Tập Lái
21/4/16
6
114
28
Bữa trước em nhập ít FLC giá 7090, hàng vừa về lúc đó được +10% em bán ngay. Xong là giảm. Nói chung đã biết cảm giác lướt T+ là thế nào rùi. Con này em may mắn là chính. :)

Xin lỗi pác, cá nhân em thì cạch mặt con ROS và FLC. Lúc mới chơi chứng (đúng hơn là cuối năm 2016, đầu năm 2017) em nghe lời broker, nhập hàng 2 con này, thua chỏng vó ! Sau này có thời gian theo dõi tình hình kinh doanh, chỉ số tài chính thì vỡ lẽ là 2 con này thuộc dạng cổ phiếu đầu cơ nóng nên ko phù hợp với cá nhân em. Em chúc pác may mắn hơn em, đầu tư có lời mấy con này !

Hạng C
9/4/08
683
382
78
Bữa trước em nhập ít FLC giá 7090, hàng vừa về lúc đó được +10% em bán ngay. Xong là giảm. Nói chung đã biết cảm giác lướt T+ là thế nào rùi. Con này em may mắn là chính. :)
Bác nói không sai, Quỹ nó mua mấy tr em mua có 1k thì ngại gì, đợt sóng qua giá giảm khủng lắm rồi. Giảm nữa Bác Q lấy gì ăn, cuối năm phải lấy dạnh hiệu số 1 CK. Cứ thế mà chiến

• Like
Reactions: Tiger7x
Hạng C
29/1/16
598
6.645
93
Câu chuyện của các Kỹ nữ mang tên Penny bị oan
Chào các anh, bọn em có cùng tên gọi mà người đời hay gán cho cái tên là Penny. Nghĩ cũng tội bọn em lắm các anh à, số phận tụi em hết thời thì bị các cty ck nó đẩy ra đường thôi, ai dám cho các anh chơi margin nữa, nên tụi em càng xuống giá. Mấy má mì chăn dắt tụi em làm ăn bê bết quá, nên tụi em đành chấp nhận cho thiên hạ nói là hàng móc cống, giấy chùi, nghĩ mà đau lắm. Hết lợi dụng được tụi em, nhà chứa mang tên cty chứng khoán đẩy ra đường là chuyện tự nhiên, nhưng chính các anh lại làm cho tụi em tiếp tục tủi thân. Một thời các anh nâng tụi em như nâng trứng, hứng như hứng hoa, mà giờ đây các anh không thèm chơi tụi em nữa. Nào là cạch, từ, bỏ xa, dìm cho chết ôi thôi đủ loại từ ngữ nghe mà đau cả lòng.
Nếu các anh rảnh thì search google tìm cái tên mà tụi tây lông nó định nghĩ xem Penny là gì? Có phải trong đó các yếu tố để gọi một cp là penny là lâm vào tình trạng kiệt quệ tài chính, mất thanh khoản, vi phạm nhiều lần công bố thông tin, hay lỗ triền miên nhiều năm trời không vực dậy được... Đó, các anh thấy không, tụi em vẫn làm ăn có lãi mà, như một nhóm mang tên HQC, DLG, PPI, HHS, HAI, FIT, QCG, CCL, CLG...vẫn còn cái nét hấp dẫn mà. Các công ty ck nó quăng tụi em ra đường cũng chính vì các anh trước đây đã bán tháo khi nghe tin đồn tụi em bị bịnh này bịnh kia. Nhiều khi tụi anh một thời nâng nui em quá, nhiều anh theo quá nên lúc tụi anh bỏ tụi em đi thì giá tụi em tuột không phanh.
Nhưng các anh bỏ tụi em đi thì cũng có các anh khác nhận thức được giá trị tụi em mà ôm tụi em vào lúc giá tụi em đã gần sát đáy. Tụi em thấy cũng ấm áp phần nào vì thanh khoản tụi em cũng không hề tệ. Làm ăn không lỗ, không lừa ai, thực giá tụi em vẫn còn cao lắm do book value thừa nhận, có các công ty kiểm toán moi móc kiểm định đủ điều chứ có ai gạt các anh được đâu. Thế mà các anh vẫn bỏ đi. Một số anh muốn chơi tụi em tiếp tục thì lại muốn vay nợ margin. Các anh có phải tính toán quá không khi mà các anh chơi hàng rẻ, lại muốn mượn nợ má mì???
Các anh thấy không, nửa năm qua đi rồi, từ thời điểm đen tối nhất của tụi em khi giá 1 con bán không mua nổi bó ra muống, thì giờ đây tụi em đã bắt đầu đi lên và từ từ giá trị cũng được nâng lên dần. Bước đầu tụi em đã làm cho nhiều anh có cảm giác sung sướng bởi các anh ấy có công dung dưỡng tụi em. Có những trường hợp đặc biệt như con QCG thì không nói, nó vụt từ con penny nay đã trỏ thành hoa hậu được các anh săn lùng. Và rốt cuộc khi các anh không thỏa mãn, các anh lại đẩy nó ra xa. Nhưng những gì nó mang lại cho môt số anh ôm nó lại đầu tiên cũng không hề nhỏ. Có những câu chuyện cũng có thể đi như con QCG nhưng có lẽ các anh sẽ không sướng được tê người như các bác ôm QCG đâu. Khi tụi em rũ bùn đứng dậy, các anh lại chú ý, quay sang các bác đã ôm em trước hỏi chơi có sướng không? Thiệt là các anh ích kỹ quá, các anh cứ đo giá trị tăng tên là biết rồi. Nhiều bài báo cũng đã phân tích khá kỹ cái sung sướng khi chơi hàng penny kia mà. Hiện tại, hai sàn còn nhiều con penny khác nữa, nhưng mỗi con có mỗi câu chuyên và nỗi buồn riêng. Cũng nói thật tụi anh biết nhiều con bạn tụi em đang mang bệnh rất nặng cần nhiều phương thuốc chưa mới có thể lao lên với thị trường được các anh ạ. Nhưng nếu cố tìm, các anh cũng chọn được cho mình một vài con penny đã có phát đồ điều trị rõ ràng các anh nhé.
Khá nhiều câu chuyện bọn penny tụi em được lột xác, các anh quay trở lại quan tâm thì không hẳn là muộn, bởi tụi em sẽ có những thay đổi nhanh chóng, nhưng phải chờ bằng quý bằng năm. Nếu các anh cứ nghĩ trong đầu muốn chơi mà được sướng liền thì các anh cần cẩn thận. Điều này tụi em nói thật tình chư không khéo các anh lại chửi.
Vậy đi các anh nhé, tụi em biết rằng với định kiến của xứ mình tụi em mà chưa lên cận 10k và chưa được các nhà chứa thu nạp và cho các anh vay nợ lại để chơi thì tụi em vẫn bị coi như con hủi. Tụi em tự tin rằng do tụi em không lỗ, khối lượng các anh tham gia chơi tụi em vẫn cao, kế hoạch kinh doanh tốt thì tụi em không phải là hàng penny như các anh nghĩ...

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
22/6/08
1.017
789
113
Có khả năng PPI sẽ đạt chuỗi tăng giá như CCL nhé, lí do
- Chưa có 1 một sóng nào trừ mấy phiên gần đây
- Cp trong ngành BĐS và XD hạ tầng, đang được đu sóng chung và các chính sách thúc đẩy tăng trưởng
- Cty có kế hoạch tái cấu trúc rõ ràng, quỹ đất rất lớn
- Số lượng cổ phiếu khớp lệnh chỉ vài trăn nghìn cp/phiên,
- Kế hoạch DT, LN, cổ tức tốt....

Ai mới theo chân mình bỏ vốn vô lần đầu con này thì nay cũng lãi 20% rồi, muốn hưởng thành quả thì chốt lời không bao giờ sai. Còn tim không yếu thì chịu chờ đợi vài phiên nữa. Nếu mai ce nữa thì có khả năng giống CCL

Chỉ sau 1h mở cửa, lệnh đua mua trần đã đạt 1,2tr/ 320k khớp lệnh. Trong thớt này hình như có bác @Carforrent và bác @khoaitaySG là nắm PPI > 100k
Nhờ bác Cọp mà em thắng con PPI kha khá rồi. Em mua nhiều lần nên bq 2.888 nên hiện tại là + 18%. Cảm ơn bác Cọp nhiều lắm.

• Like
Reactions: Tiger7x
Hạng C
29/1/16
598
6.645
93
AGR, em để đây chứ chưa kịp ngồi phân tích, các bác nên quan tâm nó, thương thì múc ôm vào.