Hạng C
23/5/15
516
285
63
43
Với chức năng xem tình trạng giao thông "Traffic", các bác có thể biết được đoạn đường nào đang thông thoáng với đường màu xanh, đối với các đoạn đường màu cam hay đỏ là đang ùn tắt hoặc kẹt xe. Các bác tham khảo xem ứng dụng Google Maps trên điện thoại nhé.[pagebreak][/pagebreak]​
Để bật tính năng này, trong ứng dụng Google Maps các bác bật bảng Menu lên, tìm đến mục "Traffic" để kích hoạt tính năng xem tình trạng giao thông. Theo em được biết thì tính năng này đều sử dụng được trên iOS cũng như Android.​
Không biết Google đã kích hoạt chức năng này từ lúc nào, và dựa vào nguyên lý nào để biết được đoạn đường đó có bị kẹt xe hay thông thoáng. Nhưng ít ra đây cũng là một công cụ có ích để tham khảo.​
Các bác dùng thử xem ứng dụng này có chính xác không nhé.​
View attachment 556956
Bật Menu "Traffic" trên ứng dụng Google Maps để xem tính năng.
View attachment 556953
View attachment 556954
View attachment 556955 Một số hình ảnh em chụp lại từ ứng dụng Google Maps trên điện thoại Android.​

Hình như offline rồi bác, google không cho nữa. 17/12/16

Tập Lái
11/5/09
17
7
3
Lúc mới có chức năng này báo nào cũng đăng hoành tráng, giờ ngủm rồi không ai nói gì

23/11/16
360
229
43
33
nếu đc như này thì tốt quá rồi các bác ạ, chứ như bên đức hôm nọ xem bác nào đi du lịch chia sẽ googlemasp bên họ còn hiện luôn đoạn đường nào lượng xe giao thông ra sao luôn các bác ạ, đúng là đất nước nhà người ta :)