Tư Vấn Đầu Tư Chung cư đáng sống

Hạng B2
22/4/18
128
142
43
Somewhere on Earth!
sala làm đẹp mà cũng buồn và vắng
đi qua an phú,song hành
má ơi nó nhộn nhịn ồn ào gì đâu á
còn câu hỏi của chủ thớt
bạn tui ở vcpark nè.nó bị f0 (cách đây 1 tháng) ,call qua vinmec , vinmec ko cho nó qua =)) mặc dù ở building landmark plus kế bên vinmec luôn =)) kêuở trong phòng khi nào triệu chứng nặng thì call lên cho chính quyền.đừng qua bên nó =))
Đúng rồi, vụ này là 1 phần do cq ko cho các cơ sở y tế tư nhân được chữa covid mà bác. Vụ này một phần Vinmec cũng ko muốn chưa và lý do cq nữa.

Hehe, còn em thì ko thích nhộn nhịp chỗ ở, chỗ làm nhộn nhịp thì ok.

Hạng D
30/9/19
1.498
5.146
113
Santa Ana
sala làm đẹp mà cũng buồn và vắng
đi qua an phú,song hành
má ơi nó nhộn nhịn ồn ào gì đâu á
còn câu hỏi của chủ thớt
bạn tui ở vcpark nè.nó bị f0 (cách đây 1 tháng) ,call qua vinmec , vinmec ko cho nó qua =)) mặc dù ở building landmark plus kế bên vinmec luôn =)) kêuở trong phòng khi nào triệu chứng nặng thì call lên cho chính quyền.đừng qua bên nó =))
Sala tính ra vậy mà lại hay bác ạ, vắng vẻ yên tĩnh nhưng vẫn sát vách 1 thằng ồn ào náo nhiệt như An Phú, Song Hành (thật ra nó sát vách Q1 nữa mới đáng nói), khi nào cần ăn chơi nhảy múa thì chạy vài phút ra bên kia, xong rồi thì về nhà để tận hưởng sự tĩnh lặng nó sướng hơn là ở trong lòng mấy khu ồn ào cả ngày chứ :D

Hạng B2
16/10/16
221
292
63
Sala tính ra vậy mà lại hay bác ạ, vắng vẻ yên tĩnh nhưng vẫn sát vách 1 thằng ồn ào náo nhiệt như An Phú, Song Hành (thật ra nó sát vách Q1 nữa mới đáng nói), khi nào cần ăn chơi nhảy múa thì chạy vài phút ra bên kia, xong rồi thì về nhà để tận hưởng sự tĩnh lặng nó sướng hơn là ở trong lòng mấy khu ồn ào cả ngày chứ :D
Chính xác cái này phải tính là điểm cộng của khu đáng sống, vừa yên tĩnh trong lành lại gần trung tâm và các khu ăn chơi. Muốn đi đâu cũng gần mà không phải chịu sự xô bồ ồn ào của khu trung tâm. Mà tính ra Sala nó rộng nên nhìn vắng thôi, chứ các shophouse ở dưới cũng sáng đèn nhiều và đầy đủ các dịch vụ rồi.

Hạng B2
25/12/10
295
2.774
93
Bây h budget tầm 7,5 tỷ muốn kiếm 1 căn 3PN diện tích tầm 130-140m2 vòng vòng khu q2 thì dự án này là hợp lý nhất vậy các bác

Hạng D
29/3/17
2.949
9.296
143
Bây h budget tầm 7,5 tỷ muốn kiếm 1 căn 3PN diện tích tầm 130-140m2 vòng vòng khu q2 thì dự án này là hợp lý nhất vậy các bác
Giá đó diện tích đó chắc ko có.

110m2 đổ xuống thì nhiều.

Hạng C
10/7/13
519
270
63
The Vista An phú em thấy rao trên trang batdongsan căn 3PN 150m2 giá 6.6 tỷ. Bên Catavil An Phú em thấy rao căn 125m2 3PN khoảng 6.2-6.5 tỷ. Không thì bác qua khu Vista Verde, Feliz xem thêm.

• Like
Reactions: teoteo12
Hạng B2
6/8/20
249
700
93
37
đúng đó bác. Ở thì yên tĩnh, muốn nhộn nhịp nhích cái mông chưa đến 5' là quẹo lựa. Thích bù khú 100 phần trăm thì Trần Não, thích quán gia đình thì song hành, thích kiểu tây thì thảo điền, thì bar club thì quận 1. Đi taxi tầm 50k quẹo lựa. Cứ thấy mọi người chê kiểu cũ, kiểu buồn... nhưng tính ra value for money thì nó là đỉnh. So ra kiểu Feliz, Diamond Islands, nhóm TML xa hơn nhiều, thậm chí như Feliz xa lòi họng mà giá same same thậm chí nhỉnh hơn. Đi taxi từ TML sang thảo điền 150k, lol. Em mà được quyết (nhà em có nóc), nếu phải lựa chung cư thì sala 100% là top choice (cùng với 1 vài căn khác bên cụm thảo điền).

Hạng D
30/9/19
1.498
5.146
113
Santa Ana
đúng đó bác. Ở thì yên tĩnh, muốn nhộn nhịp nhích cái mông chưa đến 5' là quẹo lựa. Thích bù khú 100 phần trăm thì Trần Não, thích quán gia đình thì song hành, thích kiểu tây thì thảo điền, thì bar club thì quận 1. Đi taxi tầm 50k quẹo lựa. Cứ thấy mọi người chê kiểu cũ, kiểu buồn... nhưng tính ra value for money thì nó là đỉnh. So ra kiểu Feliz, Diamond Islands, nhóm TML xa hơn nhiều, thậm chí như Feliz xa lòi họng mà giá same same thậm chí nhỉnh hơn. Đi taxi từ TML sang thảo điền 150k, lol. Em mà được quyết (nhà em có nóc), nếu phải lựa chung cư thì sala 100% là top choice (cùng với 1 vài căn khác bên cụm thảo điền).
Công nhận em nhìn đi nhìn lại thì bên Thủ Thiêm vẫn quá ngon, như cụ Chuẩn Mỹ bảo kiếm được mấy căn Sadora 88m2 tầm 5t8 full nội thất thì quá ổn, vẫn còn dư địa tăng giá (bọn chung cư mới xung quanh trên 100tr/m2 hết rồi), môi trường sống tốt, thuận tiện di chuyển.

Hạng C
11/3/16
907
1.253
93
32
ko có gì ngon hay ko ngon
phản ánh vào giá hết rồi
chỉ là phù hợp với nhu cầu của mình ko thôi
ngon,nhiều ng chọn ắt giá sẽ cao hơn mặt bằng khu vực

the vista the cantavil bác kia trả lời .cũng oke nhưng dự án rất lâu rồi .vài năm nữa thanh khoản khó hơn mấy chỗ khác.

• Like
Reactions: Misa85