Hạng D
11/1/08
2.042
603
113
RE: Chụp ảnh: Bắt đầu bằng loại máy gì ?

Trích đoạn: dautroc

Ánh sáng quá chuẩn bác ợ. Em cũng từng chụp Pentax nhưng chắc phải gọi bằng sư tổ tổ....

Nhiếp ảnh gia Long Thủy này năm nào cũng làm một chuyến săn ảnh xuyên Việt bằng hai bánh- đi chung nhiếp ảnh gia Đỗ Hữu Tiến- em hân hạnh làm quen với mấy ảnh dịp Festival Huế 2008 vừa rồi.

Ngoài trình nhiếp ảnh, em còn bái phục chuyến xuyên Việt bằng hai bánh hàng năm của ảnh nữa :D

@ bác natakha: PS là chắc rồi bác ợ, nhưng PS chỉ là công cụ hỗ trợ thôi mà, chụp không đạt thì PS cũng bó tay :D

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Trích đoạn: natakha

Em nghĩ hình này có PS rồi thì phải. hình như tất cả hình chụp chân dung đều phải PS trước khi đưa cho khách phải ko bác?[8|]
Hình dịch vụ : cưới hỏi , lịch , lưu niệm thì em cho là 100% :D

Hạng D
7/8/04
1.313
363
83

Trích đoạn: hnhcuong

@ bác bimsu: em post mấy tấm hình do Nhiếp ảnh gia Long Thủy chụp bằng Pentax K10D nè:

Rõ ràng 50% hình đẹp là do người chụp, đúng không các bác? :D

Để bữa nào em mới ổng giao lưu với anh em nhiếp ảnh nhà mình hen? :D

Ko phải 50 mà là...90% bác ạ!

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83

mấy bác cho em hỏi : Pentax từ xưa đến nay nổi tiếng về khía cạnh nào vậy, ý em là mỗi hãng đều có thế mạnh riêng, Pentax mạnh ở điểm nào vậy[8|]

Hạng B1
6/7/07
99
871
83

Em cũng đang có 1 con Pentax K10D đây, em chỉ chơi Pentax DSLR còn các dòng máy film của Pentax thì em không rõ.
Nói chung Pentax được cái là giá mềm hơn so với Ca, Ni nhưng chất lượng cũng không tệ, đặc biệt Pentax có 1 dòng len Limited có chất lượng rất tốt nhưng đa số lại rất mỏng ( nên còn được gọi là Pancake lens)

Bác mb_fan có thể tham khảo thêm về máy ảnh Pentax tại đây: http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=16103

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28

Trích đoạn: mb_fan

mấy bác cho em hỏi : Pentax từ xưa đến nay nổi tiếng về khía cạnh nào vậy, ý em là mỗi hãng đều có thế mạnh riêng, Pentax mạnh ở điểm nào vậy[8|]
Ngon Bổ Rẻ:D
Len đời Ơ kìa MF gắn vô chụp choe chóe. Chính cái sự dễ chịu, chơi chung với mấy em Len MF đời ơ kìa đó mà Pentaxians có thể tận dụng được cả kho len cũ nhưng vẫn cho ra ảnh đẹp mà không cần phải chạy theo mấy em AF đắt tiền làm gì
Cái nữa mà ảnh ra màu rất giống máy phim, Cái nữa là mấy cái Prime lenses limited của pentax khá nổi tiếng. Pancake 40mm f2.8 limited chẳng hạn. Rất nhiều Canonians bỏ L chạy theo mấy em Limited này đó:D
Bộ ba 21,40,70 limited thì không ai chơi pentax mà không muốn sở hữu, kể cả Canonians.
Còn nhiêu lắm mà nhớ không hết, list ra vài cái cơ bản vậy thôi!
ps: à, cái viewfinder to bự, ngắm sướng con mắt hơn Ca với Ni:D:D:D, tích hợp chống rung trên body nên không cần phải chạytheo mấy em VR hoặc IS làm gì cả:D

Hạng B2
9/9/06
200
3
18

Em cũng là 1 trong những Canonians bỏ L chạy sang Pentax đây. Theo em Pentax có thể cho 1 bức hình có mức độ chi tiết khá cao so với Canon, và cơ bản là mầu của nó khá giống với mầu của Canon khi chụp với lens CZ .
Gửi các bác 1 tấm ảnh mộc chụp bằng Pentax K10D
Chụp ảnh: Bắt đầu bằng loại máy gì ?

Hạng D
11/1/08
2.042
603
113

Trích đoạn: ducanet2000

Em cũng là 1 trong những Canonians bỏ L chạy sang Pentax đây. Theo em Pentax có thể cho 1 bức hình có mức độ chi tiết khá cao so với Canon, và cơ bản là mầu của nó khá giống với mầu của Canon khi chụp với lens CZ .
Gửi các bác 1 tấm ảnh mộc chụp bằng Pentax K10D

Wòa! bác quả là cao thủ, bác chỉ chỗ em mua lens Pentax nha, em cũng tính đào tẩu khỏi Ca đây bác! :D

@ bác bimsu ơi! hình Pentax K10D mộc nè! [8|]

Hạng B2
25/8/08
236
0
0
53

Hây dà, nhưng mà em sợ xài Pentax bán lại căng à nha :D

Hạng B2
1/3/07
415
3
18

Ghép Ca và lens Carl Zeiss cổ lai hy hình nó ra như vầy