Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
Thay mặt cho các thành viên tham dự chương trình trên xin gửi lời cảm ơn đến bác Ngôi Sao Bạc và MBV đã tạo điều kiện cho một số thành viên OS có cơ hội tham dự và được anh em đánh giá rất hay và bổ ích.

Trong 3 ngày (1,2,3 tháng 11 năm 2007), MBV đã mời các chuyên gia từ Đức sang tổ chức chương trình huấn luyện mang tên “Active Safety Experience” cho các khách hàng và một số là thành viên OS tại đường thử của Xí nghiệp máy bay A75 cạnh sân bay TSN.

Với mục đích của chương trình không khuyến khích vận hành xe ở tốc độ cao, mà chủ yếu giúp người lái xe làm chủ được tốc độ, đặc biệt biết cách xử lý trong các trường hợp khẩn cấp như khi vận hành trên đường trơn trượt, thay đổi làn xe ở tốc độ cao (như gặp phải bò trong chuyến Camravan vừa qua :D).

Một chương trình được xem là khá qui mô và có thể nói đây là lần đầu tiên một hãng xe hơi tại Việt Nam có thể chứng minh được các tính năng vận hành cũng như các hệ thống an toàn cũng như chất lượng của xe. Với diện tích trên 45000 m2 đường thử được bố trí hơn 200 chướng ngại vật cùng các mô phỏng của tình huống xe có thể gặp phải.

Các thành viên tham dự đều được hướng dẫn tận tình bởi các chuyên gia Đức với các kỹ năng: Chạy Gig-Zag ở tốc độ cao, phanh gấp để cảm nhận ABS và thay đổi làn đường để biết hoạt động của E.S.P.

Khách tham dự đăng ký lần cuối

Với tổng số xe 15 chiếc C Class hoàn toàn mới và E-Class!

Khi tham dự bạn vẫn có thể ngắm máy bay đang đáp...

Trước khi thực hành, các chuyên gia hướng dẫn và giới thiệu về chương trình.

xin mời xem tiếp phần 2:D

Last edited by a moderator:
Hạng B2
27/2/07
164
1
16
RE: Chương trình kỹ năng lái xe an toàn của MBV – phần 1

Phần 2 khi nào phát hành ạ ?

Hạng C
23/7/07
895
4
18
40

đúng là đẵng cấp pro có khác....chờ phần 2 của bác!

Hạng C
24/8/04
561
0
0
46
Gần ga, xa trường học!

E nghĩ MBV nên chuyển câu này thành: AN TOÀN = NGƯỜI LÁI + XE thì sẽ hay hơn!

E có thắc mắc là tại sao MBV ko phổ biến rộng rãi những video clips hướng dẫn cách lái xe an toàn nhỉ? Vừa giúp ích cho người lái, vừa marketing tốt!

Last edited by a moderator:
Hạng F
6/5/06
6.838
145
83

@parker : nếu để người lái + xe thì không làm nổi bật tính năng của chiếc mer được

Hạng B2
11/4/07
177
0
0

Trích đoạn: otosaigon

Thay mặt cho các thành viên tham dự chương trình trên xin gửi lời cảm ơn đến bác Ngôi Sao Bạc và MBV đã tạo điều kiện cho một số thành viên OS có cơ hội tham dự và được anh em đánh giá rất hay và bổ ích.
Dạ không có gì đâu ạ, em chỉ muốn góp chút công sức để OS ngày càng phát triển bền vững và càng có thêm nhiều thành viên thôi bác.

Hạng B2
7/6/07
120
0
16

Cảm ơn bác ngôi sao bạc đã có lời mời. Em đến trể nên tham gia test hôm nay 2/11/2007. Chương trình thật bổ ích đối với chúng ta. Đúng là " thao trường đổ mồ hôi, chiến trường bớt đổ máu":). Cảm ơn bác và OS thật nhiều.
Không biết bác sao bạc và bác otosaigon có dành được giải thưởng
cuộc thi hôm đó không?

Hạng B2
11/4/07
177
0
0

Trích đoạn: dungthao

Cảm ơn bác ngôi sao bạc đã có lời mời. Em đến trể nên tham gia test hôm nay 2/11/2007. Chương trình thật bổ ích đối với chúng ta. Đúng là " thao trường đổ mồ hôi, chiến trường bớt đổ máu":). Cảm ơn bác và OS thật nhiều.
Không biết bác sao bạc và bác otosaigon có dành được giải thưởng
cuộc thi hôm đó không?
Dạ không có gì đâu ạ, bữa đó em không thi, còn bác Lơ nhà ta thì lo ghi lại những hình ảnh ''hot'' nhất nên cũng không thi ạ, trong OS bữa đó đi 4 bác, mà hết 3 bác rinh quà về rồi, quả là cao thủ :D

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com

trong OS bữa đó đi 4 bác, mà hết 3 bác rinh quà về rồi, quả là cao thủ

Buổi đầu tiên OS cũng đã "bê" hết 3 giải Nhất Nhì và Ba... vừa nhận được thông báo trong chương trình chiều nay, 3 giải đặc biệt cũng được các thành viên "ôm trọn" .:D