• Total voters
    36
Hạng D
21/10/08
3.646
70.659
113
Miền Không Xác Định
Re:Hà Lan - Tậy Ban NHa -->> Theo Mani hay Paul

Đúng là mê tín đang trở nên thịnh hành khắp nơi!:p Có cảm giác như TBN vô địch là nhờ "Thầy" Paul phán rồi. Thế nhưng, có 1 người thầy thật sự đã đưa TBN lên trang sử vàng của bóng đá mà ít người nhắc tới: Del Bosque
Ông già có gương mặt đôn hậu chưa bao giờ được đánh giá cao trong dư luận. Cho dù về thành tích thì ngay cả những HLV hot nhất hiện nay cũng phải thèm rỏ dãi:D - Bởi họ còn lâu mới theo kịp. Người ta bảo rằng Ông thiếu cá tính, chiến thuật không rõ ràng, luôn may mắn, chỉ là con rối...Em nhớ có 1 "giai thoại" về vai trò của Del Bosque ở Real Madrid: giới hâm mộ xếp công lao của nhân sự CLB khi vô địch cúp C1 năm 2000 thì Del Bosque đứng ở vị trí thứ...92 trong tổng số 94 biên chế - tức là chỉ trên 2 bác giữ xe ở gara!:D. Phóng viên hỏi Steve Mc Manama là các anh tập chiến thuật như thế nào? Steve trả lời: Có chiến thuật gì đâu!....
Cho nên từ cấp CLB cho đến đội tuyển, khi đạt vinh quang không mấy ai nhắc đến Ông già này.

O.S.P.D
12/6/07
553
2
0
Thôn Đoài
enh_uong nói:
truongthon nói:
Xứng đáng các bác nhỉ:)
Chúc các bác ngủ ngon, từ mai chả có gì để thức rùi. G9!

Cả đêm qua trong thớt bác nói đúng một câu, giờ sáng rực bác lại chúc anh em ngủ ngon :D

Hihi, hôm qua mạng khu em bị tèo,đang chúc các bác ngủ ngon thì tèo,,,, chắc sáng nay tới VP em Ri phờ rét lại thế là chúc luôn :D