Hạng D
2/1/08
3.518
9
38
52
Muakskisses City
RE: Chức năng liếc gương khi vào số lùi của STF

Trích đoạn: hunguyen123

@muakskisses: chức năng đổ đèo của STF 2008 là khi xuống đèo nếu bị mất thắng thì xe sẽ tự động dồn số cho mình,lúc đó xe sẽ thắng bằng engine đó bác.
Bác có thể post lên cái hình của cái nút đó cho em xem qua tí được ko? Kiến thức nông cạn quá nên em nghe mà cứ lùng bùng lỗ tai, chẳng hiểu đó là cái gì!

Hạng B2
21/9/06
315
0
16

Trích đoạn: muakskisses

@muakskisses: chức năng đổ đèo của STF 2008 là khi xuống đèo nếu bị mất thắng thì xe sẽ tự động dồn số cho mình,lúc đó xe sẽ thắng bằng engine đó bác.
Bác có thể post lên cái hình của cái nút đó cho em xem qua tí được ko? Kiến thức nông cạn quá nên em nghe mà cứ lùng bùng lỗ tai, chẳng hiểu đó là cái gì!
Em xem cái nút đó rồi bác ạ, ở cái hốc chỗ hộp số, nút này có hình tam giác, trên có in hình 1 cái ô tô đang đi xuống dốc. Em thì nghĩ rằng nó hãm xe lại vẫn bằng cách dùng số thấp. Có khác chăng là ở xe 2008 nó xử lý = phần mềm, còn 2007 thì dùng cơm chủ động:D

Hạng C
29/9/07
634
1
16
Hà nội

Hôm đi Yên tử em thử nút này rồi, khi đổ đèo nhấn nút nếu giữ chên ga theo tốc độ mình đang đi thì nó không can thiệp nhưng khi nhấc chân ga thì lập tức xe giảm tốc độ xuống 15 km/h. Em có cảm giác là xe được phanh bằng cả số và ABS vì thấy chân phanh rung giật.
Trên táp lô có 2 hình xe xuống dốc một màu xanh một màu đỏ, em mới thử được cái màu xanh còn cái màu đỏ thì không thấy nó sáng [8|]

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83

thêm ức chế rồi : GL không có phiên bản nào có tính năng này:mad::(:(, các bác sướng quá:D

Hạng B2
5/12/04
436
1
0

Xe gì thì xe, phai có chức năng nhớ ghế, nhớ guong thì nó mới cụp guong xuống !

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83

có nhưng nó không có tính năng cụp, thế mới đau, Mer quên mất điều này khi thiết kế GL, đến giờ vẫn chưa bổ sung:D

Hạng B2
23/10/07
128
0
16

Trích đoạn: muakskisses

Em chưa biết post hình nên gủi bác cái link vào xem nut đó ở cạch hộp số ấy:http://otofun.com/showthread.php?t=18994

Hạng B2
23/10/07
128
0
16

Trích đoạn: HD230LI

Xe gì thì xe, phai có chức năng nhớ ghế, nhớ guong thì nó mới cụp guong xuống !
@ HD230LI: Xe tôi Sx 2008 SLX 2.0 nên không có chưc năng nhớ 2 vị trí ghế, còn nhớ gương thì tôi không biết vậy bác xem có thể chế được chức năng liếc xuống khi vào số de không?
Thanks!

Hạng B2
5/12/04
436
1
0

@ HD230LI: Xe tôi Sx 2008 SLX 2.0 nên không có chưc năng nhớ 2 vị trí ghế, còn nhớ gương thì tôi không biết vậy bác xem có thể chế được chức năng liếc xuống khi vào số de không?
Thanks!

Không có nhớ ghế thì cũng không có nhớ gương luôn bác ạ. Chế thì cũng được nhưng hơi tốn tiền và mất thời gian.

Hạng B2
23/10/07
128
0
16

Cám ơn bác đã trả lời thông tin trên, có thời gian tôi sẽ làm phiền bác sau.