Tư Vấn Đầu Tư Chung cư đáng sống

Hạng B2
22/4/18
128
142
43
Somewhere on Earth!
ko có gì ngon hay ko ngon
phản ánh vào giá hết rồi
chỉ là phù hợp với nhu cầu của mình ko thôi
ngon,nhiều ng chọn ắt giá sẽ cao hơn mặt bằng khu vực

the vista the cantavil bác kia trả lời .cũng oke nhưng dự án rất lâu rồi .vài năm nữa thanh khoản khó hơn mấy chỗ khác.
Giá bđs ở SG đang đi trước thu nhập của người dân khoảng 5 năm. Phần lớn tay to hay còn gọi là lái đang đầu cơ tích trữ bds và nắm đến 80% quỹ đất, đất nền...nên dự là giá khó xuống trừ khi khủng hoảng như 2007.

Hoặc VN đi theo con đường như Chị Na đang làm, thì lúc đó dân với mức thu nhập trung bình khá mới có cơ hội sở hữu đất nền ở SG mà không phải vay quá nhiều.

• Like
Reactions: phumyvt
Hạng B2
25/12/10
298
2.809
93
The Vista An phú em thấy rao trên trang batdongsan căn 3PN 150m2 giá 6.6 tỷ. Bên Catavil An Phú em thấy rao căn 125m2 3PN khoảng 6.2-6.5 tỷ. Không thì bác qua khu Vista Verde, Feliz xem thêm.
Tks bác. The Vista thì khu cũng hơi cũ rồi em cũng lăn tăn vs đường đi vào cũng ko thuận lắm. Em đang nghiên cứu bên Vista Verde xem như thế nào

• Like
Reactions: newman2013
Hạng C
11/3/16
907
1.254
93
32
dữ vậy luôn hả bác, có giá này ko bác =))))
đã nói là ngộp thì giảm 500/ 8 tỷ. quá bình thường luôn ạ
thời buổi dịch bệnh đâu phải muốn bán căn hộ 8 tỷ là bán ngay dc.mà lãi ngân hàng thì báo từng tháng
nhưng hàng ngộp bác ít gặp lắm

vào mấy page mua bán của chung cư đó,có khi admin còn ko cho đăng bài mấy thành viên bán giá ngộp.
Hoặc sàn đó có giá ngộp nhưng báo lại cho bác giá chỉ hơi ngộp thôi.lời nhiều hơn :D
Bác vào the estella thuê ở mấy tháng canh hàng đi là vừa :D

• Like
Reactions: fireprince
Hạng B2
6/8/20
249
700
93
37
Tks bác. The Vista thì khu cũng hơi cũ rồi em cũng lăn tăn vs đường đi vào cũng ko thuận lắm. Em đang nghiên cứu bên Vista Verde xem như thế nào
Em thấy người VN lăn tăn chuyện cũ mới thật, Vista mấy bạn em bên Nhật, Mẽo, Âu về đều là top choice hết. Tuy đường vào hơi kém nhưng nó chỉ 1 đoạn. Về facilities, view... đều là xứng đáng là rẻ nhất trong khu vực. Chưa kể metro mà chạy nữa thì thật sự quá ổn. Chỉ 1 vde là không nên mua view xa lộ vì ồn lắm, em lên nhà bạn tầng 10, khi xe công chạy mà nghe rầm rầm

Còn cụm Verde và Feliz, em nói thật là overpriced quá mức do chung quanh thật sự quá thiếu dịch vụ. Em không biết ai sao, chứ em mà đã chui vào chuồn cu thì nó phải tiện. đánh đổi việc có căn nhà phố thì lí do duy nhất là nó phải tiện.

Hạng B2
25/12/10
298
2.809
93
Em thấy người VN lăn tăn chuyện cũ mới thật, Vista mấy bạn em bên Nhật, Mẽo, Âu về đều là top choice hết. Tuy đường vào hơi kém nhưng nó chỉ 1 đoạn. Về facilities, view... đều là xứng đáng là rẻ nhất trong khu vực. Chưa kể metro mà chạy nữa thì thật sự quá ổn. Chỉ 1 vde là không nên mua view xa lộ vì ồn lắm, em lên nhà bạn tầng 10, khi xe công chạy mà nghe rầm rầm

Còn cụm Verde và Feliz, em nói thật là overpriced quá mức do chung quanh thật sự quá thiếu dịch vụ. Em không biết ai sao, chứ em mà đã chui vào chuồn cu thì nó phải tiện. đánh đổi việc có căn nhà phố thì lí do duy nhất là nó phải tiện.
bạn anh toàn expats có housing allowances và họ chỉ thuê thôi nên chỗ nào thuận tiện và nhiều tiện ích họ chọn thôi anh. Em đi mua nên phải lăn tăn và đắn đo nhiều vấn đề lắm.
Vista thì view xa lộ 2 tháp ngoài bán rẻ hơn cả 500tr so với mấy căn view hồ bơi nhưng cũng khó bán do tiếng ồn xe ngày đêm như anh nói đó

• Like
Reactions: nthieu and Hako_Le