Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
15/3/14
45
20
8
Em xin mạn phép lập topic này để chưng cầu ý kiến các bác về những thủ tục pháp lý, môi trường sống của các căn hộ TĐC nói chung và chung cư Bình Khánh nói riêng. Mong các bác góp ý hết mình về những thủ tục mua bán để mọi người có thêm kinh nghiệm với loại hình này. Em nghĩ nếu thông suốt hết thì đây là lợi thế rất tốt trong việc tìm một căn chung cư giá cả phải chăng cho các cặp vợ chồng trẻ hoặc những ai thu nhập vừa phải.

Tập Lái
3/3/13
12
111
28
cũng không ngon ăn đâu bác ạ, mình thuê ở đây 1 năm rồi, cuối cùng cũng phải gắng mua ở chỗ khác đắt hơn nhưng đỡ nhức đầu vụ thủ tục.
Còn môi trường sống thì ở đây quá tiện, thoáng mát, dù vấn đề vệ sinh chưa đạt mức tốt (lâu lâu thang máy hơi dơ)

Ve Chai SG
6/7/09
701
39.390
93
HCM
Thang máy:đúng,còn dơ....nhưng hỏi thử với tình trạng cả hơn năm hoạt động chưa thu phí quản lý thì như vậy cũng chưa quá đáng lắm.có ngại là 1 số đồng chí Nikolai của mấy hộ TẠM CƯ-mấy bác nhớ nhé,chứ không phải TÁI ĐỊNH CƯ đâu..bóc hết phím trong thang máy.mãi sau bên KONE mới qua thay.:(

Chất lượng:em ở vài chung cư rồi,khoan bê tông bắt mấy cái giá,ráp máy lạnh...thấy kết cấu,tường BK có vẻ khá nếu ở tầm tiền này.có điều trần hành lang là trần rời,nên dễ bay và xỉn màu.bồn cầu bên này Inax tuy vậy mà cũng còn hơn Park Spring.bên đó chỉ dám xài 108 thôi.mã hàng tệ nhất của Inax.:D

Thiết kế:em ở căn góc nên có thể chưa biết hết.nhưng rât hài lòng với 66.1m2 mà tái định cư làm được như vậy.

Tiện ích: còn hơi xa và vắng,chợ BK thì cũng đủ để mua đồ ăn bình thường.quan 1 nhậu thì ra Trần Não thì vô tư.nếu công viên,nhà trẻ,trường cấp 1 thì có đủ.chất lượng thì con em chưa học nên em chưa dám nói,nhưng trường mới xây nên cơ sở vật chất nhìn trên cao xuống thấy cũng không tệ.

Pháp lý:đây là lý do chính mà ai cũng ngại,ngoài lý do này ra nếu liều như em thì sẽ chọn BK là lựa chọn của mình.

Last edited by a moderator:
Hạng B1
11/5/10
74
6
8
badamgia.com
Em đang định mua Bình Khánh dạng trả góp, bác Meobo chia sẻ kinh nghiệm cho em với, giấy tờ gồm những loại nào bác, cái nào có công chứng, cái nào không vậy bác?

Last edited by a moderator:
Tập Lái
15/3/14
45
20
8
Meobo nói:
Thang máy:đúng,còn dơ....nhưng hỏi thử với tình trạng cả hơn năm hoạt động chưa thu phí quản lý thì như vậy cũng chưa quá đáng lắm.có ngại là 1 số đồng chí Nikolai của mấy hộ TẠM CƯ-mấy bác nhớ nhé,chứ không phải TÁI ĐỊNH CƯ đâu..bóc hết phím trong thang máy.mãi sau bên KONE mới qua thay.:(

Chất lượng:em ở vài chung cư rồi,khoan bê tông bắt mấy cái giá,ráp máy lạnh...thấy kết cấu,tường BK có vẻ khá nếu ở tầm tiền này.có điều trần hành lang là trần rời,nên dễ bay và xỉn màu.bồn cầu bên này Inax tuy vậy mà cũng còn hơn Park Spring.bên đó chỉ dám xài 108 thôi.mã hàng tệ nhất của Inax.:D

Thiết kế:em ở căn góc nên có thể chưa biết hết.nhưng rât hài lòng với 66.1m2 mà tái định cư làm được như vậy.

Tiện ích: còn hơi xa và vắng,chợ BK thì cũng đủ để mua đồ ăn bình thường.quan 1 nhậu thì ra Trần Não thì vô tư.nếu công viên,nhà trẻ,trường cấp 1 thì có đủ.chất lượng thì con em chưa học nên em chưa dám nói,nhưng trường mới xây nên cơ sở vật chất nhìn trên cao xuống thấy cũng không tệ.

Pháp lý:đây là lý do chính mà ai cũng ngại,ngoài lý do này ra nếu liều như em thì sẽ chọn BK là lựa chọn của mình.

Em cũng như bác, xem kỹ các thứ liên quan rồi. giờ chỉ đang lăn tăn vấn đề pháp lý. Nhưng mấy cái hợp đồng ủy quyền và di chúc phải thêm một số điều khoản nữa thì mới chắc như bắp. Mà bác Meobo cho em hỏi giá tầm 1 tỉ 350 cho căn góc thì có mắc ko?

Hạng B2
5/5/08
385
103
43
Xì Phố
[font="tahoma,arial,helvetica,sans-serif"]BK cũng đang trong tầm ngắm của em. Bác nào nào có góp ý hay cứ đưa lên cho mọi người tham khảo.[/font]

Hạng B2
6/11/12
234
898
93
44
vung tau
www.otosaigon.com
em đi Sing cũng nhiều, chung cư Bình Khánh được thiết kế theo phong cách Sing, rất giống các căn hộ nhà nước bán cho người dân Sinh (hay gọi là HDB). Nhìn thiết kế em nó là em rất thích, chỉ tiếc là khi bàn giao cho Xí nghiêp Nhà & Chợ (thuộc Cty TNHH Công Ích Quận 2) quản lý quá kém nên mất điểm nhiều. Em thấy nếu mua căn nào có sổ hồng rồi thì ok, dần dần bầu ra Ban quản trị thì chắc tình hình sẽ tốt dần lên.

Với cụm chung cư được quy hoạch đồng bộ hoàn chỉnh, lại gần trung tâm Tp, nếu pháp lý ok nữa thì rất đáng để suy nghĩ để định cư.

Hạng B2
6/11/12
234
898
93
44
vung tau
www.otosaigon.com
Tháng 9-2014: giải quyết dứt điểm tái định cư cho dân Thủ Thiêm
TTO - Văn phòng UBND TP.HCM truyền đạt ý kiến của Chủ tịch UBND TP.HCM Lê Hoàng Quân đến tháng 9-2014 sẽ giải quyết dứt điểm việc bố trí quỹ nhà tái định cư (TĐC) cho các hộ dân trong khu đô thị mới Thủ Thiêm.
Chủ trương của UBND TP là chuẩn bị đầy đủ quỹ nhà, đất để tái bố trí cho tất cả hộ dân bị ảnh hưởng trong dự án khu đô thị mới Thủ Thiêm, kể cả các trường hợp không đủ điều kiện TĐC nhưng không còn nơi ở khác. Các khu TĐC phải bảo đảm chất lượng công trình, đồng bộ hạ tầng kỹ thuật và hạ tầng xã hội, đáp ứng yêu cầu của một khu TĐC kiểu mẫu nhằm nâng cao chất lượng cuộc sống của người dân.
Quận ủy và UBND quận 2 tăng cường vận động, tuyên truyền, thuyết phục người dân không nên bán nhà TĐC được bố trí, đồng thời nói rõ nếu người dân bán nhà TĐC thì sau này sẽ không được hưởng thêm chính sách ưu đãi nữa. UBND quận 2 xây dựng quy chế quản lý chung cư chặt chẽ, không để xảy ra tình trạng mua bán, sang nhượng nhà TĐC, không cấp giấy chủ quyền và đăng ký hộ khẩu cho người mua lại nhà TĐC.

Tập Lái
3/6/13
31
11
3
Các bác tham khảo thêm thông tin mới về vụ TĐC khu vực Quận 2..

Tập Lái
2/11/13
3
0
1
Cái này mới quan trọng né ...."UBND quận 2 xây dựng quy chế quản lý chung cư chặt chẽ, không để xảy ra tình trạng mua bán, sang nhượng nhà TĐC, không cấp giấy chủ quyền và đăng ký hộ khẩu cho người mua lại nhà TĐC."
Không cấp giấy chủ quyền và đăng ký hộ khẩu thì căng quá !

Status
Không mở trả lời sau này.