Hạng B2
28/9/20
143
129
43
74
Chiển thì chiển thôi chứ có gì to tác đâu, đã địn mua Mer thì ba cái lày có nghỉa ný giề, bà sã muốn chiển thì chao huyền cho bà sã nàm nuôn!!!

Hạng B2
12/2/19
219
112
61
32
Nhưng đây chỉ mới là cọc thôi chứ đã ra giấy tờ gì đâu. Chưa nhận xe thì lấy đâu ra đóng thuế. Nên mới còn cửa ra chứ :D
Dạ thì em mới nói đó bác, Hợp đồng đổi tên người khác thì bình thường. Còn đã xuất hóa đơn thì rất quan trọng nha bác. Gặp bây giờ hóa đơn điện tử nữa, mỗi lần hủy là mỗi lần phải giải trình với thuế. Mà hiện tại công an nó chỉ căn cứ vào tên người trên hóa đơn, địa chỉ ko đủ giống trên hộ khẩu là nó bắt làm điều chỉnh lại liền luôn á bác ^^.

• Like
Reactions: PMH82 and wormym
Hạng C
21/7/20
861
10.145
93
Dạ thì em mới nói đó bác, Hợp đồng đổi tên người khác thì bình thường. Còn đã xuất hóa đơn thì rất quan trọng nha bác. Gặp bây giờ hóa đơn điện tử nữa, mỗi lần hủy là mỗi lần phải giải trình với thuế. Mà hiện tại công an nó chỉ căn cứ vào tên người trên hóa đơn, địa chỉ ko đủ giống trên hộ khẩu là nó bắt làm điều chỉnh lại liền luôn á bác ^^.
Đúng rồi bác, giờ đa số làm e-invoice, củng sẽ căng thẳng hơn trước nhiều.

• Like
Reactions: TuanPMH
Hạng C
21/7/20
861
10.145
93
Glc mà đi gì :eek: sắp bỏ mẫu roài! Làm trái ý bả lại ngon. Nói bả lỗ 100tr là êm chuyện ôm sorento sướg hơn :D
Tầm tiền đấy có GLC - Volvo - BMW, theo bác cho nữ đi là chính thì nên chọn con nào? Mình dự đoán là Volvo ?

Hạng D
14/12/11
1.339
583
113
Mercedes- Phú Mỹ Hưng
bác cố thuyết phục bà cả lấy sò là êm xuôi nhất. Còn trường hợp lỡ k thuyết phục được nếu như xe bác chưa đóng thuế trước bạ thì vẫn còn trong tầm kiểm soát nhé bác. Ko cần phải lo lắng nhiều bác ah

Hạng D
21/3/16
1.014
665
113
Chắc bác mới đứng tên trên hợp đồng, nếu thống nhất được thì ký lại hợp đồng để mai này xuất hoá đơn tên người sẽ đứng tên

Hạng B1
9/10/19
83
49
18
37
Hồ Chí Minh
Chưa nộp hồ sơ bấm biển thì chuyển cọc hay chuyển hợp đồng vô tư bác ạ. Còn cái hóa đơn thì lúc nào bác đóng tiền xong họ bảo bác xác nhận thông tin mới xuất mà, lo gì, bác chưa tới bước này.

Hạng B1
9/6/14
95
44
18
Tình huống của pác cũng căng ác, đã cọc và thanh toán lần 2 gần đến kết rồi mà còn lăng tăng Mer là sao nhỉ :).

Hạng D
9/2/18
3.406
5.004
113
41
Bà Rịa Vũng Tàu
Tầm tiền đấy có GLC - Volvo - BMW, theo bác cho nữ đi là chính thì nên chọn con nào? Mình dự đoán là Volvo ?
Vừa xem sorento dầu nhìn cũng hay hay, em nghĩ anh cứ theo hợp đồng vậy đi, qua mer thêm tỉ nữa.. để tiền 2,3 năm sau lên đời tiếp cho sướng!

• Like
Reactions: wormym