Hạng B2
12/2/19
219
112
61
32
Kh ko mua hàng do khách hàng ko thanh toán được là xong mà bác ơi. Hoá đon vat là hình thức thu hộ chi hộ thôi, bán cái xe nhà nước thu 10% là xong, ko quan trọng bán cho ai đâu.Việc gì cung làm được hết á Bác. Quan trọng là người bán có muốn làm hay không thôi
Điều kiện để xuất hóa đơn: Nếu bác mua tiền mặt thì phải thanh toán đủ 80% hoặc 100% số tiền xe. Còn mua trả góp thì bác phải thanh toán đủ tiền đối ứng và có thông báo cho vay của ngân hàng. Khi ký hợp đồng mua bán đều có các điều khoản ràng buộc hết. Tự nhiên bác không thích mua xe nữa, đổi xe khác thì ai mà đồng ý. Còn nếu từ đầu bác mới cọc, xong bác không muốn mua nữa, thì có thể kiếm người khác thế vô hoặc đổi tên sang người khác trên hợp đồng thì dễ dàng. Bên xe mới thì nó còn dễ, còn bác mua xe cũ hoặc mua nhà bác cọc xong làm hợp đồng mua bán tay thui, bác đổi ý là xác định mất cọc nhá.

• Like
Reactions: No[2] and PMH82
Hạng C
9/6/10
845
973
103
Ajinomoto Việt Nam
Điều kiện để xuất hóa đơn: Nếu bác mua tiền mặt thì phải thanh toán đủ 80% hoặc 100% số tiền xe. Còn mua trả góp thì bác phải thanh toán đủ tiền đối ứng và có thông báo cho vay của ngân hàng. Khi ký hợp đồng mua bán đều có các điều khoản ràng buộc hết. Tự nhiên bác không thích mua xe nữa, đổi xe khác thì ai mà đồng ý. Còn nếu từ đầu bác mới cọc, xong bác không muốn mua nữa, thì có thể kiếm người khác thế vô hoặc đổi tên sang người khác trên hợp đồng thì dễ dàng. Bên xe mới thì nó còn dễ, còn bác mua xe cũ hoặc mua nhà bác cọc xong làm hợp đồng mua bán tay thui, bác đổi ý là xác định mất cọc nhá.
Khổ quá bác ko hiểu ý em nói rồi. Ý em nói là đại lý người ta làm được hết . Bác chủ topic xem có ai mua ko? Dẫn qua kêu là e ko lấy bác này lấy thay em. Đại lý người ta xử lý trong vòng 1 nốt nhạc là xong thôi mà bác. Còn nếu đại lý vừa muốn thu cọc, vừa muốn bán được xe trong trương hợp này thì lý thi đúng, nhưnh tình thi sai( với điều kiện bác chủ kiếm được người
mua xe)

• Like
Reactions: TuanPMH
Hạng B2
12/2/19
219
112
61
32
Khổ quá bác ko hiểu ý em nói rồi. Ý em nói là đại lý người ta làm được hết . Bác chủ topic xem có ai mua ko? Dẫn qua kêu là e ko lấy bác này lấy thay em. Đại lý người ta xử lý trong vòng 1 nốt nhạc là xong thôi mà bác. Còn nếu đại lý vừa muốn thu cọc, vừa muốn bán được xe trong trương hợp này thì lý thi đúng, nhưnh tình thi sai( với điều kiện bác chủ kiếm được người
mua xe)
Dạ em hiểu bác rồi ạ. Ý em là đừng để tới lúc xuất hóa đơn ý. Do lúc xuất hóa đơn thì phải được đồng ý của khách thì đại lý mới xuất hóa á bác. Lúc đó giải quyết rối lắm bác@@.

• Like
Reactions: lttaihus
Hạng B2
15/8/12
484
2.293
93
Cảm ơn bác Gotomo, để lựa lời nói với Sale vì cuối năm cũng ngại mấy chuyện này :)
Hồi mình mua xe Honda, hãng Honda VN gọi đt xác minh đúng người đứng tên hợp đồng mua xe hay kg (vì lý do gì đó mình kg nhớ), nên việc sang cọc là có khó khăn từ chính hãng mẹ chứ kg phải như mọi người nghĩ đại lý họ muốn làm khó

• Like
Reactions: wormym