Hạng F
7/8/17
7.449
10.134
113
Bác dịch kiểu đó là chít người nha ... có khi nào phanh 0% không :):):):)

Em có bài nầy trên vnexpress nè
bình loạn về bí quyết tiếng nước ... người

Nó không có cuốn sách chỉ dẩn hay sao ? Thôi lái xe đến hãng mà hỏi nó là ... xong

Giống như trên android vậy ..... Nút âm lượng+nút giửa (nếu có)+thêm nút on ... là chôm được ĐT thông minh hả bác :):):), nói chứ đừng làm, không thôi mất hết dử kiện trong máy nha ....
Nút bác nói e hay làm khi máy bị treo thôi. chỉ là 1 hình thức cưỡng chế restart giống máy tính bị treo mình bấm nút restart thôi chứ k mất dữ liệu.

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.557
22.041
113
Pháp
Nút bác nói e hay làm khi máy bị treo thôi. chỉ là 1 hình thức cưỡng chế restart giống máy tính bị treo mình bấm nút restart thôi chứ k mất dữ liệu.
Nếu như "wipe data factory reset" là xong hàng ....

Ủa, sao qua ĐT vậy trùi , bác có dùng kies để làm lại các files trong đt à :):):):), cái nầy phải tìm đúng files.... Mà thôi trở về 4B đi bác

Hạng F
7/8/17
7.449
10.134
113
Nếu như "wipe data factory reset" là xong hàng ....

Ủa, sao qua ĐT vậy trùi , bác có dùng kies để làm lại các files trong đt à :):):):), cái nầy phải tìm đúng files.... Mà thôi trở về 4B đi bác
e mà là bác chủ e chuyển qua tiếng anh cho rồi, nhìn ức chế + k hiểu j hết trơn :p

• Like
Hạng D
11/8/21
3.215
3.274
113
20
Chịu khó ....đọc hay tìm tự điển, vì đây là setting gần như chung của cái loại xe , chỉ cần hiểu là được, em thì không có kia , nhưng đọc thì OK. bác đừng sợ , từng mục một, hỏi anh em

Còn "đặt lại nhà máy" là khi nào xe "điên" thì mới dùng chức năng nầy và sau đó làm lại từ đầu, radio, âm thanh, bluetooth, ....
Khi nào muốn Reset lại thì biết ngay hè...hihi

Hạng F
3/10/15
9.814
12.048
113
Bác dịch kiểu đó là chít người nha ... có khi nào phanh 0% không :):):):)

Em có bài nầy trên vnexpress nè
bình loạn về bí quyết tiếng nước ... người

Nó không có cuốn sách chỉ dẩn hay sao ? Thôi lái xe đến hãng mà hỏi nó là ... xong

Giống như trên android vậy ..... Nút âm lượng+nút giửa (nếu có)+thêm nút on ... là chôm được ĐT thông minh hả bác :):):), nói chứ đừng làm, không thôi mất hết dử kiện trong máy nha ....
Xui quá topic đó trên vnexpress bể rồi hay sao ấy bác, vào thành ra tiếng anh tiếng u gì đấy.

• Haha
Hạng D
6/12/06
1.218
17.031
113
40
Cẩn thận nha anh chủ, bấm vào nó là kích hoạt tính năng tự động hủy xe đó.

• Haha
Hạng B2
2/2/13
293
700
93
Dịch từ tiếng Tàu ra.
E đoán vậy. Vì e nhớ mang máng là cái đầu android này của bọn tàu sản xuất.. Anh nào làm bên Kia có thể xác minh giúp.
HÌnh như là của Heo quay thì phải.

Hạng F
28/8/19
6.669
11.350
113
Palm Beach, Florida, US
Factory reset là ...Khôi phục cài đặt gốc, với xe Vihicle, nó cũng giống như xe mới lăn bánh từ nhà máy hay đại lý, chưa có 1 dấu ấn nào của chủ xe tùy chỉnh mấy thứ linh tinh. Và yên tâm, Bạn có thể chạy nó với cái Factory setting này.
Còn cụ thể theo hình post kèm, mục MCU, set cho vehicle, nó là Multi Control Unit, dùng set cho tương tác đa điểm Video Audio. Đừng hiểu lầm sang chữ Micro Control Unit # Ko bao giờ vehicle cho phép can thiệp MCU/ECU từ màn hình chỉnh cả, yên tâm!
Cụ thể thì cứ tìm manual guide của hãng mà làm!

• Like
Hạng F
29/10/16
11.557
22.041
113
Pháp
Factory reset là ...Khôi phục cài đặt gốc, với xe Vihicle, nó cũng giống như xe mới lăn bánh từ nhà máy hay đại lý, chưa có 1 dấu ấn nào của chủ xe tùy chỉnh mấy thứ linh tinh. Và yên tâm, Bạn có thể chạy nó với cái Factory setting này.
Còn cụ thể theo hình post kèm, mục MCU, set cho vehicle, nó là Multi Control Unit, dùng set cho tương tác đa điểm Video Audio. Đừng hiểu lầm sang chữ Micro Control Unit # Ko bao giờ vehicle cho phép can thiệp MCU/ECU từ màn hình chỉnh cả, yên tâm!
Cụ thể thì cứ tìm manual guide của hãng mà làm!
cái nì thì vào ODB mà đọc (em từng có bàn vô, nhưng các bác ... bàn ra không hà)
Cái khó nhất và nhức đầu nhất tạm thời là em thấy Vagcom-Vcds

Thôi trở về đầu bài thì
1 - tìm sách hướng dẩn
2 - Đến hãng hỏi
3 - Luyện tiếng ... Anh vậy

Xui quá topic đó trên vnexpress bể rồi hay sao ấy bác, vào thành ra tiếng anh tiếng u gì đấy.
1322i
1322i

Điều cơ bãn khi học ngoại ngữ là tránh dịch, có câu 'dịch là phản bội' , tức là khi xữ dụng một câu nào đó là tự động, không cần dịch ra tiếng việt rồi lại dịch ra tiếng nước ngoài, hay ngược lại khi bạn nghe người ta nói thì tự động vào không cần phải dịch qua tiếng việt, tôi thí dụ như những chữ OK, yes, no cho dể hiểu, nó đã ăn sâu vào trí của bạn, do đó bạn không cần dịch là đồng ý, đúng, sai, vân vân, Nó được đi thẳng không qua trung gian là tiếng Việt, đó là một cách để trao luyện ngoại ngữ thật tốt. Thân

• Haha
Reactions: Perenco
Hạng F
28/8/19
6.669
11.350
113
Palm Beach, Florida, US
cái nì thì vào ODB mà đọc (em từng có bàn vô, nhưng các bác ... bàn ra không hà)
Cái khó nhất và nhức đầu nhất tạm thời là em thấy Vagcom-Vcds

Thôi trở về đầu bài thì
1 - tìm sách hướng dẩn
2 - Đến hãng hỏi
3 - Luyện tiếng ... Anh vậy

1322i
1322i

Điều cơ bãn khi học ngoại ngữ là tránh dịch, có câu 'dịch là phản bội' , tức là khi xữ dụng một câu nào đó là tự động, không cần dịch ra tiếng việt rồi lại dịch ra tiếng nước ngoài, hay ngược lại khi bạn nghe người ta nói thì tự động vào không cần phải dịch qua tiếng việt, tôi thí dụ như những chữ OK, yes, no cho dể hiểu, nó đã ăn sâu vào trí của bạn, do đó bạn không cần dịch là đồng ý, đúng, sai, vân vân, Nó được đi thẳng không qua trung gian là tiếng Việt, đó là một cách để trao luyện ngoại ngữ thật tốt. Thân
Your sugar you go, My sugar I go! :eek:

• Like