuốn chỉ dẩn nó nói gì. Em đi xe Đức bác đi xe Hàn, hơi giống, nhưng không phải là tuyệt đối ..

Bác cứ làm từ function một post lên , em không ngại đâu, 10 ngày là xong thôi mà
Cái này liên quan đến factory mode, chắc chỉ mấy bác làm trong hãng mới đc đào tạo biết. Thôi để e mò thử :)))

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.455
21.556
113
Pháp
Cái này liên quan đến factory mode, chắc chỉ mấy bác làm trong hãng mới đc đào tạo biết. Thôi để e mò thử :)))
Vậy ngày thứ nhất bác vào mục 1, và các mục con của nó, chụp hình và post lên ...nhớ là đừng đụng vào cái gì nếu không biết, cứ vào chụp hình rồi lại ra ....em chắc chắn 1 tuần sau bác sẽ thành pilot formule 1 ngay

Hạng F
3/10/15
9.699
11.921
113
Bọn này dùng gì để dịch giao diện thế nhỉ. E thấy google còn khôn hơn bọn này. View attachment 2585430
Google mà còn khôn hơn thì thôi chót bảng rồi. Chắc là dịch từ tiếng Đại Hàn Dân Quốc qua.
“Đặt lại nhà máy” mới té ghế vỡ mồm cười.

• Like
Reactions: Osin
Hạng D
15/11/13
3.817
4.638
113

on-off level tức là tắt/mở hiển thị mức độ phanh. Ví dụ phanh 100% hay 50% ...

Hạng F
29/10/16
11.455
21.556
113
Pháp
on-off level tức là tắt/mở hiển thị mức độ phanh. Ví dụ phanh 100% hay 50% ...
Bác dịch kiểu đó là chít người nha ... có khi nào phanh 0% không :):):):)
Google mà còn khôn hơn thì thôi chót bảng rồi. Chắc là dịch từ tiếng Đại Hàn Dân Quốc qua.
“Đặt lại nhà máy” mới té ghế vỡ mồm cười.
Em có bài nầy trên vnexpress nè
bình loạn về bí quyết tiếng nước ... người
Nó không có cuốn sách chỉ dẩn hay sao ? Thôi lái xe đến hãng mà hỏi nó là ... xong
Bọn này dùng gì để dịch giao diện thế nhỉ. E thấy google còn khôn hơn bọn này. View attachment 2585430
Giống như trên android vậy ..... Nút âm lượng+nút giửa (nếu có)+thêm nút on ... là chôm được ĐT thông minh hả bác :):):), nói chứ đừng làm, không thôi mất hết dử kiện trong máy nha ....

• Haha
Reactions: Perenco