Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
24/5/11
173
679
123
em nghe nói cái chợ Thanh Đa đối diện cũng thuộc diện giải tỏa và có thằng nào đầu tư xây văn phòng và chung cư ở cái chợ đó, có bác nào biết thông tin gì ko

Tập Lái
30/5/14
0
2
2
33
em nghe nói cái chợ Thanh Đa đối diện cũng thuộc diện giải tỏa và có thằng nào đầu tư xây văn phòng và chung cư ở cái chợ đó, có bác nào biết thông tin gì ko
Khi chung cư Thanh Da theo quy hoach se được di dời nhường chỗ cho các dự án chung cư mới y hệt như tổ hợp khu chung cư quận 2, còn các công trình công cộng thì sẽ được cải tạo và nâng cấp .Nhưng câu hỏi bất hủ là KHI NÀO ;))

Tập Lái
30/5/14
0
2
2
33
Ờ, em hôm nay lại có việc ghé vô đây 1 tẹo, nhìn kỹ hơn để báo cáo lại.

- Ông nào bảo nó ốp đá mặt tiền thì làm ơn điều chỉnh lại 1 tí. Cái này thì chỉ có ốp đá đỏ Bình Định nhõn cái tầng trệt thôi nhoen. Toàn bộ tường tầng các tầng trên toàn bộ chơi sơn nước màu trắng, màu đỏ, màu hồng. Hiện nay đá đỏ tầng trệt thì phình phường. Chỉ toàn bộ sơn nước thì nhìn kỹ vẫn còn loang lổ và đang có chiều hướng xuống cấp.

- Nội thất bên trong ốp đá thì cũng chỉ là mỗi sảnh tầng trệt chơi đá Marble. Cái này nhìn vào là biết đá nhập của IBS gia công ( và cũng chỉ có mỗi tầng trệt) đá lát sảnh thì cũng chỉ là đá Bình Định thường.

- Hệ curtain wall thì cũng ở mức trung bình khá thôi. Trang thiết bị thì cũng chỉ có trang bị khoá từ kết hợp với hệ thống thông báo trung tâm ( dù hiện nay chỉ xài được mỗi cái khoá từ chứ còn cái kia thì vẫn thông báo mồm) - Cái này của Hàng Xẻng, chắc thừa kế từ bên Văn Thánh qua.
Bên ngoài thì tầm thường nhưng vào bên trong thì nhiều khách bảo thoáng,đẹp, sang bác ạ. Còn hệ thống khóa ấy gọi là Access Control, cái này coi trong phim Hàn Xẻng thấy hoài, cái này rất hay, đừng từ dưới bấm gọi ở trên nhận người quen bấm mở thì cửa dưới mới mở, không sợ vào 1 ngày đẹp trời có người đến thăm mang can dầu ăn theo vào đòi.....nhé :D :D. Tóm lại điểm mạnh của căn hộ này vẫn là vị trí view và thiết kế + nội thất tốt, bỏ qua sự khó khăn về vẻ bề ngoài và khuôn viên thì là nơi đáng sống

Hạng B2
10/8/11
193
173
63
Ho Chi Minh City
giuongbaby.com
Em thấy ở đây cũng ổn mà, cái khó nhất là mấy thằng BV, mấy ổng ko cho ai lơ tơ mơ vào tham quan đâu, em thi công ở đây suốt mà mấy ảnh đều ở đi đâu, làm gì, làm nhà cho ai bla bla... mệt chết luôn.
À em quảng cáo tí xíu. Bên CĐT Thanh Yến đặt em mấy cái tủ giày và tủ âm tường cho các Phòng, nếu bác nào mở tủ ra thấy cái bản lề có in chữ CATDANG thì đó là bên em cung cấp ạ, nếu ai đã sử dụng rồi mà có lỗi phải gì thì cũng báo lại bên em để khắc phục ạ.
Em vừa thi công trọn gói vài căn bên này, tiện thể bác nào có nhu cầu decor nội thất thì em gửi qua tham khảo luôn :)

• Like
Reactions: danhtran2610
Status
Không mở trả lời sau này.