adg confirmed
Hạng B1
18/6/11
59
966
113
Sài Gòng
Con penny hôm mình nói có khả năng ăn nhưng ai muốn thì inbox đó là WSS, một số bác inbox mình đã có nói hôm giá 4.2, nay CE mình chốt 4.7, nhưng có thể mai nó lên tiếp kiểu APS, AGR
Con WSS hôm anh trả lời em chỉ quan sát vì ít giao dịch bên HNX nên còn chần chừ. Nay đúng thật!

Hạng B2
10/8/09
405
67
28
Con WSS hôm anh trả lời em chỉ quan sát vì ít giao dịch bên HNX nên còn chần chừ. Nay đúng thật!
em giống bác, thấy khối lượng giao dịch ngày ít quá nên không vào.
phục bác Cọp săn tìm hàng thiệt.

• Like
Reactions: Tiger7x
Tập Lái
1/8/17
9
14
3
44
Em vừa mở 1 thread nhưng trùng với pác nên em dọn nhà sang đây
Tháng 8 là tháng lộc phát hay thất thoát đề phụ thuộc vào thông tin và 1 cái click. Em hy vọng, thread này là nơi để chia sẽ thông tin, giúp nhau tìm ra những mã cp "hoa hậu" để đầu tư và gặt hái thành quả. Ít thì cũng kiếm được con Iphone 8, không thì con SH...
Em bắt đầu tháng 8 này bằng danh mục các mã: BID, HQC, PPI, VND, và TDH
tèo hết lượt rồi còn đâu

Hạng C
29/1/16
598
6.645
93
em giống bác, thấy khối lượng giao dịch ngày ít quá nên không vào.
phục bác Cọp săn tìm hàng thiệt.
Thật sự chơi chứng khoán đôi lúc cảm giác nó đánh lừa mình. Chuyện khối lượng giao dịch là 1 loại đánh lừa như thế. Mình cũng biết vậy, nhưng qua thời gian theo dõi CLG, AGR, APS, PTL, UDC, CCL trước khi có các phiên CE thì khối lượng cũng ít giống WSS, cái quan trọng là dự đoán khi nào nó tăng, khi nào sẽ hút dòng tiền, các thông tin hổ trợ tại thời điểm xem xét có gì đặc biệt...và phải chấp nhận vô nằm chờ....sóng thì sẽ có ăn....
Trường hợp WSS thông tin hổ trợ là LNQ2 quá tốt, lúc đó đang có sóng penny chứng khoán như APS, AGR, APG nên đu theo là ok...

Hạng C
29/1/16
598
6.645
93
Hôm nay là phiên thứ 3 liên tiếp thị trường tăng điểm mạnh, nhóm bank và chứng khoán bốc đầu mạnh mẽ, cùng với sự khởi sắc đó thì nhóm penny giảm khá sâu. Nếu để ý, dòng tiền vô nhóm penny nghịch với chỉ số thị trường. Khi nhóm largecap và midcap chốt lời là lúc penny tăng. Hôm nay dòng tiền bắt đầu len lỏi làm cho các cp nhỏ có màu xanh, thông tin LNQ2 thấp nhưng lại có sắc xanh như ATG, CDO, KSA, HID, MCG, PPI, PTL...Ai còn nắm cp trong nhóm trên cứ đợi vài phiên cuối tuần chốt lời hoặc phá huề. Riêng CMX, APS, AGR, WSS đã đến diểm bán dứt khoát.
DLG, HQC và ITA ảnh hưởng khá nhiều của tâm lý đầu cơ. Kết quả DLG ko đạt kỳ vọng nhưng cũng hơn 80% so LN 2016, HQC thì có thấp hơn nhưng LN6th đã hơn cả năm 2016. Ai còn cứ giữ đợi các phiên cuối tuần, 2 ngày qua đủ test rồi, không nên bán cắt lỗ. DLG và HQC là hai trong số rất ít công ty có LN 6th >50 Tỷ
http://finance.vietstock.vn/ket-qua-kinh-doanh/
ITA do kết quả Q2 quá thất vọng, nhưng con này NN hay mua, và nó vẫn còn nằm trong chỉ số VN30 nên không phải lo gì mấy.
Đối với ai nhập penny trong tháng này thì hãy thật sự cẩn thận, mình chỉ đưa ra nhận xét cho ai đang nắm thôi, còn mua thì mình nghĩ nên hạn chế.

Hạng C
29/1/16
598
6.645
93
Phiên mai là phiên điều chỉnh, ai nhập cp từ t5, t6 tuần trước đến nay có lời thì nên chốt sáng mai nhé. Hôm nay dòng bank như BID, CTG đứng, STB, MBB giảm, VCB tăng nhẹ do tăng sau BID và CTG. Dòng ck như SSI, HCM, VCI, VND, MBS, CTS chỉ tăng nhẹ, đứng hoặc giảm lại. Mai có thể dòng tiền quay lại mid và smallcap.
CTD mai nên chốt lời
HBC còn cơ hội nhập
Mai có thể nhập SHB, VIX

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
15/7/17
1
4
3
38
Các bác xem con TTH đầu tư được không ạ. Thấy chỉ số cơ bản tốt quá.

• Like
Reactions: Tiger7x