Hạng D
16/3/10
2.331
6
38
theo ý của e thì ăn buffet được nhiều cái như bác yeuxehoi nói, nhưng không khí sẽ loãng vô cùng tổ quốc ta ơi, vì ai cũng đi đi lại lại để chọn món ăn, đâu thể nào trong vòng 20 phút có thể chọn hết các món được, e đã từng ăn nhậu kiểu buffet roài nhưng không thể tập trung được. Tuy nhiên buffet có lợi thế là rẻ hơn...

Hạng D
15/3/10
2.163
49
48
48
Dragontu78 nói:
Theo yêu cầu của một số thành viên thì năm nay chúng ta nên tổ chức dạng tiệc bàn (10 người/bàn) để tránh tình trạng loãng trong khâu giao lưu và bốc thăm. Nhưng theo em tính toán chi phí thì phải 400.000 đồng/người mới đủ kinh phí để anh em mình no say. Em post lên đây lấy ý kiến anh em xem sao. Vậy tóm lại mình có 2 phương án:

1- Tiệc Buffet: 250.000 đồng/người
2- Tiệc bàn: 400.000 đồng/người

Anh em vui lòng cho ý kiến để gút lại tổ chức theo phương án nào nhé. Em lấy ý kiến đến hết ngày 28/12, sau đó sẽ thống kê và tổ chức phương án theo số đông.
EM thấy tiệc bàn sao đắt  thế bác Rồng ? mình đi nhiều người mà... sao bác ko đặt nhóm nấu hoặc mình đặt theo bàn và mình có thể chọn hay thuê địa điểm cũng tốt giá lại chấp nhận được, lúc đó nam hay nữ cũng đóng phần ăn như nhau còn bác nào uống bia hay rượu thì tính phụ phí thêm vì có một số mem nữ ko uống bia mà bắt chia đều thì ko hay lém....Vài dòng suy nghĩ của em....:D

Hạng D
9/2/10
1.359
516
113
37
em 1L,có gì  chọn chỗ trước,có khả năng đưa thêm 1 L nữa

Hạng D
10/5/07
3.860
15
0
TP.HCM
www.sachngoaingu.net
Bác Milano cũng có nhã ý tổ chức nấu nhưng anh em mình quan trọng nhất là địa điểm phải: rộng rãi + bãi đậu xe tầm 20 - 30 chiếc. Tiệc nấu thì lợi thế là kinh tế, chỉ dành riêng cho chúng ta thì tha hồ hò hét.

Vậy bác nào có địa điểm hoặc biết địa điểm đáp ứng được cho anh em mình thì đề xuất đi...bác Firex tham gia đi nào.

@Firex: Còn việc nam hay nữ thì em không phân biệt, cứ đếm số người mà tính thôi bác, đâu thể nào tính chi tiết vậy thì làm sao xuể, hay là bác đảm nhận tổ chức giúp em đi.

Hạng F
20/6/05
5.430
269
83
35
Dear các bác,
Hiện giờ chúng ta đã hầu như chọn Văn Thánh làm địa điểm ăn nhậu vì rộng rãi, có xích đu con nít, có bãi cỏ rộng để các bác đuổi bắt thân mật, có bãi đậu xe dài (wan trọng còn có cả em gỏi cuốn
).
Nếu các bác có địa điểm khác thì phải cung cấp trong thời gian sớm nhất để BTC còn đặt chỗ vì giai đoạn này các tổ chức, cty sẽ liên tục làm Tất Niên, đặt trễ thì AE ra nhà thờ Đức Bà ăn cá viên chiên, uống nước dừa lun đó

Hạng D
15/3/10
2.163
49
48
48
Dragontu78 nói:
Bác Milano cũng có nhã ý tổ chức nấu nhưng anh em mình quan trọng nhất là địa điểm phải: rộng rãi + bãi đậu xe tầm 20 - 30 chiếc. Tiệc nấu thì lợi thế là kinh tế, chỉ dành riêng cho chúng ta thì tha hồ hò hét.

Vậy bác nào có địa điểm hoặc biết địa điểm đáp ứng được cho anh em mình thì đề xuất đi...bác Firex tham gia đi nào.

@Firex: Còn việc nam hay nữ thì em không phân biệt, cứ đếm số người mà tính thôi bác, đâu thể nào tính chi tiết vậy thì làm sao xuể, hay là bác đảm nhận tổ chức giúp em đi.
Em góp ý thôi bác Gồng ui, Hay là bác lên Văn Thánh đặt bàn ... như đám tiệc chẳng hạn ( mình đặt món ăn rùi qui ra một bàn khoảng mấy triệu ..có thể tính cả nước ngot)  còn bia thì bác nào uống thì cứ qui ra mỗi bác 10 lon coi như  200,000 góp vô, em bảo đảm thế nào cũng có quỹ dư cho hội Kia....
. Bởi vậy mấy anh em Kia phải đóng tiền ngay từ bây giờ để còn tính toán đặt bàn .... khỏi gây khó dễ cho bác Rồng , bác tuyển thêm bác Tám đại hiệp và HC  theo dõi đòi tiền liên tục  mỗi ngày, kể cả tới tận nơi thu ( có phí xăng dầu...hehehe) trong vòng 1 tuần chắc đc...

Em suy nghĩ vậy ...:D

Hạng D
27/2/08
1.095
309
83
53
Đà Nẵng
Bác Rồng cuối năm cũng bận, thêm vụ này vào nữa, thiết nghĩ anh em nên chọn ra phương án nào đơn giản một chút mà cũng vui. Em đề nghị cứ theo P. án mà bác Rồng đưa ra.

Hạng D
10/5/07
3.860
15
0
TP.HCM
www.sachngoaingu.net
@Firex: phương án mà bác nói là tính ra khoảng 400k/người, giá bàn tiệc là 2.5tr/bàn/10 người, em cộng ước chừng tiền nước uống nữa rồi đó. Giá này là bàn bèo nhất của Văn Thánh, chưa chắc đồ ăn đã ngon và đầy đủ vì chỉ có 5 món. Cách tính của bác thì chắc chắn trên 500k/người mà còn rất phức tạp việc chọn món này nọ, cuối năm ai cũng bận rộn nên không thể ôm sô kiểu chi li như vậy được đâu.

@Waterski: thanks bác đã thông cảm.

Bây giờ bếp nấu đã có sẵn (Bác Milano đảm nhận), giờ chỉ còn địa điểm nữa thôi. Bác nào có địa điểm thì giúp nhé, đến cuối tháng mà vẫn không tìm được địa điểm thì anh em mình vẫn theo phương án em đề xuất, khi đó em sẽ tìm cách đề nghị Văn Thánh xếp bàn tròn cho anh em mình quây quần hơn.