Hạng F
6/5/06
6.838
145
83
RE: Chụp ảnh: Bắt đầu bằng loại máy gì ?

...

Last edited by a moderator:
Hạng B2
25/6/07
443
0
16
bravebang.blogspot.com

Góp thêm vài tấm hình về cuộc chiến Ni - Ca tại Olympic Bắc Kinh 2008, (chắc hầu hết các bác biết rồi nhưng e cũng thông tin cho bác nào chưa biết luôn cho tiện theo dõi : trắng là Ca / đen là Ni các bác nhá):

Chụp ảnh: Bắt đầu bằng loại máy gì ?

Hạng D
11/1/08
2.042
603
113

Trích đoạn: bimsu

Như vậy Pentax K10D quả đáng để phân vân ! [8|] Bác Ducanet cho e xin thông số của ống kính CZ của bức ảnh đó luôn ạ ;)

Bác nên suy nghĩ lại, thông tin em nhận từ Phùng Hưng là 40D nét không như mong muốn của bác đâu ;)

@ mb_fan: vẫn giữ 5D và thêm Pentax, thời buổi làm ăn khó khăn, vác máy đi lang thang có khi lại ít lỗ vốn hơn bác ạ! :D

Hạng B2
9/9/06
200
3
18

Trích đoạn: bimsu

Như vậy Pentax K10D quả đáng để phân vân ! [8|] Bác Ducanet cho e xin thông số của ống kính CZ của bức ảnh đó luôn ạ ;)
Bức đó em ko chụp bằng CZ. Hồi em dùng Canon em mới dùng CZ. Từ ngày em chuyển sang Pentax thì em chỉ dùng ống Pentax thôi " Vì nó cũng rẻ bèo mà "
Bức trên em chụp bằng Pentax K10D với len 40/2,8 Limited . Chụp bằng chế độ M , tốc độ 1/125s . Khẩu độ 3,5. ISO 100
Em gửi tiếp 1 hình em chụp bằng K10D với len 70/f2.4 Limited để các bác tham khảo
M / 1/500s / f3.5/ ISO 100

Hạng B2
9/9/06
200
3
18

Vâng. Tấm này dính nghiêm trọng về vấn đề Bố thằng Cục. Cơ bản là ở chỗ đó em ko xoay xở được. Có duy nhất 1 chỗ cho mẫu nằm và gần như duy nhất 1 chỗ để đứng chụp. Vì thế em chụp được duy nhất tấm này bằng Fix 70 còn sau đó toàn phải chụp đứng với fix 40
Nói nhỏ với bác là em cũng chụp cả đùi, nhưng xấu quá đành phải trảm ngang thân bác ạ:D

Hạng D
22/11/05
1.037
57
48

hic chắc bữa nào offline nhờ bác Bimsu chỉ giáo vài chiêu pose mẫu quá. Hic mẫu nhà em chỉnh hoài mà chẳng biết diễn

Hạng B2
9/9/06
200
3
18

Công nhận là ảnh mà nhìn mắt nó ko long lanh thì chán thật. Em nghe nói trong PS có chieu gì đó như là rỏ Vronto vào mắt. Làm vài đường là mắt long lanh ngay. Có bác nào biết dùng chỉ cho em với. Nhiều khi có dược tấm hình đẹp nhưng mà nhìn cái mắt đờ đẫn là hết muốn post luôn

Hạng B2
25/8/08
236
0
0
53

Hay đấy, bác nào làm chuột bạch tét thử xem sao .

Hạng B2
9/9/06
200
3
18

Cái này là em chụp bằng 20D + 24-70/2,8L