Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
5/4/09
1.559
2.026
143
Em làm dự án Khu Đô Thị gần Thủ Thiêm thấy chất lượng CC Bình Khánh do Singapore thiết kế và Cosaco xây khá tốt nên mua 1 căn 51m2, lầu 11, view sông Sài Gòn (hướng ra ĐLĐT). Mua nhà giao hoàn thiện cơ bản, nên em có dịp thiết kế và trang trí khá nhiều, nội thất cao cấp không thiếu thứ gì (máy lạnh, máy giặt, kệ tivi, Tivi LCD, kệ bếp, tủ lạnh, sofa + tủ áo + giường + bàn ăn đều nhập khẩu). Mục tiêu là để cho thuê, và đã cho thuê được 7tr/tháng (có nội thất thiết bị), thuộc loại giá tốt nhất lô J, nhà E.

Sau đó vì công việc cần nên em lấy lại và về ở hơn 1 năm đến giờ. Nhìn chung dân cư đa số là công chức, dân tái định cư rất ít. Để xe máy tầng 1, xe hơi trên tầng 2 như bên Sing, có cả Audi, Infinity, Lesux...chắc của các lão nuôi chim. Đến giờ em vẫn thích khu này vì yên tĩnh, không khí trong lành, dân cư ổn định (trừ lô N nghe nói hơi phức tạp do gần khu nhà tạm cư). Tóm lại là khá tốt trong tầm giá 20tr/m2.

Căn của em định giá là 1tỷ3 (gồm toàn bộ nội thất và thiết bị như mới) - Thanh toán 600tr, còn 700tr trả góp 10 năm lãi suất 2%/năm (Hợp đồng Ủy quyền công chứng toàn phần). Nếu cần ra sổ thì đóng rụp 700tr là có sổ ngay trong vòng 15 ngày (có người bên DV Công Ích quận 2 làm thủ tục).

Số tiền thật sự bỏ ra mua căn 1 PN này (phần còn lại trả góp) chỉ 500tr xem ra khá ổn với ngân sách vừa phải và không có nhu cầu ra sổ như em, em mua để cho thuê và có chỗ ở cho công việc ngắn hạn, hết nhu cầu thì bán lại.

Bác nào thích mua về ở hoặc cho thuê giống như trường hợp em và không cần phải mua sắm thêm gì thì pm riêng tư vấn hướng dẫn cụ thể !

• Like
Reactions: banhmi
Ve Chai SG
6/7/09
701
39.390
93
HCM
Oh,vậy bác Binharch ơ cùng lầu,lô em luôn.em ở 11.9,căn góc nhà D,Lô J.nhưng em hiện đang cho thuê rồi.bác cho thuê giá tốt quá,căn góc của em 66m2 có nội thất TB cũng chỉ có 6,8tr thôi.cũng đã nghĩ là có thể bán nhưng thấy bán thì chẳng mua đâu hơn được.

Túm lại,nếu pháp lý mà cứ lăn tăn thì em xin các bác đừng ngó tới BK.Còn không thì thẳng tiến.

Hạng D
5/4/09
1.559
2.026
143
Meobo nói:
Oh,vậy bác Binharch ơ cùng lầu,lô em luôn.em ở 11.9,căn góc nhà D,Lô J.nhưng em hiện đang cho thuê rồi.bác cho thuê giá tốt quá,căn góc của em 66m2 có nội thất TB cũng chỉ có 6,8tr thôi.cũng đã nghĩ là có thể bán nhưng thấy bán thì chẳng mua đâu hơn được.

Túm lại,nếu pháp lý mà cứ lăn tăn thì em xin các bác đừng ngó tới BK.Còn không thì thẳng tiến.
Căn của em cùng lầu 11, nhà E, làm nội thất và đầy đủ đồ dùng, nên cho bọn Tây nó thuê thích lắm, 7tr mà nó ở dơ, phá quá nên lấy lại !

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: sakutara
Hạng B2
10/6/10
152
121
43
Meobo nói:

Là sao vậy bác? Pháp lý chưa có à?

Hạng B2
27/5/13
358
1.891
93
Nghe các bác đánh giá chất lượng em nó tốt mình cũng thích, nhìn ảnh cũng thấy hoành tráng. Nhưng với tình trạng pháp lý như quy định mới của TP thì phải chờ xem sao

Hạng F
29/8/07
8.017
26.361
113
Mấy bác nên xem lại nhé. Chỉ bác nào muốn trả góp mới lăn tăn vụ pháp lý. Còn mua mua trả đứt có 2 phương án:
1. Tìm căn có sổ hồng rồi (rất, rất nhiều)
2. Khi mua cùng chủ cũ trả hết tiền để bên quận ra tên chủ cũ, sau đó chủ cũ sang tên cho mình.
Nếu các bác chứng minh được thu nhập thì giờ vay ngân hàng dễ, lãi suất cũng ok. Cứ kiếm căn có sổ rồi bỏ bank vay bằng tên mình cho chắc. Dính vào mấy anh TĐC mệt lắm. Gặp người tử tế thì OK (em từng mua người tử tế), còn gặp phường ba trợn thì ôm hận (đứa em em mua, cứ 1-2 tháng nó lại tới xin tiền đi thăm nuôi thằng chồng trong tù để nó mau mãn hạn tù nó ký giấy cho. Ặc ặc).

Hạng B2
27/5/13
358
1.891
93
manchestervn nói:
Mấy bác nên xem lại nhé. Chỉ bác nào muốn trả góp mới lăn tăn vụ pháp lý. Còn mua mua trả đứt có 2 phương án:
2. Khi mua cùng chủ cũ trả hết tiền để bên quận ra tên chủ cũ, sau đó chủ cũ sang tên cho mình.
Nếu các bác chứng minh được thu nhập thì giờ vay ngân hàng dễ, lãi suất cũng ok. Cứ kiếm căn có sổ rồi bỏ bank vay bằng tên mình cho chắc. Dính vào mấy anh TĐC mệt lắm. Gặp người tử tế thì OK (em từng mua người tử tế), còn gặp phường ba trợn thì ôm hận (đứa em em mua, cứ 1-2 tháng nó lại tới xin tiền đi thăm nuôi thằng chồng trong tù để nó mau mãn hạn tù nó ký giấy cho. Ặc ặc).
Kiếm căn có sổ hồng rồi thì chắc ăn hơn. Nhưng mình cũng vẫn lo là Quận sẽ làm khó khi sang tên sổ hồng và làm hộ khẩu
Thanks bác Manchester

Hạng D
5/4/09
1.559
2.026
143
Xe Đạp nói:
Meobo nói:

Là sao vậy bác? Pháp lý chưa có à?

Pháp lý có rồi bác, rất rõ ràng, khác với căn hộ thương mại, phải hiẻu rõ mới mua được.

Hạng D
5/4/09
1.559
2.026
143
vuongit nói:
manchestervn nói:
Kiếm căn có sổ hồng rồi thì chắc ăn hơn. Nhưng mình cũng vẫn lo là Quận sẽ làm khó khi sang tên sổ hồng và làm hộ khẩu 
Thanks bác Manchester

Xưa kia em cũng nghĩ như vậy, loay hoay cuối cùng không mua đc gì với số tiền ít ỏi.

Hạng F
29/8/07
8.017
26.361
113
vuongit nói:
manchestervn nói:
Thanks bác Manchester
Nếu tìm căn có sổ hồng rồi thì đâu có gì để bàn nữa bác. Cứ mang sổ ra phòng công chứng mà mua bán thôi.
Còn dạng chưa có sổ thì trước em cũng mua dạng ủy quyền. 1 năm sau chủ sang tên chủ mới thì ra phòng công chứng ký rẹt rẹt trong vòng 1 nốt nhạc.

Status
Không mở trả lời sau này.