Hạng D
14/6/05
1.590
3.932
113
Đồng Nai
RE: Chưng cất nhớt thải ---> dầu DO ???

Trích đoạn: tungrose

Trích đoạn: peace

Quy trình phản ứng thì em kg rỏ lắm nhưng % sản phẩm thu được sau khi chưng cất rất cao.
Nếu chưng cất 5000 lít nhớt thải thì thu lại khỏang 3000->4000 lít xăng và DO. Phần cặn còn lại thì lấy đem ra đốt lò.

Nhớt thải ra mà bác thu lại được nhiều thế kia à, chắc phải xin bác các số dt để tiện liên lạc quá.
Em theo dõi thấy nhớt thải công ty em bán có được bao nhiêu tiền đâu, bán cho công ty bác ngon ăn hơn nhiều, còn hợp tác với bác thì quá ngon, biết đâu lại thành công trình nghiên cứu thì quá sướng vì nhiên liệu dùng đốt lò tại các nhà máy của em hiện nay phải sử dụng rất nhiều.
Công ty bác có bán CP không để em đang ký mua 1 ít nhỉ

Kg phải công ty em pác à!
Em chỉ biết được chút chút vậy thôi, tỉ lệ thì phụ thuộc vào chất lượng nhớt thải.
Nhớt thải sau khi chưng cất thì kg còn bỏ gì hết, dầu??? thì bán, cặn còn lại thì lấy ra đốt lò luôn. Nhớt thải cty em bán cũng rẻ lắm nhưng chổ đó mua vô cao hơn nhiều. Có cho người đi thu gom, người lạ kg thể vào khu vực chưng cất.
Sản phẩm chưa chắc đã là dầu DO nhưng họ vẩn bán và pha trộn vào dầu DO, đó là vấn đề em muốn nêu ra và mong các pác chỉ giáo.
Lợi nhuận rất cao vì có người thuê em vào xem xét và vẽ lại để làm mà!!!!!!!!!!
Nhưng khó quá nên em bỏ cuộc lâu rùi.