Hạng B1
29/1/15
59
718
83
37
Riêng con VPB là lỗ 8,2% bác, em bán hết hàng rồi, chờ ngày nó xuống phục thù. Nhưng em mua liền VNS 13,1 rồi bán luôn 14,2 nên tổng tài khoản cũng chỉ lỗ chưa đến 2%. Giờ thì danh mục 5/6 dương, và tổng tài khoản đã về +1,69% rồi. Em ghi lại toàn bộ giao dịch từ ngày vô chứng khoán, bên mua, bên bán, con nào mà còn âm thì em gỡ gạc, lướt sóng gỡ cho hết âm thì thôi. Ngay cả mấy con như SKG, NT2 em mua từ hồi đỉnh mà giờ cũng đã dương hết rồi (và tất nhiên thoát luôn SKG rồi). Em còn âm MWG (-4,4%); VNM (-7%); VPB (-8,2%) và quyết tâm sẽ làm cho hết chỗ âm này. Giờ em dành hơn 40% tiền mặt để chờ mấy con này.
bác chơi lâu chưa bác, qua 2 tháng vừa rồi bác mất ít thế, ngưỡng mộ . e đang âm hơn 20% tk vì VPB đây, e chơi từ đầu năm, all in VPB.

Tập Lái
15/6/15
4
1.068
78
Riyadh, Saudi Arabia
bác chơi lâu chưa bác, qua 2 tháng vừa rồi bác mất ít thế, ngưỡng mộ . e đang âm hơn 20% tk vì VPB đây, e chơi từ đầu năm, all in VPB.

Em được gần 6 tháng rồi. Em cũng ham hố VPB (dựa trên mấy thông tin trên mạng, có cả otosaigon:)), mua hồi 64.5, nhưng mua mua bán bán liên tục nên giảm được phần nào thiệt hại. Ban đầu tỷ trọng có 6%, rồi cứ tăng mãi lên 15% (vì cứ giảm là mua) chứ không có nhiều lắm. Khi nào mà không mua được gì thì em mua VNS, rồi bán luôn nếu mua được, nên đỡ thiệt hại.

Hạng D
15/6/11
4.619
810
113
41
Sóng tăng sẽ kéo dài đến tuần sau không bác Chôn Nì ơi?

Hạng B1
18/8/15
58
2.397
83
Riêng con VPB là lỗ 8,2% bác, em bán hết hàng rồi, chờ ngày nó xuống phục thù. Nhưng em mua liền VNS 13,4 rồi bán luôn 14,2 nên tổng tài khoản cũng chỉ lỗ chưa đến 2%. Giờ thì danh mục 5/6 dương, và tổng tài khoản đã về +1,69% rồi. Em ghi lại toàn bộ giao dịch từ ngày vô chứng khoán, bên mua, bên bán, con nào mà còn âm thì em gỡ gạc, lướt sóng gỡ cho hết âm thì thôi. Ngay cả mấy con như SKG, NT2 em mua từ hồi đỉnh mà giờ cũng đã dương hết rồi (và tất nhiên thoát luôn SKG rồi). Em còn âm MWG (-4,4%); VNM (-7%); VPB (-8,2%) và quyết tâm sẽ làm cho hết chỗ âm này. Giờ em dành hơn 40% tiền mặt để chờ mấy con này.
Bác lướt lát hay quá.
Tổng tk dương là giỏi lắm!

Hạng B1
18/8/15
58
2.397
83
mai dự là đầu ngày xả cuối ngày lên nhẹ tiếp cỡ 985, EMA200 = 982 rồi mới hồi về 950-60. nếu mà quay đầu ngay thì lành ít dữ nhiều. Chứ chart vẫn down trend.
Anh John
Con POW mới lên sàn Upcom, thank khoản tốt Tây múc nhiều, PE PB đều rất thấp. Mua giữ lâu dài đầu tư giá trị có ổn không?

Hạng D
11/12/10
3.013
7.671
113
Riêng con VPB là lỗ 8,2% bác, em bán hết hàng rồi, chờ ngày nó xuống phục thù. Nhưng em mua liền VNS 13,4 rồi bán luôn 14,2 nên tổng tài khoản cũng chỉ lỗ chưa đến 2%. Giờ thì danh mục 5/6 dương, và tổng tài khoản đã về +1,69% rồi. Em ghi lại toàn bộ giao dịch từ ngày vô chứng khoán, bên mua, bên bán, con nào mà còn âm thì em gỡ gạc, lướt sóng gỡ cho hết âm thì thôi. Ngay cả mấy con như SKG, NT2 em mua từ hồi đỉnh mà giờ cũng đã dương hết rồi (và tất nhiên thoát luôn SKG rồi). Em còn âm MWG (-4,4%); VNM (-7%); VPB (-8,2%) và quyết tâm sẽ làm cho hết chỗ âm này. Giờ em dành hơn 40% tiền mặt để chờ mấy con này.
Đề nghị bác đêm nay mở thớt, Tháng 6 niềm vui lại về!
Bác là tiêu biểu của chứng sĩ, ngã chổ nào đứng lên chổ đó, đứng tốt không bị sụp!
Bác mở thớt để em noi theo!

Hạng F
2/3/14
12.226
128.052
113
Anh John
Con POW mới lên sàn Upcom, thank khoản tốt Tây múc nhiều, PE PB đều rất thấp. Mua giữ lâu dài đầu tư giá trị có ổn không?
Cũng được nhưng thấy bình thường. Mấy con điện nước pe trung bình ngành thấp, cỡ 9 là cao, không thì chỉ 7-8. Nhưng hpg giá 50 hơn chứ :D Con này với BSR thì đón game thoái vốn với game chuyển sàn thôi, có thể tăng nhiều vì lý do đó, chứ kinh doanh thì không quá hấp dẫn.

• Like
Reactions: Laicat